Team Wasira ni Noma


Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
1,476
Points
2,000
Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
1,476 2,000
Stephen Masato Wasira-alizaliwa mwaka 1945 Wilayani Bunda,Mkoa wa Mara. Akiwa mdogo Stephen M.Wasira alisoma Elimu yake ya Msingi Shule ya Msingi Balili na Kisangwa Middle School, Wilaya ya Bunda, baada ya hapo aliendele a na masomo yake ya Sekondari katika Shule ya-British Tutorial College.

Aliendelea na Masomo ya ngazi ya juu nchini Marekani huko alipata kusoma shahada Tatu za Uchumi na Utawala. Alisoma Shahada ya Kwanza katika Uchumi na Mahusiano ya Kimataifa,Shahada ya Uzamili katika Uchumi na Shada ya Uzamili katika Utawala, zote kutoka Chuo Kikuu cha Amerika (American University) Jijini Washngton D.C.

Katika Maendeleo yake kama Mtumishi wa Umma,Wasira alipata kushika nyadhifa mbalimbali katika serikali,Kwanza; aligombea na Kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Mwibara Mwaka 1970 hadi 1975. Katika kipindi hiki cha Mwanzo kama Mbunge aliteuliwa na Mwalimu Julius K.Nyerere kuwa-Naibu Waziri wa Kilimo.

Mwaka 1975,Mwalimu Nyerere alimteua kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mara,alikuwa katika nafasi hiyo tangu mwaka 1975 hadi 1982 alipoteuliwa kuwa Waziri na Afisa Mwandamizi katika-Ubalozi wa Tanzania Washington,D.C.

Mwaka 1985,baada ya kutoka Marekani,aligombea na kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Bunda kwa miaka mitano,Katika kipindi hiki aliteuliwa na Rais Ali H. Mwinyi kuwa Naibu Waziri wa Serikali za Mitaa, na baadae akawa-Waziri wa Kilimo na Maendeleo ya Mifugomwaka 1989 hadi 1990.

Mwaka 1990, Wasira aliteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Pwani nafasi aliyoitumikia mpaka mwaka 1991, na baadae Mwaka 1995 aligombea na Kushinda Jimbo la Bunda akiwa kama Mbunge wa Upinzani, hakutumikia nafasi hiyo kwa kipindi chote mpaka 1996 alipoondolewa katika nafasi hiyo.

Takribani Miaka kumi alijielekeza katika Biashara yaKampuni yake iitwayo Siza Cold Storage Ldt iliyokuwa ikisafirisha nje ya nchi mazo yatokanayo na bahari.Mwaka 2005 alirudi tena Bungeni kupitia Jimbo la Bunda nafasi aliyopita bila kupingwa,ameendelea kuwakilisha Jimbo hilo kwa kipindi chote hadi Uchaguzi Mkuu mwaka 2010 alipochaguliwa tena kuongoza jimbo hilo.

Chini ya Uongozi wa Rais Jakaya M.Kikwete, Mhe.Wasira ametumikia Wizara tatu,Kwanza; aliteuliwa kuwa Waziri wa Maji January hadi October 2006. Baada ya hapo aliteuliwa kuwa Waziri wa Kilimo,Chakula na Ushirika mpaka 2010, Pia aliweza kutumikia kwa muda Ofisi ya Waziri Mkuu kama-Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mikoa(TAMISEMI)February hadi May 2008. Baada ya Uchaguzi Mkuu October 2010,Mhe.Wasira aliteuliwa kuwa-Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu,nafasi anayoendelea kuitumikia mpaka sasa.

Ndani ya Chama Tawala,Chama Cha Mapinduzi, amekuwa Mjumbe wa Halmashauri kuu miongoni mwa wajumbe 370(NEC) chombo cha juu kabisa cha maamuzi na sera za Chama,Amekuwa katika nafasi hii tangu 2007. Mwaka 2011 alichaguliwa kuwaMjumbe wa Kamati Kuu miongoni mwa wajumbe 28 , baadae alichaguliwa tena katika nafasi hiyo February 2013. Mnamo November 2012 alichaguliwa kwa kishindo kuwa-Mjumbe wa Halmashauri Kuu-kwa kipindi kingine cha Miaka mitano
 
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,741
Points
2,000
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,741 2,000
Stephen Masato Wasira-alizaliwa mwaka 1945 Wilayani Bunda,Mkoa wa Mara. Akiwa mdogo Stephen M.Wasira alisoma Elimu yake ya Msingi Shule ya Msingi Balili na Kisangwa Middle School, Wilaya ya Bunda, baada ya hapo aliendele a na masomo yake ya Sekondari katika Shule ya-British Tutorial College.

