funzadume
JF-Expert Member
- Jan 28, 2010
- 13,650
- 21,520
Kuhusu hii issue ya magari yote yanayobeba wanafunzi kupakwa rangi ya njano na kutobeba abiria wa kawaida nadhani SUMATRA wamekurupuka bila kuangalia hali halisi ya maisha ya mtanzania
Kwa mfano mimi mtoto wangu anasoma shule ambayo ina mabasi mawili tu na imebidi mimi na wazazi wenzangu tunaokaa maeneo ya karibu tukubaliane kukodi basi la abiria kupeleka watoto shuleni asubuhi na kisha kuwarudisha saa 10 jioni wanapotoka shule na kipindi cha kati wakati watoto wako shule basi hilo uendelea na shughuli zake
Hii inasaidia sana kuwafanya watoto kuwahi kuliko kuzungushwa mji mzima na mabasi machache ya shule na kuingia majumbani late hours na kumfanya mmiliki wa gari lililokodishwa kufidia upungufu kwa kuendelea na biashara pindi wanafunzi wakiwa shuleni
Tatizo linakuja baada ya SUMATRA kusema kuwa magari yote yanayobeba wanafunzi yapakwe rangi ya njano na pindi yakionekana yamepaki stendi kuchukua abiria wa kawaida watatozwa faini ya Tsh 250,000.00 au kama likibeba w/funzi bila rangi ya njano faini ni hiyo hiyo
Hii inaonyesha kuwa kama wazazi watakodi gari itabidi lifanye kazi hiyo tu kitu ambacho kwa wamiliki haiwalipi kabisa na kama wakihamua kukodisha magari yao kwa kupaka rangi inabidi kwa mfano Hiace inayobeba watoto 25 itoze kila mtoto Tshs 65,000.00 kwa mwezi ndio inaweza kumlipa mwenye gari fedha ambayo kama una watoto zaidi ya mmoja ni nyingi kwa mzazi tofauti na tunayokuwa tunalipa zamani Tsh 30,000 kwa mwezi kwa mtoto
Sijapata logic ya SUMATRA kung'ang'ania hiyo issue ambayo haina manufaa yoyote kilojikia zaidi ya kuleta vipingamizi visivyo na msingi wakati tunaelewa kabisa tatizo la usafiri kwa w/funzi lilivyo kubwa ktk nchi yetu hasa miji mikubwa
Kwa mfano mimi mtoto wangu anasoma shule ambayo ina mabasi mawili tu na imebidi mimi na wazazi wenzangu tunaokaa maeneo ya karibu tukubaliane kukodi basi la abiria kupeleka watoto shuleni asubuhi na kisha kuwarudisha saa 10 jioni wanapotoka shule na kipindi cha kati wakati watoto wako shule basi hilo uendelea na shughuli zake
Hii inasaidia sana kuwafanya watoto kuwahi kuliko kuzungushwa mji mzima na mabasi machache ya shule na kuingia majumbani late hours na kumfanya mmiliki wa gari lililokodishwa kufidia upungufu kwa kuendelea na biashara pindi wanafunzi wakiwa shuleni
Tatizo linakuja baada ya SUMATRA kusema kuwa magari yote yanayobeba wanafunzi yapakwe rangi ya njano na pindi yakionekana yamepaki stendi kuchukua abiria wa kawaida watatozwa faini ya Tsh 250,000.00 au kama likibeba w/funzi bila rangi ya njano faini ni hiyo hiyo
Hii inaonyesha kuwa kama wazazi watakodi gari itabidi lifanye kazi hiyo tu kitu ambacho kwa wamiliki haiwalipi kabisa na kama wakihamua kukodisha magari yao kwa kupaka rangi inabidi kwa mfano Hiace inayobeba watoto 25 itoze kila mtoto Tshs 65,000.00 kwa mwezi ndio inaweza kumlipa mwenye gari fedha ambayo kama una watoto zaidi ya mmoja ni nyingi kwa mzazi tofauti na tunayokuwa tunalipa zamani Tsh 30,000 kwa mwezi kwa mtoto
Sijapata logic ya SUMATRA kung'ang'ania hiyo issue ambayo haina manufaa yoyote kilojikia zaidi ya kuleta vipingamizi visivyo na msingi wakati tunaelewa kabisa tatizo la usafiri kwa w/funzi lilivyo kubwa ktk nchi yetu hasa miji mikubwa