Tanzania turudishe majeshi yetu nyumbani Haraka

Tanzania turudishe majeshi yetu nyumbani Haraka

Faida zilizopo ni kama ifuatavyo, kwanza JK anapenda misifa kwa kujifanya kimbelmbele, pili, wanakusanya dola kule za kumwaga. Unakumbuka zile trilioni zilizopatikana Afrika Kusini zilikohifadhiwa na kamanda mmoja ambaye baada ya kustaafishwa kapewa zawadi ya ubalozi nchi fulani ambayo ina maslahi mapana hapa nchini (kwenye gesi)
 
Hili Ndio jeshi pekee linalo sifika katika Bara la Africa halafu unasema warejeshe nyumbani? hakuna hicho kitu ,naiomba serekali ifanye jitihada za kupeleka wengine zaidi .
 
Nikiwa kama mtanzania mpenda Haki na Amani ninahuzunishwa sana na taarifa za kukamatwa, kutekwa, kujeruhiwa na kuuwawa kwa askari wetu wa JWTZ waliopo sehemu mbalimbali duniani wakipigana vita visivyotuhusu sisi watanzania moja kwa moja.

Ni huzuni kubwa sana kuona vijana wetu wa kitanzania waliopo jeshini kutumika kama chambo vitani katika nchi nyingine. Tanzania tusijifanye ni wazalendo wa nchi zingine wakati wenye nchi zao wenyewe hawazijali. Zipo namna nyingi bora zaidi za kuleta amani duniani kuliko kupeleka majeshi ya kupigana vita.

Mpaka sasa bado sijaona faida ya moja kwa moja kwa nchi yangu katika vita hivyo.
Tanzania kwa sasa imepeleka vikosi vyake katika nchi za DRC, Sudan nk.

Ninatoa ombi kwa serikali ya Tanzania kuwarudisha haraka askari wetu nyumbani waje kulinda mipaka yetu, misitu yetu, Tembo wetu, Makazi yetu, Mali zetu na maisha ya watanzania. Popote pale mtanzania mpenda Haki na Amani tuungane katika hili katika kupiga kelele na kushinikiza.



Ha ha ha haaaaa!Amakweli KAGAME chupi inakubana. Umeamua kuja mwenyewe humu JF kutafuta huruma ya watanzania?Safari lazima ung'oke tu hata kwa drones za marekani.
 
nikiwa kama mtanzania mpenda haki na amani ninahuzunishwa sana na taarifa za kukamatwa, kutekwa, kujeruhiwa na kuuwawa kwa askari wetu wa jwtz waliopo sehemu mbalimbali duniani wakipigana vita visivyotuhusu sisi watanzania moja kwa moja.

Ni huzuni kubwa sana kuona vijana wetu wa kitanzania waliopo jeshini kutumika kama chambo vitani katika nchi nyingine. Tanzania tusijifanye ni wazalendo wa nchi zingine wakati wenye nchi zao wenyewe hawazijali. Zipo namna nyingi bora zaidi za kuleta amani duniani kuliko kupeleka majeshi ya kupigana vita.

Mpaka sasa bado sijaona faida ya moja kwa moja kwa nchi yangu katika vita hivyo.
Tanzania kwa sasa imepeleka vikosi vyake katika nchi za drc, sudan nk.

Ninatoa ombi kwa serikali ya tanzania kuwarudisha haraka askari wetu nyumbani waje kulinda mipaka yetu, misitu yetu, tembo wetu, makazi yetu, mali zetu na maisha ya watanzania. Popote pale mtanzania mpenda haki na amani tuungane katika hili katika kupiga kelele na kushinikiza.

huwezi kuwa mtanzania wewe!
 
Ha ha ha haaaaa!Amakweli KAGAME chupi inakubana. Umeamua kuja mwenyewe humu JF kutafuta huruma ya watanzania?Safari lazima ung'oke tu hata kwa drones za marekani.

ALISEMA jwtz inaenda kucheza ndombolo DRC sasa amegundua siyo ndombolo baada ya kuona kila dalili za kuondoshwa madarakani.Huu ni mwanzo tu, kama aliweza kutuma wajumbe ikulu kumconvince jk asipeleke jeshi kongo atashindwa hapa jf aliko hamishiaintelijensia yake ya kitoto? mfa maji haachi kutapatapa.
 
Mwambie Rais wako Kagame awarudishe kwanza wakwake waliopo Congo kabla hujaparamia nchi yetu! We unadhani wameajiliwa waje kunywa bia? We unadhani ukiruhusu Gaidi kama Kagame atawale Rwanda na Congo na Uganda mipaka ya Tanzania itakua salama? Kule wako kwa Maslahi ya Taifa (strategic zaidi) ya kulinda mipaka yetu. Acha Mashujaa wetu wapige kazi, ukiona amani ipo jua kuna watu wanajitolea damu! Kaza kamba JWTZ,
Ni vizuri Tutafika ungefikiri vyema kabla ya kuandika.
Mimi ni Mtanzania mzalendo na hata vita nimepigana kwa ajili ya nchi yangu, ninalijua jeshi letu kuliko hata unavyofikiri wewe.

Huyo Kagame, Museveni na Kabila ni sisi Tanzania ndio tuliofanikisha mipango ya kuwaweka madarakani. Swali, je tumefaidika na nini kwa wao kuwa madarakani mpaka sasa?

Hivi unajua ni Tanzania ndio tuliopendekeza Rwanda chini ya Kagame wawe sehemu ya jumuiya ya Afrika Mashariki.
Lengo letu lilikuwa ni nini?

Ni kweli Rwanda inafaidika sana na mzozo wa DRC, Swali, je sisi Tanzania tunafaidika nini na waasi wa Kihutu dhidi ya Rais Kagame?

Embu tupe faida za moja kwa moja ambazo sisi watanzania tunafaidika nazo kwa kupigana vita visivyotuhusu katika nchi nyingine?

Tanzania tunapenda kujipendekeza sana kwenye mambo ya nchi zingine ili tusifiwe kimataifa but mwisho wa siku yanatugharimu sana.
Wema usizidi uwezo!!!
 
Last edited by a moderator:
mtoa mada umetumwa wewe

nimesoma bandiko lako hadi mwisho lakini mbado kupata japo kapointi kaduchi.

Wenye nchi yenye ihimize na kutekeleza jukumu la kutafuta, kulinda na kudumisha AMANI ya dunia yetu kwa vitendo.

The least we can do is accord them the moral support

lane nina mashaka kama umesoma post yangu yote na kuelewa vizuri.
Lakini cha ajabu ume-jump moja kwa moja na kudai nimetumwa!! I think unamaanisha nimetumwa na watanzania wanyonge ambao kila kukicha ndugu zao wanafia vitani kisa kulinda 'Amani' katika nchi zingine ambazo hawaitaki hiyo 'Amani'!!

Sijui nani alikwambia Amani inatafutwa, inadumishwa na kulindwa duniani kwa mtutu wa bunduki?
Please go back to school and learn about it carefully.
 
Last edited by a moderator:
Jukumu la kulinda amani ni la kila nchi. Ndugu yangu huwezi chagua kazi ya jeshi halafu uogope kufa. Faida ya majeshi yetu kuwepo kwenye vikosi vya kulinda amani ni lukuki. Nakushauri usome documents za UN na za Peacekeeping process tokea 1948 utakuwa na uelewa wa nini majeshi yanafanya huko kwenye Mission areas.

Mughwira asante kwa ushauri wako mzuri na wa maana japokuwa kitaaluma nilisomea hayo mambo tena kwa kina. Any way, Elimu haina mwisho nitajifunza zaidi na zaidi na kikubwa ni kujikumbusha kila siku.

Askari kufa vitani sio ajabu lakini ni jambo la ajabu sana ni Askari kufa kizembe vitani ama kufa kwenye vita isiyomuhusu.

Toka lini Amani ikalindwa tena inalindwa kwa mtutu wa bunduki?!!
Hii Concept ya 'kulindwa kwa Amani' haipo kwenye theory zozote za Peace makers/Keepers duniani popote, sijui nyinyi mnapata wapi? Au ni ile kasumba ya watu kukubali kumezeshwa kila kitu hata kama ni sumu kwa kuwa tu kinasemwa na media!!

