Tembo ni kero katika kijiji cha Majimaji Tunduru

Tembo ni kero katika kijiji cha Majimaji Tunduru

gillana

Member
Joined
Jul 7, 2018
Posts
81
Reaction score
83
Habarini wadau;

Katika kijiji cha Majimaji wilaya ya Tunduru Mkoa wa Ruvuma kimevamiwa na tembo wengi wanao kadiriwa kuwa arobaini ambao kwa sasa wamekuwa sehemu wakazi wa kijiji hicho kwa takribani miezi mitano mfulululizo bila kutolewa kurudi katika hifadhi yao ya asili ya selous.

Tembo hao walianza kuvamia mashamba ya wakulima kuanzia mwezi watatu mwaka 2019 na kufanya uharibifu mkubwa wa mazao ya wakulima ikiwemo mpunga na mahindi. Aidha nje ya kutaarifiwa mali ya sili wa wilaya hii ya Tunduru kuja kuwatoa tembo hao kwenye makazi ya watu lakini hadi sasa inaonekana wamewashindwa na kuendelea kuchangamana na watu.

Tembo hao kwa sasa wamekuwa kero kwa wakazi wa eneo hilo kiasi kinachopelekea wananchi kutokufanya shughuli zao za kiuchumi kwa amani kwa hofu ya tembo hao na sasa tembo wamekuwa wakiharibu mikorosho na mbaazi na bustani za mbogamboga.

Tunaiomba serikali itie mkazo katika kuwadhibiti na kuwatoa katika maeneo haya na kuwarudisha hifadhini kabla hawajaleta madhara makubwa kwa binadamu.

Asante.
 
Fugeni nyuki kwa kuweka mizinga pembezoni mwa mipaka ndio suluhisho la kudumu. Pilipili pia nasikia inasaidia kufukuza tembo, unakusanya nyingi na kuzichoma kwenye moto ile harufu yake tembo wanahama...
 
Fugeni nyuki kwa kuweka mizinga pembezoni mwa mipaka ndio suluhisho la kudumu. Pilipili pia nasikia inasaidia kufukuza tembo, unakusanya nyingi na kuzichoma kwenye moto ile harufu yake tembo wanahama...
Asante kwa ushauri; ila geographia ya kijiji hiki kimezunguukwa na msitu pande zote na kuungana na hifadhi ya selous sijui kama itatusaidia sana.
 
Hamjui tu..chumeni fimbo watieni bakora,watasepa tu.
Wale wanyama ni watulivu sana, wakiona eneo lna kero wanasepa
 
Duh! Tuwaswage kama ng'ombe.
Hapana,unatia fimbo kadha,zile kero znawaboa,haipiti sku 3 wanahama taratiibu.
Sio kwamba ztawaumiza la hasha,ztawakera.
Njia nyngne ukikuta wametulia eneo moja ,nyie ndo mnaenda kuanziaha ngoma hivi,au story kwa kelele km matahira,watasepa
 
Hapana,unatia fimbo kadha,zile kero znawaboa,haipiti sku 3 wanahama taratiibu.
Sio kwamba ztawaumiza la hasha,ztawakera.
Njia nyngne ukikuta wametulia eneo moja ,nyie ndo mnaenda kuanziaha ngoma hivi,au story kwa kelele km matahira,watasepa
Wenyewe wanakwambia sio tembo wa sasa zamani walikuwa wanawaswaga kwa kengere au tochi lakini wa sasa wanapita kwenye majumba hata kama yana taa za umeme
 
Asante kwa ushauri; ila geographia ya kijiji hiki kimezunguukwa na msitu pande zote na kuungana na hifadhi ya selous sijui kama itatusaidia sana.
Sasa kumbe mmeungana na hifadhi,si muhame,mbona maeneo yako mengi tu pale litora na kumbara?
 
Mwiteni KINANA awaelekeze chakufanya tena wakimwona tu wanatimua maana wanajua shughuli yake.
 
Sasa kumbe mmeungana na hifadhi,si muhame,mbona maeneo yako mengi tu pale litora na kumbara?
Litora haina tofauti na majimaji,zote zimezunguukwa na hifadhi, japo hifadhi kamili ipo umbali kl 30 kutoka kijijini na hawa wanyama huwa wanakuja kwa nadra sana mfano simba alionekana miaka 5 iliyopita mpaka sasa kimya ila tembo ndio wametia fora wameamua kuishi humuhum hawataki kutoka.
 
mkuu hela hyo..
Au mpeni mzee wa chato awapeleke burigi
 
Litora haina tofauti na majimaji,zote zimezunguukwa na hifadhi, japo hifadhi kamili ipo umbali kl 30 kutoka kijijini na hawa wanyama huwa wanakuja kwa nadra sana mfano simba alionekana miaka 5 iliyopita mpaka sasa kimya ila tembo ndio wametia fora wameamua kuishi humuhum hawataki kutoka.
Niliacha shule ndanda baada ya safari yangu ya kuelekea ndanda kupitia tunduru kuvamiwa na simba kama nane hivi wakilizunguka basi letu, aiasee hakuna sala sikusali kifo nilikuwa nakiona live, nikaomba nihamishwe kabisa shule maana kupita ile njia ni nusu kifo japo njiani kulikuwa na maembe mengi sana...
Hiyo ilikuwa miaka ya 90 nilidhani sasa hali imebadilika..
 
Back
Top Bottom