Sugu aainisha baadhi ya mambo muhimu atakayopigania akiwa bungeni...


Smiles

Smiles

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
1,231
Likes
5
Points
135
Smiles

Smiles

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
1,231 5 135
Mbunge wa Mbeya Mjini kupitia Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mheshimiwa Joseph Mbilinyi ameainisha baadhi ya mambo muhimu ambayo atayapigania akiwa bungeni ikiwemo:
  • Kutumikia wananchi wa jimbo lake
    Sugu, ambaye pia anajulikana kwa majina ya utani ya `Mr II' au `II Proud', anasema asilimia 99 ya ajenda yake itakuwa kutatua matatizo ya wananchi wa Mbeya, ambao wana changamoto nyingi.
Msanii huyo amewashukuru wananchi wa Mbeya kwa kuwa na imani naye na kuahidi kushughulikia matatizo yao ya barabara, elimu na afya katika kipindi cha miaka mitano ya ubunge.
  • Sheria ya Haki Miliki
    Anasema itakuwa ni sehemu kubwa ya majukumu yake lakini kuna mambo, ambayo angependa ayafanyie kazi ili asaidie kutatua matatizo ya sanaa ya muziki wa Bongo Fleva, ambao anakiri umemtoa kimaisha.
Sugu anasema sheria ya Haki Miliki ina upungufu mkubwa unaofanya iwe ngumu kudhibiti wizi wa kazi za wasanii. Anatolea mfano wa adhabu zinazotolewa kwa wale wanaokamatwa wakidurufu kazi za wasanii kuwa hazijawekwa bayana.

"Unajua hii sheria inaeleza adhabu ya juu tu (maximum' penalt) lakini haizungumzii adhabu ya chini (mininum penalt). Hii sheria inaeleaelea tu.

"Hii inafanya kwa mfano mtu inapotokea mtu amejaza lori aina ya Fuso kazi za wasanii zenye thamani ya Sh. milioni 10 anaweza kutozwa faini ya sh. 200,000. Sheria hii haiko wazi," anaeleza Sugu, ambaye anahesabiwa kati ya waasisi wa Bongo Fleva kiasi cha kufikia kuitwa `Nyerere wa Rap'.
  • Anataka Cosota ipewe meno
    Sugu anasema angependa kuona Taasisi ya Kusimamia Haki Miliki (Cosota) ikiimarishwa ili iweze kuwajibika vizuri. Anadai Cosota kwa sasa ni taasisi ndogo kuweza kusimamia kazi za wasanii nchi nzima.
"Moja ya mambo nitakayoshughulikia nikifika mjengoni (bungeni) ni kuona Cosota inapewa meno. Unajua tunafanya biashara nchi nzima lakini Cosota inayotakiwa kulinda kazi zetu hawana vitendea kazi vya kutosha na hata rasilimali watu," anaeleza Sugu, ambaye tangu ameanza mwaka 1994 amefyatua albamu 10.

Anasema muziki unalipa kama wezi wa kazi za wasanii watadhibitiwa na kuongeza yeye alifanikiwa kimuziki baada ya kuamua kusimamia kazi zake mwenyewe na kuuza nakala zaidi ya 40,000 za albamu ya `Ndani ya Bongo' mwaka 1996.
  • TRA waweke alama kwenye kazi za wasanii
    Sugu anapendekeza kuwekwa kwa alama au stika za Mamlaka ya Kukusanya Mapato ya Kodi (TRA)kwenye kazi za wasanii ili kudhibiti wizi. Anatetea utaratibu huo kuwa ni mzuri kwani utasaidia Mamlaka ya Kukusanya Mapato ya Kodi (TRA) kuongeza wigo wa mapato na utadhibiti wenye tabia ya kudurufu kazi za wasanii.
Anadokeza kuwa aliwahi kushirikiana na wasanii wengine wa Bongo Fleva na kupeleka mapendezo serikali tangu wakati wa uongozi wa awamu ya tatu nchini ya Benjamin Mkapa.

"Tulipeleka maombi yetu mwaka 1995 kwenye Wizara ya Viwanda na Biashara na tuliambiwa maombi yetu yalikubaliwa lakini kukawa kuna urasimu. Kipindi Rais Jakaya Kikwete alipoingia madarakani mwaka 2005 tulipeleka tena maombi yetu, Waziri wa wakati ule Nazir Karamagi alikubaliana na ombi letu na akasaini.

"Kilichobaki ilikuwa kuchapishwa kwenye Gazeti la serikali ili iwe sheria," anaeleza Sugu, ambaye anaongeza baada ya kufikia hatua hiyo walikuja kutaarifiwa faili lao liliibiwa kutoka meza ya Karamagi.

  • Mabadiliko ya Basata
    Sugu anasema kuwa Baraza la Sanaa Tanzania (Basata) linafanya kazi zake kizamani.
Anaona linahitaji kufanyiwa mabadiliko kimuundo ili kufanya vizuri kazi zake za kusimamia na kuendeleza sanaa.

Anasema kuna haja ya baraza hili kusambazwa nchi nzima kwani haoni mantiki ya msanii anayetoka mkoani kufunga safari Dar es Salaam kwa ajili ya kujisajili na anaeleza kuwa sanaa nchi nzima sasa inakuwaje Basata iwe Dar es Salaam pekee.
Kuunganisha wasanii

Sugu anaeleza itakuwa ngumu kwa wasanii kupigania haki zao bila ya kuwa kitu kimoja na ametaka wasanii hao kuwa na chombo cha kuwateta na atapigania kufufuliwa kwa Chama cha Wasanii wa muziki wa Kizazi Kipya (Tuma).

Anaeleza kuwa chama hicho kilisajiliwa mwaka 2004 lakini kilishindwa kuibuka kutokana na wasanii wenyewe wa Bongo Fleva kukosa ushirikiano. Anasema atashirikiana na wabunge wengine kutetea wasanii lakini nao wanatakuwa kuwa kitu kimoja.

Sugu anasema kitendo cha wasanii kukosa umoja ndio maana hata Rais Jakaya Kikwete alipotoshwa wakati alipotaka kusaidia wasanii wa Bongo Fleva. "Rais Kikwete kwa nia njema alitaka kutusaidia lakini kuna watu wakampotosha kuwa eti wasanii tunataka studio
.
"Kaka studio ziko kibao mtaani hadi zinakosa wasanii wa kurekodi," anasema Sugu, ambaye anamshauri Rais Kikwete kutengeneza mazingira mazuri ya wasanii kufanya kazi. Nitaandaa mikutano na matamasha ya kuwaunganisha wasanii. Siwezi kuacha harakati za muziki wa Bongo Fleva," anaeleza Sugu, ambaye amesema hatarudi jukwaani bali ataendeleza harakati za kupigania kuinua maisha ya wasanii ya kutumia njia nyingine.
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Huyu ndiye Mr Sugu. Mmmh mwaka huu kuna mambo
 
A

Ashangedere

Senior Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
119
Likes
0
Points
0
A

Ashangedere

Senior Member
Joined Aug 9, 2010
119 0 0
"Kilichobaki ilikuwa kuchapishwa kwenye Gazeti la serikali ili iwe sheria," anaeleza Sugu, ambaye anaongeza baada ya kufikia hatua hiyo walikuja kutaarifiwa faili lao liliibiwa kutoka meza ya Karamagi.

Hii kweli kiinimacho, Sugu hakikisha faili linapatikana, Mambo gani haya!! EBoo
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,584
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,584 280
kumbe huyu jamaa anaongea vitu vyenye akili eeeh..CCM bana si walimbeza sna alipokuwa anataka kugombea ...hahaaaa ..
 
Gelange Vidunda

Gelange Vidunda

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2008
Messages
312
Likes
4
Points
35
Gelange Vidunda

Gelange Vidunda

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2008
312 4 35
"Wananiita Sugu! Wananiita Sugu, Sugu, Sugu!!!!"

Go get them, soldier!!
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
2
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 2 145
Mbunge wa Mbeya Mjini kupitia Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mheshimiwa Joseph Mbilinyi ameainisha baadhi ya mambo muhimu ambayo atayapigania akiwa bungeni ikiwemo:

  • Kutumikia wananchi wa jimbo lake
    Sugu, ambaye pia anajulikana kwa majina ya utani ya `Mr II' au `II Proud', anasema asilimia 99 ya ajenda yake itakuwa kutatua matatizo ya wananchi wa Mbeya, ambao wana changamoto nyingi.
Msanii huyo amewashukuru wananchi wa Mbeya kwa kuwa na imani naye na kuahidi kushughulikia matatizo yao ya barabara, elimu na afya katika kipindi cha miaka mitano ya ubunge.

  • Sheria ya Haki Miliki
    Anasema itakuwa ni sehemu kubwa ya majukumu yake lakini kuna mambo, ambayo angependa ayafanyie kazi ili asaidie kutatua matatizo ya sanaa ya muziki wa Bongo Fleva, ambao anakiri umemtoa kimaisha.
Sugu anasema sheria ya Haki Miliki ina upungufu mkubwa unaofanya iwe ngumu kudhibiti wizi wa kazi za wasanii. Anatolea mfano wa adhabu zinazotolewa kwa wale wanaokamatwa wakidurufu kazi za wasanii kuwa hazijawekwa bayana.

"Unajua hii sheria inaeleza adhabu ya juu tu (maximum' penalt) lakini haizungumzii adhabu ya chini (mininum penalt). Hii sheria inaeleaelea tu.

"Hii inafanya kwa mfano mtu inapotokea mtu amejaza lori aina ya Fuso kazi za wasanii zenye thamani ya Sh. milioni 10 anaweza kutozwa faini ya sh. 200,000. Sheria hii haiko wazi," anaeleza Sugu, ambaye anahesabiwa kati ya waasisi wa Bongo Fleva kiasi cha kufikia kuitwa `Nyerere wa Rap'.

