Suala la posho ni tatizo zaidi ya tujuavyo


kasitile

kasitile

Member
Joined
Feb 22, 2011
Messages
32
Likes
0
Points
0
kasitile

kasitile

Member
Joined Feb 22, 2011
32 0 0
Habari wa JF.

Katika kikao cha bunge kilichopita,suala la posho lilileta msuguano sana hasa kwa vyama vya CHADEMA (isipokuwa Shibuda) na CCM.Katika hilo,Mhe.Zitto Kabwe alikataa kuchukua posho ya vikao suala ambalo lilipelekea msuguano na Spika wa Bunge Bi.Anne Makinda.Baada ya hapo ikawa ni mijadala kwa upande wa wananchi.

Kilichonisukuma kuandika makala hii leo,ni safari ya Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mhe.Abbas Kandoro ya kwenda katika Halmashauri ya mojawapo katika mkoa huo.Hivi ni sahihi kwa waandishi wa Habari kupewa posho na Halmashauri kwa ajili ya kuripoti taarifa ambako wala hawakualikwa na Halmashauri?Waandishi waliolipwa ni Mtangazaji wa TBC1,Mwandishi wa gazeti la Mwananchi,Mwandishi wa gazeti la Habari leo na Mtangazaji wa ITV.Kuna Uhalali gani kwa Sekretariet ya Mkoa kupokea posho kwenye Halmashauri wakati wamepata posho kwenye taasisi yao?Wakati waandishi wa Habari walikuwa mstari wa Mbele sana kupinga posho wanazolipwa waheshimiwa wabunge,vipi kwa upande wao?

Jamani hii ni nchi yetu sote.Ifike sehemu kila mtu awajibike na kufanya kinachotakiwa.Kwa mwendo huu nchi yetu haiwezi kuendelea.Katika kipindi hiki nchi iko taabani sana kifedha,lakini wakati huo huo tunaendeleza malipo hewa ambayo hayawasaidii wananchi wetu,ambao kila kukicha maisha yanazidi kuwa magumu.Tuache unafiki,tuseme kile tunachokitenda.
 
lutamyo

lutamyo

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
632
Likes
34
Points
45
lutamyo

lutamyo

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
632 34 45
Hii ndiyo Tanzania tunasema yale tusiyoyaishi na kuyatenda yaan yale tuyanayoyataman ndiyo yanayoonekana kila mara kuchukua maisha yetu..
 
kasitile

kasitile

Member
Joined
Feb 22, 2011
Messages
32
Likes
0
Points
0
kasitile

kasitile

Member
Joined Feb 22, 2011
32 0 0
Nchi hii inateketea,kila kona kuna ubadhirifu kutoka ngazi ya kijiji hadi Ikulu.Tunahitaji kujikana wenyewe ili tuepukane na hali.
 
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,137
Likes
531
Points
280
Mwendabure

Mwendabure

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,137 531 280
Mkuu utaniharibia ujue! Nipo Mtwara nakula posho ivooo!! Nakula kipande ya nchi japo kidogo na mimi.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
wananchi wanauwalakini

viongozi wanauwalakini

serikali inauwalakini

kiujumla kila kitu kina uwalakini
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Posho zitaligawa taifa
 
H

hoyce

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
1,120
Likes
14
Points
135
H

hoyce

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
1,120 14 135
Tueleze wewe uko katika nafasi gani, na kama umelipwa au la. Na kwa nini, isijekuwa ni wivu tu wa kike. Mnachanganya, tatizo la Chadema si ubaguzi katika posho, bali kuondoa kabisa mfumo huo ili kinusuru fedha za umma. Kwa kuwa mfuko haukuondolewa, waache waliobahatika walambe posho kwa mwavuli wa CCM na Shibuda wao
 
kasitile

kasitile

Member
Joined
Feb 22, 2011
Messages
32
Likes
0
Points
0
kasitile

kasitile

Member
Joined Feb 22, 2011
32 0 0
Tueleze wewe uko katika nafasi gani, na kama umelipwa au la. Na kwa nini, isijekuwa ni wivu tu wa kike. Mnachanganya, tatizo la Chadema si ubaguzi katika posho, bali kuondoa kabisa mfumo huo ili kinusuru fedha za umma. Kwa kuwa mfuko haukuondolewa, waache waliobahatika walambe posho kwa mwavuli wa CCM na Shibuda wao
Kuusema ukweli kunahitaji nafasi?Wakati mwingine tunatakiwa kujitambua na kutoa hoja ambazo zinajenga.Na kama huna la kuchangia ni vema ukapotezea.Kimtokacho mtu ndicho kimjaacho.Inawezekana unaa element za kike ndio maana unasema ni wivu wa kike.Kitu cha msingi ni kwamba niliyoyasema ni ya kweli?Na kama una nia njema na hii nchi ungesema niwasilishe hapa jamvini ushahidi.Inawezekana wewe ni miongoni mwa watu wanaofaidi posho
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Una ushahidi kwamba kuna double payment ya posho au unachosema wewe ni kwamba vikao hivyo havistahili kulipwa posho kabisa?
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,148
Likes
742
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,148 742 280
Enhee
......

Akaja MAGUFULI
 

Forum statistics

Threads 1,214,439
Members 462,703
Posts 28,512,442