Sugu: Sitaacha kuchana mistari kamwe

Sugu: Sitaacha kuchana mistari kamwe

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Posts
3,068
Reaction score
277
MBUNGE wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi, Mr. II au Sugu (CHADEMA), ambaye kabla ya kuchaguliwa katika wadhifa huo alikuwa akifanya harakati za utetezi kupitia medani ya muziki wa kizazi kipya amebainisha kuwa hataacha kudondosaha mistari licha ya sasa kuongeza majukumu.
"Kaka siwezi kuacha kuchana mistari hata siku moja, mimi nilianzia huko na kazi uliiona, kwa sasa kitakachokuwa kinafanyika ni kuangalia kama kuna sehemu wananchi wa jimbo hili wanahitaji fedha kwa ajili ya kazi fulani ya maendeleo, mbunge naenda pale nashusha vesi kinachopatikana kinaingizwa kwenye maendeleo" alisema.

Sugu alitoa kauli hiyo ya matumaini jijini hapa jana, katika mahojiano maalumu na Tanzania Daima, baada ya mashabiki na wadau wengi wa muziki wa kizazi kipya, kuonyesha hofu kuwa msanii huyo hawezi tena kuigeukia fani yake baada ya kuukwaa uheshimiwa.

Alisema kuwa sasa kitakachokuwa kikifanyika ili kuendeleza harakati zake kupitia muziki ni kutofanya maonyesho ya kibiashara kama ilivyokuwa awali, kwa kuwa sasa majukumu ya kuwatumikia wananchi yameongezeka.

"Huwezi kwa sasa kusikia Sugu yuko mkoani Arusha, Tanga au Dar es Salaam, kwani muda unakuwa mdogo, lakini kama kuna wasanii wanaochipukia wanahitaji ushauri na mambo mengine yahusuyo fani milango iko wazi" alisema Sugu.

Mbali na Sugu kufanikiwa kubahatika kupata nafasi ya kuwa mwakilishi wa wananchi katika taasisi nyeti ya kutunga sheria hapa nchini, pia kuna idadi lukuki ya wasanii waliobahatika kupata nafasi hiyo katika bunge hili la 10.

Kutokana na idadi kubwa ya wasanii kuingia katika chombo hicho muhimu, kumefufua matumaini makubwa kwa vijana wanaiojihusisha na sanaa nchini, kwani muda mrefu kumekuwa na kilio kisicho na mwenyewe cha wasanii kunyonywa na baadhi ya wafanyabiashara wasio waaminifu kutokana na kukosekana sera imara na sheria kali za kuwadhibiti wahujumu wa kazi za sanaa nchini.
 
MBUNGE wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi, Mr. II au Sugu (CHADEMA), ambaye kabla ya kuchaguliwa katika wadhifa huo alikuwa akifanya harakati za utetezi kupitia medani ya muziki wa kizazi kipya amebainisha kuwa hataacha kudondosaha mistari licha ya sasa kuongeza majukumu.
"Kaka siwezi kuacha kuchana mistari hata siku moja, mimi nilianzia huko na kazi uliiona, kwa sasa kitakachokuwa kinafanyika ni kuangalia kama kuna sehemu wananchi wa jimbo hili wanahitaji fedha kwa ajili ya kazi fulani ya maendeleo, mbunge naenda pale nashusha vesi kinachopatikana kinaingizwa kwenye maendeleo" alisema.

Sugu alitoa kauli hiyo ya matumaini jijini hapa jana, katika mahojiano maalumu na Tanzania Daima, baada ya mashabiki na wadau wengi wa muziki wa kizazi kipya, kuonyesha hofu kuwa msanii huyo hawezi tena kuigeukia fani yake baada ya kuukwaa uheshimiwa.

Alisema kuwa sasa kitakachokuwa kikifanyika ili kuendeleza harakati zake kupitia muziki ni kutofanya maonyesho ya kibiashara kama ilivyokuwa awali, kwa kuwa sasa majukumu ya kuwatumikia wananchi yameongezeka.

"Huwezi kwa sasa kusikia Sugu yuko mkoani Arusha, Tanga au Dar es Salaam, kwani muda unakuwa mdogo, lakini kama kuna wasanii wanaochipukia wanahitaji ushauri na mambo mengine yahusuyo fani milango iko wazi" alisema Sugu.

Mbali na Sugu kufanikiwa kubahatika kupata nafasi ya kuwa mwakilishi wa wananchi katika taasisi nyeti ya kutunga sheria hapa nchini, pia kuna idadi lukuki ya wasanii waliobahatika kupata nafasi hiyo katika bunge hili la 10.

Kutokana na idadi kubwa ya wasanii kuingia katika chombo hicho muhimu, kumefufua matumaini makubwa kwa vijana wanaiojihusisha na sanaa nchini, kwani muda mrefu kumekuwa na kilio kisicho na mwenyewe cha wasanii kunyonywa na baadhi ya wafanyabiashara wasio waaminifu kutokana na kukosekana sera imara na sheria kali za kuwadhibiti wahujumu wa kazi za sanaa nchini.

Kat ya wasanii wote walioingia mjengoni ni sugu tu ndiye namuamini atafanya maana alionyesha dhamira hyo ktambo
 
wengine ni akina nani? Tafadhali naomba kufahamishwa mi nipo mbali kidogo na mchakato wa wabunge sikuupata vizuri. Tafadhali wataalam nijuzeni.
 
wengine ni akina nani? Tafadhali naomba kufahamishwa mi nipo mbali kidogo na mchakato wa wabunge sikuupata vizuri. Tafadhali wataalam nijuzeni.
wanawake na mendeleo tusonge mbele........................vicky kamata
 
Sugu ni waukweli!Amedhamiria kufanya alichotumwa na wananchi!
 
asante mkuu kilimasera, aakh huyo vicky mbona nilisha sikia ni chakula ya mkwere muda mrefu? Duh kwa hiyo mkulu kamvuta mama yake mdogo na ridhwani ndani ya mjengoni. Kazi ipo. Any way si tuiombee nchi yetu.
 
wengine ni akina nani? Tafadhali naomba kufahamishwa mi nipo mbali kidogo na mchakato wa wabunge sikuupata vizuri. Tafadhali wataalam nijuzeni.

Wengine ni Augustino Lyatonga Mrema!:thumb:
 
Mmhh hii nayo imenichekesha kweli kweli.
Mie ndo sina Mbavu. Lakini ni kweli Lyatonga ni msanii maana sijui atafanya nini huko mjengoni? Maana huko kuna kazi tu hakuna historia ya eti nilikuwaga naibu waziri Mkuu na Waziri wa mambo ya ndani !!!! Kinachotakiwa ni kazi tu! Maana usifikiri hii mijitu itatoka kwa kuichekea no way!
 
sugu mjita wa ukweli acha apeperushe bendera juu,hivi hayumo humu?
 
Mie ndo sina Mbavu. Lakini ni kweli Lyatonga ni msanii maana sijui atafanya nini huko mjengoni? Maana huko kuna kazi tu hakuna historia ya eti nilikuwaga naibu waziri Mkuu na Waziri wa mambo ya ndani !!!! Kinachotakiwa ni kazi tu! Maana usifikiri hii mijitu itatoka kwa kuichekea no way!

Natamani sana kumsikia mzee wa kiraracha ataongea gani mjengoni
 
Back
Top Bottom