  • Anataka Cosota ipewe meno
    Sugu anasema angependa kuona Taasisi ya Kusimamia Haki Miliki (Cosota) ikiimarishwa ili iweze kuwajibika vizuri. Anadai Cosota kwa sasa ni taasisi ndogo kuweza kusimamia kazi za wasanii nchi nzima.
"Moja ya mambo nitakayoshughulikia nikifika mjengoni (bungeni) ni kuona Cosota inapewa meno. Unajua tunafanya biashara nchi nzima lakini Cosota inayotakiwa kulinda kazi zetu hawana vitendea kazi vya kutosha na hata rasilimali watu," anaeleza Sugu, ambaye tangu ameanza mwaka 1994 amefyatua albamu 10.

Anasema muziki unalipa kama wezi wa kazi za wasanii watadhibitiwa na kuongeza yeye alifanikiwa kimuziki baada ya kuamua kusimamia kazi zake mwenyewe na kuuza nakala zaidi ya 40,000 za albamu ya `Ndani ya Bongo' mwaka 1996.

  • TRA waweke alama kwenye kazi za wasanii
    Sugu anapendekeza kuwekwa kwa alama au stika za Mamlaka ya Kukusanya Mapato ya Kodi (TRA)kwenye kazi za wasanii ili kudhibiti wizi. Anatetea utaratibu huo kuwa ni mzuri kwani utasaidia Mamlaka ya Kukusanya Mapato ya Kodi (TRA) kuongeza wigo wa mapato na utadhibiti wenye tabia ya kudurufu kazi za wasanii.
Anadokeza kuwa aliwahi kushirikiana na wasanii wengine wa Bongo Fleva na kupeleka mapendezo serikali tangu wakati wa uongozi wa awamu ya tatu nchini ya Benjamin Mkapa.

"Tulipeleka maombi yetu mwaka 1995 kwenye Wizara ya Viwanda na Biashara na tuliambiwa maombi yetu yalikubaliwa lakini kukawa kuna urasimu. Kipindi Rais Jakaya Kikwete alipoingia madarakani mwaka 2005 tulipeleka tena maombi yetu, Waziri wa wakati ule Nazir Karamagi alikubaliana na ombi letu na akasaini.

"Kilichobaki ilikuwa kuchapishwa kwenye Gazeti la serikali ili iwe sheria," anaeleza Sugu, ambaye anaongeza baada ya kufikia hatua hiyo walikuja kutaarifiwa faili lao liliibiwa kutoka meza ya Karamagi.


  • Mabadiliko ya Basata
    Sugu anasema kuwa Baraza la Sanaa Tanzania (Basata) linafanya kazi zake kizamani.
Anaona linahitaji kufanyiwa mabadiliko kimuundo ili kufanya vizuri kazi zake za kusimamia na kuendeleza sanaa.

Anasema kuna haja ya baraza hili kusambazwa nchi nzima kwani haoni mantiki ya msanii anayetoka mkoani kufunga safari Dar es Salaam kwa ajili ya kujisajili na anaeleza kuwa sanaa nchi nzima sasa inakuwaje Basata iwe Dar es Salaam pekee.
Kuunganisha wasanii

Sugu anaeleza itakuwa ngumu kwa wasanii kupigania haki zao bila ya kuwa kitu kimoja na ametaka wasanii hao kuwa na chombo cha kuwateta na atapigania kufufuliwa kwa Chama cha Wasanii wa muziki wa Kizazi Kipya (Tuma).

Anaeleza kuwa chama hicho kilisajiliwa mwaka 2004 lakini kilishindwa kuibuka kutokana na wasanii wenyewe wa Bongo Fleva kukosa ushirikiano. Anasema atashirikiana na wabunge wengine kutetea wasanii lakini nao wanatakuwa kuwa kitu kimoja.

Sugu anasema kitendo cha wasanii kukosa umoja ndio maana hata Rais Jakaya Kikwete alipotoshwa wakati alipotaka kusaidia wasanii wa Bongo Fleva. "Rais Kikwete kwa nia njema alitaka kutusaidia lakini kuna watu wakampotosha kuwa eti wasanii tunataka studio
.
"Kaka studio ziko kibao mtaani hadi zinakosa wasanii wa kurekodi," anasema Sugu, ambaye anamshauri Rais Kikwete kutengeneza mazingira mazuri ya wasanii kufanya kazi. Nitaandaa mikutano na matamasha ya kuwaunganisha wasanii. Siwezi kuacha harakati za muziki wa Bongo Fleva," anaeleza Sugu, ambaye amesema hatarudi jukwaani bali ataendeleza harakati za kupigania kuinua maisha ya wasanii ya kutumia njia nyingine.
Hapo natumaini atakuwa anawazungumzia wakina Ruge
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
92
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 92 145
fanya kweli sugu 5yrs si mbali umetumwa na wana mbeya
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,370