TCU yakifungia chuo cha IMTU kudahili wanafunzi wapya

TCU yakifungia chuo cha IMTU kudahili wanafunzi wapya

Lenin V.I.U

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2014
Posts
218
Reaction score
62
TCU imekifungia chuo cha IMTU kudahili wanafunzi wapya 2014/2015 hyo ni kutokana na kutotii maagizo waliowapa, miongoni mwa mambo yaliyosababisha kuzuiwa ni pamoja na kutoa ngazi ya cheti bila kufuata utaratibu wa TCU pia kuchukua wanafunz idadi kubwa zaid ya uwezo wake. pia amesema kuwa zoezi hilo halitaathiri wanafunz waliopo pia ametoa miez sita kwa IMTU kurekebisha kasoro hizo.


TCU yasitisha udahili IMTU
IMTU.jpg


​

Kwa ufupi
Uamuzi huo unatokana na chuo hicho kushindwa kutimiza masharti mbalimbali, ikiwamo kutokuwa na wahadhiri wa kutosha na wenye sifa stahiki kama inavyotakiwa na Kanuni ya 15 ya Sheria ya Vyuo Vikuu ya mwaka 2013.


Dar es Salaam
Tume ya Vyuo Vikuu (TCU), imesitisha udahili wa wanafunzi wapya kwa mwaka wa masomo 2014/15 katika Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Tiba na Teknolojia (Imtu) .

Uamuzi huo unatokana na chuo hicho kushindwa kutimiza masharti mbalimbali, ikiwamo kutokuwa na wahadhiri wa kutosha na wenye sifa stahiki kama inavyotakiwa na Kanuni ya 15 ya Sheria ya Vyuo Vikuu ya mwaka 2013.

Katika taarifa yao kwa vyombo vya habari iliyosainiwa na Kaimu Katibu Mtendaji wa tume hiyo, Profesa Mugisha Mgasa imesema baada ya tume kupokea taarifa ya timu iliyotathimini ubora wa chuo hicho kati ya Agosti 25 hadi 28, mwaka huu na wao kufanya ukaguzi, ilibainisha kuwa Imtu imekuwa na mwendelezo wa matukio yasiyoridhisha.

Taarifa hiyo ilieleza kuwa, TCU imekuwa ikitoa mwongozo kwa chuo hicho kuhusu namna bora ya kutoa elimu ya juu, lakini kimekuwa kikikiuka kutoa viwango bora vya elimu.

Upungufu unaoelezwa ni kudaili wanafunzi wengi zaidi ya uwezo, upungufu wa vifaa pamoja na miundombinu ya kujifunza, kuendesha kozi ngazi ya cheti(UQF) level 6 bila ithibati na kukaidi agizo la tume la kusitisha utoaji wa kozi hiyo.

Imtu pia inadaiwa kufanya taratibu za udahili wa wanafunzi bila kufuata utaratibu wa TCU na uwapo wa wimbi la wahadhiri kuachishwa ama kuacha kazi mara kwa mara, kitendo kinachofanya chuo hicho kuwa na uhaba wa wahadhiri wenye sifa. TCU pia imetoa notisi ya miezi mitatu kwa Imtu kurekebisha upungufu uliopo na ikishindwa kutimiza vigezo hivyo itaweza kufutiwa cheti au hati yake ya ithibati.

Chuo hicho kilihusishwa na viungo vya binadamu vilivyotupwa Dar es Salaam hivi karibuni baada ya kutumika kwa mafunzo.



CHANZO:
Mwananchi
 
Haaaah! Kwann saiv na sio kabla? Walioaply hapo watawapeleka wap ikiwa hadi wengne hadi waliingia kwenye 2nd round na kulazmishwa kusoma fani tofaut na ndoto zao????
 
Hiyo IMTU kama ipo chini ya mhindi siwezi kushangaa, St´Joseph wajiandae maana nao wana uswahili sana kama wa IMTu.
 
hiyo kali..... vyuo vingine bhana! twapasw kuwa makini na vyuo vya ajabu ajabu kama hivi
 
Tcu imekifungia chuo cha imtu kudahiri wanafunzi wapya 2014/2015 hyo ni kutokana na kuto tii maagizo waliowapa, miongoni mwa mambo yaliyosababisha kuzuiwa ni pamoja na kutoa ngazi ya cheti bila kufuata utaratibu wa tcu pia kuchukua wanafunz idadi kubwa zaid ya uwezo wake. pia amesema kuwa zoezi hilo halita athiri wanafunz waliopo pia ametoa miez sita kwa imtu kurekebisha kasoro hizo. chanzo EATV
Na wao TCU pia wajiandae kufungiwa kwa kushindwa kukidhi mahitaji ya wateja wao coz Muosha Huoshwa haiwezekani wachukue elf hamsini hamsini za vijana wetu wakati wa kununua vocha za kujiunga na vyuo then kutoa selections hadi wabembelezwe na kuviachia vyuo husika wakati hili ni jukumu la TCU....kwa nini wasitoe majina ya vyuo vyote kwa pamoja kama ambavyo walivyozipurura zile pesa kwa bidii na badala yake kuvitwika zigo hilo vyuo husika ambavyo baadhi vinaonekana kutokuwa na utaalam huo hasa kwa kuendelea kuyashikilia majina ya vijana wetu ambao wengi wao tangu ile cku ya ahadi feki tarehe 22september hadi sasa moja haikai wala mbili haisogei akili yote kwenye PC huu ni udhaifu.....wengine hata neno LINK walikuwa hawalijui lakini sasa hivi haipiti cku bila kulitaja maskini ya mungu.....R I P TCU
 
Na wao TCU pia wajiandae kufungiwa kwa kushindwa kukidhi mahitaji ya wateja wao coz Muosha Huoshwa haiwezekani wachukue elf hamsini hamsini za vijana wetu wakati wa kununua vocha za kujiunga na vyuo then kutoa selections hadi wabembelezwe na kuviachia vyuo husika wakati hili ni jukumu la TCU....kwa nini wasitoe majina ya vyuo vyote kwa pamoja kama ambavyo walivyozipurura zile pesa kwa bidii na badala yake kuvitwika zigo hilo vyuo husika ambavyo baadhi vinaonekana kutokuwa na utaalam huo hasa kwa kuendelea kuyashikilia majina ya vijana wetu ambao wengi wao tangu ile cku ya ahadi feki tarehe 22september hadi sasa moja haikai wala mbili haisogei akili yote kwenye PC huu ni udhaifu.....wengine hata neno LINK walikuwa hawalijui lakini sasa hivi haipiti cku bila kulitaja maskini ya mungu.....R I P TCU

Hahahaha Katibu Afya tuwekee link basi ili tuprove.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom