Tanzania Shilling Heads for Sixth Weekly Drop on Dollar Demand

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,764
Points
2,000

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,764 2,000
Tanzania’s shilling headed for a sixth week of declines against the dollar as commercial banks bought the U.S currency before

The currency of East Africa’s second-biggest economy retreated as much as 0.3 percent to 1,628.45 per dollar, and traded at 1,622 by 10:20 a.m. in Dar es Salaam, the commercial capital, taking its weekly retreat to 0.1 percent, according to data compiled by Bloomberg.
“Commercial banks have been buying dollars to build up their stock for month-end,” Yonoh Mtengule, chief economist at National Bank of Commerce Ltd., Absa Group Ltd. (ASA)’s local unit, said by phone. “Banks expect clients to seek dollars next month to pay dividends to their parent companies.”
Tanzania’s shilling has depreciated 8.5 percent this year, making it Africa’s third-worst performer against the dollar after Uganda and Kenya’s currencies. The shilling fell to 1,633.2, the weakest since 1994, as Tanzania’s inflation rate climbed to 13 percent in July, the fastest pace in 15 months, on higher on higher energy and food costs.
Tanzania vies with Mali to be Africa’s third-biggest gold producer after Ghana and South Africa, and has the world’s only known deposit of tanzanite.
To contact the reporter on this story: David Malingha Doya in Dar es Salaam via Johannesburg at asguazzin@bloomberg.net
To contact the editor responsible for this story: Antony Sguazzin at asguazzin@bloomberg.net
Najua BOT watarevise hii situation kwa kusema uchumi UNAKUA. This is too much wakuu
 

HT

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2011
Messages
1,899
Points
0

HT

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2011
1,899 0
tusubiri tukipata serikali mambo yatakuwa afadhali. Kwa sasa tuko auto pilot.
 

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Upumbavu wetu tungekuwa na GOLD REVERVES tunge PEG our Currency per our Shillings.

Kwahiyo sasa hivi GOLD iko juu, hela yetu isingeshuka... Mfano Mzuri ni Kenya, hela yao iko stable kwa muda Mrefu sababu ya GOLD reserve yao.

Na GOLD yetu tunawagawia Wazungu...
 

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Points
1,195

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 1,195
hata kama GOLD itakuwa iko juu mikataba yetu ni ya kijinga inanemesha wachache wala sio wnanchi ndio maana ukiona hela yetu haiko imara maana hatuna vitu tunavyotoa nje kwa lugha nyingine wanaochimba madini wanasafirisha kwenda south Africa na ndio maana south ndio inaonekana inatoa au inauza Gold kwa wingi . kwa kifupi wajinga ndio waliwao hata iweje nchi ni marehemu na kila cha akili ndio kinatuandama
 

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,469
Points
2,000

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,469 2,000
Tena jinsi Gold ilivyo juu sasa nadhani tungepeta sana!
Ushauri wa Zito tuufanyie kazi ata kama ni ushauri wa kutoka upinzani!
Zito alisema haya makampuni badala ya kuuza Gold na ela zao kuishia uko uko tungewapa masharti to retain some of the money here in Tz to stabilize our tsh!
 

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,175
Points
2,000

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,175 2,000
Upumbavu wetu tungekuwa na GOLD REVERVES tunge PEG our Currency per our Shillings.

Kwahiyo sasa hivi GOLD iko juu, hela yetu isingeshuka... Mfano Mzuri ni Kenya, hela yao iko stable kwa muda Mrefu sababu ya GOLD reserve yao.

Na GOLD yetu tunawagawia Wazungu...
Maswala ya kitaifa tuachane nayo kwasasa, tusubiri kuanzia mwaka 2015 huenda tukabahatisha uongozi, nina amini Kikwete akihojiwa kwa hili atasema kwani yeye ni Mungu mpaka azuie kushuka kwa thamani ya Shilingi? Na hayo mambo yenu ya sijui gold resrve na ku-PEG Currency yapo Technical sana yasubiri mpaka nchi itakapo pata wasomi ndani ya serikali wasiofanya mambo kisiasa. Ndulu ni msomi kateuliwa na Kikwete mwanasiasa na Kikwete amedondosha uchumi wa Nchi, unategemea Ndulu aseme nini?
 

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Maswala ya kitaifa tuachane nayo kwasasa, tusubiri kuanzia mwaka 2015 huenda tukabahatisha uongozi, nina amini Kikwete akihojiwa kwa hili atasema kwani yeye ni Mungu mpaka azuie kushuka kwa thamani ya Shilingi? Na hayo mambo yenu ya sijui gold resrve na ku-PEG Currency yapo Technical sana yasubiri mpaka nchi itakapo pata wasomi ndani ya serikali wasiofanya mambo kisiasa. Ndulu ni msomi kateuliwa na Kikwete mwanasiasa na Kikwete amedondosha uchumi wa Nchi, unategemea Ndulu aseme nini?
wewe kweli Una Mawazo ya kisiasa kusuburi mpaka 2015 Uchaguzi? So tuachie nchi yetu kiuchumi kuendelea kuanguka? Umelala mpaka 2015?

Yaani wewe unasubiri nchi ipate wasomi? My Friend tuna Wasomi wengi wa Kiuchumi tatizo ni Ugumu wa kufuata Ushauri Mzuri unaotolewa

Sababu tulikuwa na a lot of GOLD RESERVE; ilianza kuuzwa wakati wa Utawala wa Ali Hassan Mwinyi, alipata Ushauri na mmoja wa washauri wake alikuwa mwenyekiti wa CUF.

Economics is a very delicate Subject one wrong advice can destroy the whole Economy.

Just Poor Management which causes all these problems... And we cannot wait we need to work on it right now because have you see what has happened to Tunisia, Egypt and Now Libya and those countries have money but as I said Poor Management of the Economy causes people to rise up.

So Poor Economy Managements might cause our Governments to fail in a bloodshed fight If you wanted us to wait until 2015... we don't need to wait until 2015 -- PLEASE WAKE UP BROTHER!!!

The first lesson of economics is scarcity: There is never enough of anything to satisfy all those who want it. The first lesson of politics is to disregard the first lesson of economics
 

Simcaesor

Senior Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
112
Points
0

Simcaesor

Senior Member
Joined Jul 15, 2011
112 0
basi hata wachumi wa tanzania hasa mnaomshauri raisi mnafanya kazi gani eti? mbona mpo kama mazuzu.... ujue msiwa na ubinafsi muwe mnatoa hata solution ya haya mambo muoneshe mnaguswa basi, siyo kwa sababu njie mnauwezo wa kupata riziki zenu na suplus mnawasau walalahoi, japo ushauri tu....
 

Forum statistics

Threads 1,352,654
Members 518,177
Posts 33,065,381
Top