Taratibu za uanzishaji wa Maabara ya binadamu

Taratibu za uanzishaji wa Maabara ya binadamu

Joined
Apr 28, 2019
Posts
9
Reaction score
10
Naomba kufahamu nitaratibu zipi hupaswa kufuatwa ili kufanikisha uanzishwaji wa maabara ndogo kwaajili ya kupima vipimo kama choo, mkojo na Typhoid kwa binadamu. Hapa naongelea sifa za mtu ambaye anayepaswa kuomba kibali cha kufungua hiyo maabara na taratibu zake zikoje katika upatikani wa hivyo vibali.
Ningependa kufahamu pia aina gani ya vifaa vinavyotakiwa kwaajili ya vipimo hivyo na gharama ya hivyo vifaa pamoja chemical zitakazo tumika .
Ndugu zangu mimi sio mwandishi mahiri lakini najua nitakuwa nimeeleweka vya kutosha hivyo naomba msaada wenu katika hili.
 
Subiri wanakuja,ingekuwa ni mambo ya barber shop ningekuelekeza miye!Hayo siyajui!
 
Anzia jukwaa la Ujasiriamali tafuta mada zinazohusu maabara naamini utapata mengi maana watu wamechangia humo
 
Unatakiwa wewe mwenyewe au umuajiri mtu mwenye certificate ya laboratory technician
 
1. lazma uwe na leseni ya usajili ( Practitioners license) kama huna unaweza kukodi cha mtu
2. Location; Inatakiwa isiwe karibu sana na makazi ya watu
3. Lab ndogo kabisa inakua na idara kama parasitology ( hapa wanapima mkojo, haja kubwa, malaria etc) so kwa kuanzia ni vyema ukawa na light microscope
4. Sio kila maabara inaruhusiwa kupima typhoid lakini unaweza kufanya janja janja ili kuongeza kipato.
5. Kuna vitu vingi sana muhimu katika ku set up maabara, maswala ya waste, SOP's , set up, quality management system etc hvyo ni vizuri zaidi kama ukitafuta mtu aliesomea hii mambo aku guide, mwenye elimu kuanzia diploma medical laboratory science
6. Kuajiri unaweza kuanza na certificate hao ni cheap labour mshahara wao laki na nusu.
 
Back
Top Bottom