Aliendelea na Masomo ya ngazi ya juu nchini Marekani huko alipata kusoma shahada Tatu za Uchumi na Utawala. Alisoma Shahada ya Kwanza katika Uchumi na Mahusiano ya Kimataifa,Shahada ya Uzamili katika Uchumi na Shada ya Uzamili katika Utawala, zote kutoka Chuo Kikuu cha Amerika (American University) Jijini Washngton D.C.

Katika Maendeleo yake kama Mtumishi wa Umma,Wasira alipata kushika nyadhifa mbalimbali katika serikali,Kwanza; aligombea na Kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Mwibara Mwaka 1970 hadi 1975. Katika kipindi hiki cha Mwanzo kama Mbunge aliteuliwa na Mwalimu Julius K.Nyerere kuwa-Naibu Waziri wa Kilimo.

Mwaka 1975,Mwalimu Nyerere alimteua kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mara,alikuwa katika nafasi hiyo tangu mwaka 1975 hadi 1982 alipoteuliwa kuwa Waziri na Afisa Mwandamizi katika-Ubalozi wa Tanzania Washington,D.C.

Mwaka 1985,baada ya kutoka Marekani,aligombea na kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Bunda kwa miaka mitano,Katika kipindi hiki aliteuliwa na Rais Ali H. Mwinyi kuwa Naibu Waziri wa Serikali za Mitaa, na baadae akawa-Waziri wa Kilimo na Maendeleo ya Mifugomwaka 1989 hadi 1990.

Mwaka 1990, Wasira aliteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Pwani nafasi aliyoitumikia mpaka mwaka 1991, na baadae Mwaka 1995 aligombea na Kushinda Jimbo la Bunda akiwa kama Mbunge wa Upinzani, hakutumikia nafasi hiyo kwa kipindi chote mpaka 1996 alipoondolewa katika nafasi hiyo.

Takribani Miaka kumi alijielekeza katika Biashara yaKampuni yake iitwayo Siza Cold Storage Ldt iliyokuwa ikisafirisha nje ya nchi mazo yatokanayo na bahari.Mwaka 2005 alirudi tena Bungeni kupitia Jimbo la Bunda nafasi aliyopita bila kupingwa,ameendelea kuwakilisha Jimbo hilo kwa kipindi chote hadi Uchaguzi Mkuu mwaka 2010 alipochaguliwa tena kuongoza jimbo hilo.

Chini ya Uongozi wa Rais Jakaya M.Kikwete, Mhe.Wasira ametumikia Wizara tatu,Kwanza; aliteuliwa kuwa Waziri wa Maji January hadi October 2006. Baada ya hapo aliteuliwa kuwa Waziri wa Kilimo,Chakula na Ushirika mpaka 2010, Pia aliweza kutumikia kwa muda Ofisi ya Waziri Mkuu kama-Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mikoa(TAMISEMI)February hadi May 2008. Baada ya Uchaguzi Mkuu October 2010,Mhe.Wasira aliteuliwa kuwa-Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu,nafasi anayoendelea kuitumikia mpaka sasa.

Ndani ya Chama Tawala,Chama Cha Mapinduzi, amekuwa Mjumbe wa Halmashauri kuu miongoni mwa wajumbe 370(NEC) chombo cha juu kabisa cha maamuzi na sera za Chama,Amekuwa katika nafasi hii tangu 2007. Mwaka 2011 alichaguliwa kuwaMjumbe wa Kamati Kuu miongoni mwa wajumbe 28 , baadae alichaguliwa tena katika nafasi hiyo February 2013. Mnamo November 2012 alichaguliwa kwa kishindo kuwa-Mjumbe wa Halmashauri Kuu-kwa kipindi kingine cha Miaka mitano
Sasa hiyo timu ipo wapi?..nakuuliza wewe ipo wapi??..
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,713
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,713 2,000
Ni kipi kizuri alikifanya katika nafasi hizo alizoshika hususan alipokuwa Waziri
wa kilimo?
 
dovillenproperty

dovillenproperty

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2014
Messages
1,413
Points
1,500
dovillenproperty

dovillenproperty

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2014
1,413 1,500
Stephen Masato Wasira-alizaliwa mwaka 1945 Wilayani Bunda,Mkoa wa Mara. Akiwa mdogo Stephen M.Wasira alisoma Elimu yake ya Msingi Shule ya Msingi Balili na Kisangwa Middle School, Wilaya ya Bunda, baada ya hapo aliendele a na masomo yake ya Sekondari katika Shule ya-British Tutorial College.

Aliendelea na Masomo ya ngazi ya juu nchini Marekani huko alipata kusoma shahada Tatu za Uchumi na Utawala. Alisoma Shahada ya Kwanza katika Uchumi na Mahusiano ya Kimataifa,Shahada ya Uzamili katika Uchumi na Shada ya Uzamili katika Utawala, zote kutoka Chuo Kikuu cha Amerika (American University) Jijini Washngton D.C.

Katika Maendeleo yake kama Mtumishi wa Umma,Wasira alipata kushika nyadhifa mbalimbali katika serikali,Kwanza; aligombea na Kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Mwibara Mwaka 1970 hadi 1975. Katika kipindi hiki cha Mwanzo kama Mbunge aliteuliwa na Mwalimu Julius K.Nyerere kuwa-Naibu Waziri wa Kilimo.

Mwaka 1975,Mwalimu Nyerere alimteua kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mara,alikuwa katika nafasi hiyo tangu mwaka 1975 hadi 1982 alipoteuliwa kuwa Waziri na Afisa Mwandamizi katika-Ubalozi wa Tanzania Washington,D.C.

Mwaka 1985,baada ya kutoka Marekani,aligombea na kushinda kuwa Mbunge wa Jimbo la Bunda kwa miaka mitano,Katika kipindi hiki aliteuliwa na Rais Ali H. Mwinyi kuwa Naibu Waziri wa Serikali za Mitaa, na baadae akawa-Waziri wa Kilimo na Maendeleo ya Mifugomwaka 1989 hadi 1990.

Mwaka 1990, Wasira aliteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Pwani nafasi aliyoitumikia mpaka mwaka 1991, na baadae Mwaka 1995 aligombea na Kushinda Jimbo la Bunda akiwa kama Mbunge wa Upinzani, hakutumikia nafasi hiyo kwa kipindi chote mpaka 1996 alipoondolewa katika nafasi hiyo.

Takribani Miaka kumi alijielekeza katika Biashara yaKampuni yake iitwayo Siza Cold Storage Ldt iliyokuwa ikisafirisha nje ya nchi mazo yatokanayo na bahari.Mwaka 2005 alirudi tena Bungeni kupitia Jimbo la Bunda nafasi aliyopita bila kupingwa,ameendelea kuwakilisha Jimbo hilo kwa kipindi chote hadi Uchaguzi Mkuu mwaka 2010 alipochaguliwa tena kuongoza jimbo hilo.

Chini ya Uongozi wa Rais Jakaya M.Kikwete, Mhe.Wasira ametumikia Wizara tatu,Kwanza; aliteuliwa kuwa Waziri wa Maji January hadi October 2006. Baada ya hapo aliteuliwa kuwa Waziri wa Kilimo,Chakula na Ushirika mpaka 2010, Pia aliweza kutumikia kwa muda Ofisi ya Waziri Mkuu kama-Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mikoa(TAMISEMI)February hadi May 2008. Baada ya Uchaguzi Mkuu October 2010,Mhe.Wasira aliteuliwa kuwa-Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu,nafasi anayoendelea kuitumikia mpaka sasa.

Ndani ya Chama Tawala,Chama Cha Mapinduzi, amekuwa Mjumbe wa Halmashauri kuu miongoni mwa wajumbe 370(NEC) chombo cha juu kabisa cha maamuzi na sera za Chama,Amekuwa katika nafasi hii tangu 2007. Mwaka 2011 alichaguliwa kuwaMjumbe wa Kamati Kuu miongoni mwa wajumbe 28 , baadae alichaguliwa tena katika nafasi hiyo February 2013. Mnamo November 2012 alichaguliwa kwa kishindo kuwa-Mjumbe wa Halmashauri Kuu-kwa kipindi kingine cha Miaka mitano
Nimejilaumu sana kusoma huu upuuzi uliotofautiana na kichwa cha habari
 
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
4,193
Points
2,000
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
4,193 2,000
kabla hamjanywa viroba kuleni mshibe
 
bishoke

bishoke

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2010
Messages
276
Points
0
bishoke

bishoke

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2010
276 0
Mbona husemi kuwa ni mwana chama wa CCM asiye na msimamo kwani alisha timkia upinzani, au hiyo ni siri?
 
Th los proffcnal

Th los proffcnal

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2015
Messages
581
Points
500
Th los proffcnal

Th los proffcnal

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2015
581 500
Hivi anatangaza nia saa ngapi leo nimtafute...
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,677
Points
2,000
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,677 2,000
perfomancy matters/ lipi anaweza kutuonyesha WATANZANIA?
 
Abtali mwerevu

Abtali mwerevu

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
565
Points
250
Abtali mwerevu

Abtali mwerevu

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
565 250
Abtali Mwerevu is online now
 
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
9,509
Points
2,000
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
9,509 2,000
wasira atamtisha Obama kwa ile sura
 

Forum statistics

Threads 1,283,912
Members 493,869
Posts 30,805,854
Top