Jambo moja embu nisaidie tu, Hivi Tanzania na watanzania tunapata faida gani ya moja kwa moja kwa kupeleka askari wetu 'wakawe chambo' vitani huko kwenye nchi zingine?
 
Last edited by a moderator:
Wache wafe angalau kola familia itapata maelfu ya dola zitawasaidia kuliko nyumbani familia zitapewa Asante
 
Mwamnyange peleka Askari 2000 zaidi Huko Congo. Huyu black fool kagame chupi inambana

Mnakwepa kujibu swali la msingi!

Tumekwenda Darfur na Goma kwa faida zipi?Haya maneno sijui Kagame sijui Bashir hayatusadii lolote zaidi ya maumivu ya kwenda Nyerere International Airport kupokea maiti za vijana wetu!

Vita vya Uganda tulipigana KULINDA MIPAKA YETU ISICHUKULIWE NA NDULI IDD AMIN;Huko Darfur na Goma tunafanya nn?

Naunga hoja JK rudisha vijana wetu!
 
Inaelekea wewe ni kizazi cha doticom hata historia ya nchi hii huijui; huna habari kabisa kwamba majeshi ya Tanzania ndio yaliyolikomboa bara zima la Afrika kwa mtutu wa bunduki. Manchi makubwa kama Afrika ya kusini, msumbhiji, zimbabwe, drc yenyewe, angola,nk yamekombolewa na majeshi yetu kwa kipato cha pamba na katani wala sio madini na gesi. Tumepigana guinea, nigeria, ghana, sahara, tunisia, sudani, somalia, na kwingineko na huko kote tumepoteza maelfu ya wanajeshi wetu sasa sijui leo hii ni kitu gani cha kutufanya tuisaliti historia kwa vifo viwili vitatu. Mtu anapojiunga na jeshi amejitolea kufa na anaapa kutumika kokote duniani sio mipakani mwa Tanzania pekee. Hebu tuongelee mambo mazito kwa upeo kidogo sio kuleta ushabiki wa kioga

salimkabora Haijalishi mimi ni wa kizazi gani hoja inabaki pale pale Majeshi yetu yarudi nyumbani haraka sana kuja kulinda raia wa Tanzania, mipaka yetu, mali zetu na Rasirimali zetu.
Kuwepo kwao huko nje hakuna faida kwa Tanzania na Watanzania. Tumechoka kuona vijana wetu kuendelea kutumiwa kama 'Chambo' vitani wakati wanaofaidika ni nchi nyingine kabisa. Watanzania tumechoka kuzika 'mashujaa' wetu kila siku. Sasa basi, imetosha!!

Ni kweli Tanzania imehusika kwa sehemu kubwa na ukombozi wa nchi nyingi za Africa(Sidhani kama Tunisia tulihusika moja kwa moja). Lakini hiyo pekee inamsaidia vipi Mtanzania wa Leo moja kwa moja? So what? Tunataka sifa tu au tunataka maisha bora kwa watanzania?
 
Last edited by a moderator:
Inaelekea wewe ni kizazi cha doticom hata historia ya nchi hii huijui; huna habari kabisa kwamba majeshi ya Tanzania ndio yaliyolikomboa bara zima la Afrika kwa mtutu wa bunduki. Manchi makubwa kama Afrika ya kusini, msumbhiji, zimbabwe, drc yenyewe, angola,nk yamekombolewa na majeshi yetu kwa kipato cha pamba na katani wala sio madini na gesi. Tumepigana guinea, nigeria, ghana, sahara, tunisia, sudani, somalia, na kwingineko na huko kote tumepoteza maelfu ya wanajeshi wetu sasa sijui leo hii ni kitu gani cha kutufanya tuisaliti historia kwa vifo viwili vitatu. Mtu anapojiunga na jeshi amejitolea kufa na anaapa kutumika kokote duniani sio mipakani mwa Tanzania pekee. Hebu tuongelee mambo mazito kwa upeo kidogo sio kuleta ushabiki wa kioga

salimkabora Haijalishi mimi ni wa kizazi gani hoja inabaki pale pale Majeshi yetu yarudi nyumbani haraka sana kuja kulinda raia wa Tanzania, mipaka yetu, mali zetu na Rasirimali zetu.
Kuwepo kwao huko nje hakuna faida kwa Tanzania na Watanzania. Tumechoka kuona vijana wetu kuendelea kutumiwa kama 'Chambo' vitani wakati wanaofaidika ni nchi nyingine kabisa. Watanzania tumechoka kuzika 'mashujaa' wetu kila siku. Sasa basi, imetosha!!

