Ntemi Kazwile
JF-Expert Member
- May 14, 2010
- 2,182
- 309
Nimekuwa nikijiuliza bila majibu kuhusu usahihi na ukweli wa takwimu zinazotolewa na taasisi zetu za umma. Nikiwa mdau katika soko la kuuza na kununua fedha za kigeni, nimeshindwa kuelewa ni vipi BOT wanakokotoa viwango vya kuuza na kunulia pesa za kigeni hasa hasa dollar ya Marekani.
Kwa mfano leo tarehe 9 August 2010, BOT wanasema dolla moja imenunuliwa na mabenki kwa wastani wa Tshs 1,377.55 na kuuzwa kwa Tshs 1,405.46 niki-assume walitumia takwimu za soko la mwisho (kabla ya 09.08.2010) ambalo ni Ijumaa 06.08.2010 mabenki makubwa nchini yalitoa viwango vifuatavyo:
Takwimu nyingi pia huwa hazifanani na ukweli uliopo, mfano ukuaji wa uchumi, maendeleo katika elimu, n.k
Swali langu---- Je takwimu hizi huchakachuliwa ili kukidhi matakwa ya wanasiasa??? Kama sivyo naomba msaada kwa anayejua ni vipi BOT hukokotoa viwango vya kubadilishia pesa.
Naomba kuwasilisha
Kwa mfano leo tarehe 9 August 2010, BOT wanasema dolla moja imenunuliwa na mabenki kwa wastani wa Tshs 1,377.55 na kuuzwa kwa Tshs 1,405.46 niki-assume walitumia takwimu za soko la mwisho (kabla ya 09.08.2010) ambalo ni Ijumaa 06.08.2010 mabenki makubwa nchini yalitoa viwango vifuatavyo:
- CRDB: kununua 1,460 kuuza 1,570
- NBC: kununua 1,432.25 kuuza 1,552.25
- CBA: kununua 1,510 kuuza 1,530 (9August 2010)
- BOA: kununua 1,460 kuuza 1,533 (9August 2010)
Takwimu nyingi pia huwa hazifanani na ukweli uliopo, mfano ukuaji wa uchumi, maendeleo katika elimu, n.k
Swali langu---- Je takwimu hizi huchakachuliwa ili kukidhi matakwa ya wanasiasa??? Kama sivyo naomba msaada kwa anayejua ni vipi BOT hukokotoa viwango vya kubadilishia pesa.
Naomba kuwasilisha