Swali: Mwiko kuvunjika chunguni

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,485
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,485 2,000
1564971933128-png.1172600
Salamu nawasalimu, Amani nawatakia,
Niishikapo kalamu, swali nawaulizia,
Si fumbo la kitalaamu, ni hoja nawapangia,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Kupika ninavyopika, nikipika vinalika,
Vinalika na kulika, na vidole kulambika,
Mwiko ninaposhika, Vitu vinakorogeka,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Viungo nikiongeza, chumvi na mdalasini,
Na ndimu nikinyunyiza, kolienda na komuni,
Utamu nikikoleza, harufu tamu chunguni,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Sasa nashindwa kupika, mwiko umevunjikia,
Nilipokuwa napika, chunguni kumegukia,
Mwiko wangu wa hakika, mwingine sitamania,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Maana yake ni nini, mwiko kunivunjikia,
Niambieni asilani, mizimu imechukia?
Nichinje mnyama gani, mkosi kufukuzia,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Nawauliza watani, na watani wa watani,
Hili jambo ni la nini, kuvunjikia chunguni,
Kama ni zuri ni nini, niambieni jamani,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Swali nimewauliza, beti zangu nazifunga,
Msiseme nawakwaza, imenibidi kulonga,
Mwenzenu naona kiza, nashindwa tena kusonga,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,234
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,234 2,000
Salamu nawasalimu, Amani nawatakia,
Niishikapo kalamu, swali nawaulizia,
Si fumbo la kitalaamu, ni hoja nawapangia,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Kupika ninavyopika, nikipika vinalika,
Vinalika na kulika, na vidole kulambika,
Mwiko ninaposhika, Vitu vinakorogeka,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Viungo nikiongeza, chumvi na mdalasini,
Na ndimu nikinyunyiza, kolienda na komuni,
Utamu nikikoleza, harufu tamu chunguni,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Sasa nashindwa kupika, mwiko umevunjikia,
Nilipokuwa napika, chunguni kumegukia,
Mwiko wangu wa hakika, mwingine sitamania,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Maana yake ni nini, mwiko kunivunjikia,
Niambieni asilani, mizimu imechukia?
Nichinje mnyama gani, mkosi kufukuzia,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Nawauliza watani, na watani wa watani,
Hili jambo ni la nini, kuvunjikia chunguni,
Kama ni zuri ni nini, niambieni jamani,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Swali nimewauliza, beti zangu nazifunga,
Msiseme nawakwaza, imenibidi kulonga,
Mwenzenu naona kiza, nashindwa tena kusonga,
Umevunjika chunguni, mwiko wangu, mwiko wangu!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
Mzee Mwanakijiji fasihi iliyobeba vina hii na kusheheni ufundi wa lugha yenye ladha imeangushwa na kitu kimoja tu.. Picha ya mwiko...
Picha ambayo kimsingi ndio kiambishi cha muktadha wa mada yote ingenoga kama mwiko uliovunjika ungekuwa chunguni... BTW kazi ni nzuri na hongera sana
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
33,482
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
33,482 2,000
Mzee Mwanakijiji fasihi iliyobeba vina hii na kusheheni ufundi wa lugha yenye ladha imeangushwa na kitu kimoja tu.. Picha ya mwiko...
Picha ambayo kimsingi ndio kiambishi cha muktadha wa mada yote ingenoga kama mwiko uliovunjika ungekuwa chunguni... BTW kazi ni nzuri na hongera sana
Msogezee chungu cha yale mambo yetu ya drone ya kale kule kwa Majaliwa ili aweze kukiweka kilete uhalisia unaousema
 
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined
Nov 18, 2012
Messages
2,732
Points
2,000
Idd Ninga

Idd Ninga

Verified Member
Joined Nov 18, 2012
2,732 2,000
Kongole sana
 

Forum statistics

Threads 1,326,680
Members 509,566
Posts 32,230,803
Top