Ni kweli Tanzania imehusika kwa sehemu kubwa na ukombozi wa nchi nyingi za Africa(Sidhani kama Tunisia tulihusika moja kwa moja). Lakini hiyo pekee inamsaidia vipi Mtanzania wa Leo moja kwa moja? So what? Tunataka sifa tu au tunataka maisha bora kwa watanzania?
 
Last edited by a moderator:
Ni vizuri Tutafika ungefikiri vyema kabla ya kuandika.
Mimi ni Mtanzania mzalendo na hata vita nimepigana kwa ajili ya nchi yangu, ninalijua jeshi letu kuliko hata unavyofikiri wewe.

Huyo Kagame, Museveni na Kabila ni sisi Tanzania ndio tuliofanikisha mipango ya kuwaweka madarakani. Swali, je tumefaidika na nini kwa wao kuwa madarakani mpaka sasa?

Hivi unajua ni Tanzania ndio tuliopendekeza Rwanda chini ya Kagame wawe sehemu ya jumuiya ya Afrika Mashariki.
Lengo letu lilikuwa ni nini?

Ni kweli Rwanda inafaidika sana na mzozo wa DRC, Swali, je sisi Tanzania tunafaidika nini na waasi wa Kihutu dhidi ya Rais Kagame?

Embu tupe faida za moja kwa moja ambazo sisi watanzania tunafaidika nazo kwa kupigana vita visivyotuhusu katika nchi nyingine?

Tanzania tunapenda kujipendekeza sana kwenye mambo ya nchi zingine ili tusifiwe kimataifa but mwisho wa siku yanatugharimu sana.
Wema usizidi uwezo!!!
Je wewe umetafakari vizuri nilichoandika? Huoni kabisa kama tunahusika? Kumuweka M7 badala ya Idd Amin tumefaidika sana hata wewe unajua, Kagame hatukuhusika sana. Kabila kuwepo Congo ni muhimu sana, hatujafaidika kwasababu bado Congo haijatulia tangu Mobutu aondoke na anaetibua ni Kagame ambae hatukuhusika kumuweka. Kumbuka RPF ilikua chini ya Fred Rwigyema wala Kagame hakufahamika! Wahutu wa Rwanda wala sio wanaofanya tuwepo Congo, ni Kabila na Congo! Jitafakari vizuri huenda ushapoteza uzalendo! Natambua Kagame alijifunza jeshi kwetu ila alikua kama mpambanaji wa M7.
 
salimkabora Haijalishi mimi ni wa kizazi gani hoja inabaki pale pale Majeshi yetu yarudi nyumbani haraka sana kuja kulinda raia wa Tanzania, mipaka yetu, mali zetu na Rasirimali zetu.
Kuwepo kwao huko nje hakuna faida kwa Tanzania na Watanzania. Tumechoka kuona vijana wetu kuendelea kutumiwa kama 'Chambo' vitani wakati wanaofaidika ni nchi nyingine kabisa. Watanzania tumechoka kuzika 'mashujaa' wetu kila siku. Sasa basi, imetosha!!

