Ngalikivembu
JF-Expert Member
- Oct 6, 2010
- 1,959
- 876
Ndugu wana JF habari za Jumatatu
Barabara ya Peramiho – Litumbandyosi – Kingole ni barabara ya mkoa. Kila mwaka imekuwa inatengewa fedha za ukarabati na wazabuni wanapewa tenda ya barabara hii. Cha ajabu ni kuona haitengenezwi kwa miaka karibu 8. Ziko wapi fedha zinazotengwa kwa ajili ya barabara hii?
Ni maajabu ya Musa tu hadi leo hii, barabara hii inatengenezwa kwa jembe la mkono na wakazi wa kijiji cha Kingole. Mara ya mwisho barabara hii kutengenezwa kwa greda ilikuwa ni mwaka 2006. Hadi leo barabara hii ni shida kupitika. Gari inayokwenda kijiji hiki mwisho wake ni mwezi ujao.Kifuku kinavyokaribia wakazi wa kijiji hiki wanajua kabisa kuliona tena gari ni majaliwa.
Sasa nani anakula fedha ya barabara hii? Mfano katika msimu ulioisha mwezi June 2014 barabara hii ilitengewa jumla ya shilingi 524,110,000/= na mkandarasi aliyeshinda zabuni hiyo alikuwa ni Ovans Construction Ltd wa S.L.P 170 Mbinga. Mkataba ulisainiwa tarehe 27.8.2013 kwa makubaliano ungeanza tarehe 3.9.2013 na kumalizika tarehe 30.6.2014. Contract namba ya tenda ni AE/001/2013 – 14/RV/W/25/10. Fedha hizi zilikuwa zitengeneze barabara ya Paradiso hadi Litumbandyosi pia. Kilichotokea ni kuwa barabara ya Litumbandyosi hadi Kingole haijatengenezwa. Na huku ndiko wakuu wa TANROADS wanakokula pesa. Hakuna wa kusemea wala anayefuatilia.
Wakazi wa Kingole wakati Fulani waliamua kutengeneza wao kwa jembe la mkono lakini diwani wao James Stewart Yaparama aliposikia watu wake wamechukua uamuzi ule akaamua kwenda kuwasitisha akisema barabara hii imetengewa fedha, hivyo itatengenezwa. Diwani haishi kijijini hapo anaishi Songea. Hadi tunapoandika hakuna kilichofanyika na msimu umeisha. Barabara ni tabu tupu, huwezi kwenda na gari ndogo huko halitarudi. Nani nakula fedha hii kama si mzabuni na TANROADS kwa pamoja. Ndiyo wanakula.
Niingize siasa kidogo za kijiji hiki. Wakazi wa kijiji hiki ni wafuasi wa CCM wazuri sana. Na hawaoni tatizo na maisha ya aina ile ya kukosa hata usafiri wa uhakika wa kusafirisha mazao yao. Kila chaguzi zikifika wao wanachagua CCM na wakiona mtu ana mwelekeo wa upinzani wanamtafutia kosa na kumshitaki akaozee Kitai gereza la kilimo.
Barabara ya Peramiho – Litumbandyosi – Kingole ni barabara ya mkoa. Kila mwaka imekuwa inatengewa fedha za ukarabati na wazabuni wanapewa tenda ya barabara hii. Cha ajabu ni kuona haitengenezwi kwa miaka karibu 8. Ziko wapi fedha zinazotengwa kwa ajili ya barabara hii?
Ni maajabu ya Musa tu hadi leo hii, barabara hii inatengenezwa kwa jembe la mkono na wakazi wa kijiji cha Kingole. Mara ya mwisho barabara hii kutengenezwa kwa greda ilikuwa ni mwaka 2006. Hadi leo barabara hii ni shida kupitika. Gari inayokwenda kijiji hiki mwisho wake ni mwezi ujao.Kifuku kinavyokaribia wakazi wa kijiji hiki wanajua kabisa kuliona tena gari ni majaliwa.
Sasa nani anakula fedha ya barabara hii? Mfano katika msimu ulioisha mwezi June 2014 barabara hii ilitengewa jumla ya shilingi 524,110,000/= na mkandarasi aliyeshinda zabuni hiyo alikuwa ni Ovans Construction Ltd wa S.L.P 170 Mbinga. Mkataba ulisainiwa tarehe 27.8.2013 kwa makubaliano ungeanza tarehe 3.9.2013 na kumalizika tarehe 30.6.2014. Contract namba ya tenda ni AE/001/2013 – 14/RV/W/25/10. Fedha hizi zilikuwa zitengeneze barabara ya Paradiso hadi Litumbandyosi pia. Kilichotokea ni kuwa barabara ya Litumbandyosi hadi Kingole haijatengenezwa. Na huku ndiko wakuu wa TANROADS wanakokula pesa. Hakuna wa kusemea wala anayefuatilia.
Wakazi wa Kingole wakati Fulani waliamua kutengeneza wao kwa jembe la mkono lakini diwani wao James Stewart Yaparama aliposikia watu wake wamechukua uamuzi ule akaamua kwenda kuwasitisha akisema barabara hii imetengewa fedha, hivyo itatengenezwa. Diwani haishi kijijini hapo anaishi Songea. Hadi tunapoandika hakuna kilichofanyika na msimu umeisha. Barabara ni tabu tupu, huwezi kwenda na gari ndogo huko halitarudi. Nani nakula fedha hii kama si mzabuni na TANROADS kwa pamoja. Ndiyo wanakula.
Niingize siasa kidogo za kijiji hiki. Wakazi wa kijiji hiki ni wafuasi wa CCM wazuri sana. Na hawaoni tatizo na maisha ya aina ile ya kukosa hata usafiri wa uhakika wa kusafirisha mazao yao. Kila chaguzi zikifika wao wanachagua CCM na wakiona mtu ana mwelekeo wa upinzani wanamtafutia kosa na kumshitaki akaozee Kitai gereza la kilimo.