Swali korofishi: Tanzania ya kujitegemea ni ipi hasa?


VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,976
Likes
7,721
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,976 7,721 280
Labda kuna Tanzania nyingi,ima hapa duniani au sayari nyinginezo! Kama nchi,tuliponyimwa fedha za Millenium Challenge Corporation (MCC),tuliambiwa na kuaminishwa kuwa Tanzania haikushtuka wala kuathiriwa na kunyimwa huko.

Viongozi wetu walituambia kuwa Tanzania yetu sasa inahitaji kujitegemea. Haihitaji misaada wala mikopo,hasa yenye masharti, kujiendesha. Fedha za MCC zikapondwa bila kupendwa. Zikaonekana si lolote na kunyimwa kwetu kunatuimarisha kama taifa.

Hakika,tuliambiwa Tanzania inataka kujitegemea na kujitenga na misaada pamoja na mikopo. Kuna mtiririko na mfululizo usio na likizo wa mikopo na misaada toka nchi za Ulaya,China,Japan na hata India. Ile Tanzania ya kujitegemea iko wapi?

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Dodoma)
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,828
Likes
4,550
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,828 4,550 280
Mkuu kwani hilo ni suali la kuuliza...? Hali si unaiona?
 
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2013
Messages
5,799
Likes
4,567
Points
280
kivava

kivava

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2013
5,799 4,567 280
Utajitegemeaje wakati nusu ya makusanyo ni mishahara wanayojilipa watawala na wafanyakazi wao serikalini?
Robo yake inalipa madeni yanayozidi kuongezeka kila uchao

Kwa mikopo hii ya China kuna siku kama hawajataka ndovu wote wangolewe meno yapelekwe kwao basi watadai kumilikishwa kisima cha mafuta au gesi au wapewe mkoa mmoja wahamishie baadhi ya watu wao
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,729
Likes
2,226
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,729 2,226 280
Mkuu kwani hilo ni suali la kuuliza...? Hali si unaiona?
Nivute sasa umeanza kuvutika. Hivi nani alikwambia dhana ya kujitegemea ni kutoshirikiana na mataifa mengine? Ni katika ushirikiano huo wa kiuchumi, kisiasa (kidiplomasis), kijamii au kiutamaduni nchi hupeana hiki na kile. Unakumbuka kuwa Tanzania iliipa US ruhusa ya kutumia anga letu? Kwa hiyo, haishangazi kuona Tanzania ikitoa hiki kwa yule wakati ikipokea hicho kutoka kwa huyu. Umeelewa? Uchochezi iwe mwisho na mwiko.
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,300