Ni kweli Tanzania imehusika kwa sehemu kubwa na ukombozi wa nchi nyingi za Africa(Sidhani kama Tunisia tulihusika moja kwa moja). Lakini hiyo pekee inamsaidia vipi Mtanzania wa Leo moja kwa moja? So what? Tunataka sifa tu au tunataka maisha bora kwa watanzania?
Hakuna ulichojibu hapo mimi nimekuuliza kama kiapo cha mwanajeshi unakijua? anaapa kumlinda mtanzania pekee? Tatizo lako hujui hata dunia inakwendaje na nani anaamua nini juu ya mataifa. Hivi unapoenda kupiga kura unaona wewe ndiye unachagua watawala? watawala wanachaguliwa na wenye nguvu na hao ndio wanaamua nani afanye nini. Wanao wanalishwa na kuvishwa na jirani halafu unasema wasiende kuteka maji kwa mjomba wa jirani? maana ya umoja wa mataifa unaujua? dunia ni kijiji kimoja na bado kidogo dunia itakuwa na Rais mmoja anayeamulia mataifa yote ;unaongea tu fikra binafsi zilizokosa upeo
 
Hakuna ulichojibu hapo mimi nimekuuliza kama kiapo cha mwanajeshi unakijua? anaapa kumlinda mtanzania pekee? Tatizo lako hujui hata dunia inakwendaje na nani anaamua nini juu ya mataifa. Hivi unapoenda kupiga kura unaona wewe ndiye unachagua watawala? watawala wanachaguliwa na wenye nguvu na hao ndio wanaamua nani afanye nini. Wanao wanalishwa na kuvishwa na jirani halafu unasema wasiende kuteka maji kwa mjomba wa jirani? maana ya umoja wa mataifa unaujua? dunia ni kijiji kimoja na bado kidogo dunia itakuwa na Rais mmoja anayeamulia mataifa yote ;unaongea tu fikra binafsi zilizokosa upeo

Wewe unayekifahamu tueleze,baada ya hapo ntachangia.
 
wewe unayekifahamu tueleze,baada ya hapo ntachangia.

naona watumwa wa slimu boy mpo kazini, teteeni nchi yenu na acheni kutetea mwalifu, tukishaisambaratisha rwanda kagame hamtamwona tena na hizo shilingi za damu ya wakongo anazowapeni zitawatokeeni puani. Karibu bitete
 
je wewe umetafakari vizuri nilichoandika? Huoni kabisa kama tunahusika? Kumuweka m7 badala ya idd amin tumefaidika sana hata wewe unajua, kagame hatukuhusika sana. Kabila kuwepo congo ni muhimu sana, hatujafaidika kwasababu bado congo haijatulia tangu mobutu aondoke na anaetibua ni kagame ambae hatukuhusika kumuweka. Kumbuka rpf ilikua chini ya fred rwigyema wala kagame hakufahamika! Wahutu wa rwanda wala sio wanaofanya tuwepo congo, ni kabila na congo! Jitafakari vizuri huenda ushapoteza uzalendo! Natambua kagame alijifunza jeshi kwetu ila alikua kama mpambanaji wa m7.

usipoteze muda na watumwa wa kagame, matusi na kejeli kwa raisi nwetu yametosha! Sasa ni kupiga tu hata dunia imeshatambua tunasababu, nia na haki ya kuwalinda wakongo.
 
mughwira asante kwa ushauri wako mzuri na wa maana japokuwa kitaaluma nilisomea hayo mambo tena kwa kina. Any way, elimu haina mwisho nitajifunza zaidi na zaidi na kikubwa ni kujikumbusha kila siku.

Askari kufa vitani sio ajabu lakini ni jambo la ajabu sana ni askari kufa kizembe vitani ama kufa kwenye vita isiyomuhusu.

Toka lini amani ikalindwa tena inalindwa kwa mtutu wa bunduki?!!
Hii concept ya 'kulindwa kwa amani' haipo kwenye theory zozote za peace makers/keepers duniani popote, sijui nyinyi mnapata wapi? Au ni ile kasumba ya watu kukubali kumezeshwa kila kitu hata kama ni sumu kwa kuwa tu kinasemwa na media!!

Jambo moja embu nisaidie tu, hivi tanzania na watanzania tunapata faida gani ya moja kwa moja kwa kupeleka askari wetu 'wakawe chambo' vitani huko kwenye nchi zingine?

nenda kamwambie slim boy hali ni mbaya, amechokoza pasipochokozeka aanze kutafuta nchi itakoyomhifadhi kama atanusurika na mziki wa jwtz.
 
Back
Top Bottom