joseph1989
JF-Expert Member
- May 4, 2014
- 19,419
- 41,569
Unajua maana ya partial?Jamani hiyo lockdown imetangazwa lini? Au Magufuli amehamia Chadema?maana nilisikia kuwa Chadema ndo wanataka lockdown ili watu wafanye fujo wampindue magufuli
Unajua maana ya partial?Jamani hiyo lockdown imetangazwa lini? Au Magufuli amehamia Chadema?maana nilisikia kuwa Chadema ndo wanataka lockdown ili watu wafanye fujo wampindue magufuli
Ahaaaaa jina lako lenyewe ni Njaa Kaka Mkubwa usione aibu kulia...Duh! Afadhali watu wenye uthubutu, watusemee maana sisi wengine, kulia njaa hadharani ni aibu!.
P
Kwa sasa ni kiza kinene, tena kibaya cha kutisha, wengi wetu bado hatuamini au kupima ukubwa wa tatizo na madhara yanayokuja. endapo hali hii itaendelea kwa niezi mitatu ijayo. Hivi itakuwaje pale ambapo hakiba iliyopo imeisha na hakuna mbadala? Tutajipanga sokoni kugombania vyakula kama nchi za wenzatu waliowahi kupata majanga? Mungu tuepushie mbali hili tatizo.Anaandika Taji Liundi
AKIBA INAISHA.
Tunaingia mwezi wa pili sasa baadhi yetu kwenye sekta binafsi/wajasiriamali hatujafanya kazi.
Mimi ni Mshereheshaji.
Djs wangu hawajafanya kazi
Kumbi zimefungwa zote
Watengeneza cake
Wapambaji wengi wanalalamika sana.
Event Planners wanakosa kazi.
Hadi caterers wakubwa wanalia.
Nikipima mbele, napatwa hofu kwamba May na June pia zitapita tupu. Labda July na August pia. Kiufupi 2020 imeharibika kabisa.
Sikujiandaa.
Nisingeweza kujiandaa kabisa na janga hili.
*Mahitaji ya maisha hayakomi, yanaendelea. Kodi. Chakula. Matibabu.
*Najitahidi sana, mpaka sio kawaida kubana matumizi. Lakini bidhaa nyingi zimeongezeka sana bei.
Najiuliza nitafanya nini nikibaki na tuseme 300.000/ May katikati.
Nitamkopa nani?
Nitakopa wapi?
Na marafiki wengi ambao tayari wananiomba hata 30.000/ wadundulize?
Natoaje ikiwa na mimi sina mfuko mrefu?
Wewe ungefanya nini?
Nasoma nje kuhusu stimulus package ya $400/600 kwa mwezi kwa miezi 6 na jinsi waMarekani wanahaha kuipata!
Tunaona kote duniani watu wanapinga kufungwa kwa biashara. Watu wanakaidi. Wanaasi.
Hapa Dar, ukipanda Boda na Bajaj na Uber ndo utasikia malalamiko.
Ukienda sokoni au dukani. Ukienda Mlimani na kujikuta peke yako corridor nzima.
Tufanyeje?
Tutoke turisk?
Tukae bila ajira tufilisike?
Ndio maana nataka kuona takwimu za kweli.
Kila siku.
Ni namna moja ya kupima tulipo. Mafanikio ya kupunguza maambukizi. Inajenga moyo wa kwamba kuna siku maisha yatarejea kama kawaida.
Nimeshabana mkanda mpaka sipumui.
Tupeane ushauri.
Hujaona mbali mkuu, mambo yanaweza kuwa mabaya hadi watumishi wa umma wakazitishiwa mishahara yao. Hivi ikienda hivi miezi sita hiyo serikali yako itapata wapi pesa za kuwalipeni?Mkuu hata uendelee miaka miwili as long kwamba nafanya kazi na naingiza mapato nakosaje mshahara?? sio kwamba natamani ugonjwa uendelee, HAPANA! Ila Dharau zao kwetu watumishi wa Umma zikome kabisa
Usipolia njaa basi njaa ndio itakulilia mkuu!Duh! Afadhali watu wenye uthubutu, watusemee maana sisi wengine, kulia njaa hadharani ni aibu!.
P
We jamaa umenichekesha sana, eti badi tymingHehehe njaa noma... Mzee Yusuph aliokoka mara ghafla nasikia karudi. Halafu bad timing, Kooona hiyo
Pole sana Mpwa. Mungu anaijua kesho yetu kuliko hata sisi tunavyoijua jana yetu.Mi hata sisemi sana, hali yangu naijua mwenyewe na muumba.
Mungu wangu niliwahi waza kuwa dar itajifunga yenyewe ingawa mukulu alisema never!!Anaandika Taji Liundi
Hadi caterers wakubw
Hapa Dar, ukipanda Boda na Bajaj na Uber ndo utasikia malalamiko.
Ukienda sokoni au dukani. Ukienda Mlimani na kujikuta peke yako corridor nzima.
Tufanyeje?
Tutoke turisk?
Tukae bila ajira tufilisike?
Ndio maana nataka kuona takwimu za kweli.
Kila siku.
Mkuu we tulia hali ikifika huko we utakuwa ushakufa kabisa! Saivi Serikali inatoa Mikopo hadi 40M bila riba kwa watumishi so najiandaa kisaikolojia
Asante kwa maoni yakoHujaona mbali mkuu, mambo yanaweza kuwa mabaya hadi watumishi wa umma wakazitishiwa mishahara yao. Hivi ikienda hivi miezi sita hiyo serikali yako itapata wapi pesa za kuwalipeni?
Think big mkuu!!!
Kumbuka kodi zao zinachangia mshahara wako pale kodi itakapopungua ndio utaona umuhimu waoMkuu hata uendelee miaka miwili as long kwamba nafanya kazi na naingiza mapato nakosaje mshahara?? sio kwamba natamani ugonjwa uendelee, HAPANA! Ila Dharau zao kwetu watumishi wa Umma zikome kabisa
Kabla hujakurupuka kureply soma vizuri utajiaibisha "GREAT THINKER" wapi nimesema serikali itakopesha 40M kwa kila mwananchi kama imeshindwa kutoa 50M kwa kila kijiji?wewe jamaa bado hujielewi tena una mawazo ya kitoto kabisa,hauna utofauti na mtu anayeombea vita.
Kama serikali inashindwa hata kununua barakoa kwa wananchi watapata wapi hizo milioni 40 za kumpa kila mtumishi.
tumia akili kujiongeza
Sent using Jamii Forums mobile app
Aiseeee isaidie hiki kilimoKabla hujakurupuka kureply soma vizuri utajiaibisha "GREAT THINKER" wapi nimesema serikali itakopesha 40M kwa kila mwananchi kama imeshindwa kutoa 50M kwa kila kijiji?
Nakuelewa wala Sijaombea Uendelee saana. Wale waliotudharau na viposho vyao vyenye vyanzo visivyo stable washaanza kulalama, waachage kudharau kazi za wengineKumbuka kodi zao zinachangia mshahara wako pale kodi itakapopungua ndio utaona umuhimu wao
unaliaje njaa wakati we mwenyewe jina lako maana yake NJAA!......maana sisi wengine, kulia njaa hadharani ni aibu!.
P
We jamaa bhana!😀😎unaliaje njaa wakati we mwenyewe jina lako maana yake NJAA!