Somo lingine kutoka Zambia kwa Sata.


Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
13,528
Likes
10,939
Points
280
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
13,528 10,939 280
Kutoka gazeti la Mwananchi, baada ya ile hotuba nzuri ya rais aliyeachia madaraka Bw Rupiah Banda, rais mpya Bw Michael Sata amewachagua mawaziri sita kutoka chama pinzani cha MMD (Chama kinachoondoka madarakani). Jumla ya mawaziri ni 19.

Hapa tuna kuna somo kwa viongozi wetu na Afrika kwa ujumla.
 
Nkoboiboi

Nkoboiboi

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
242
Likes
1
Points
35
Nkoboiboi

Nkoboiboi

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
242 1 35
Tena mmoja wao mzungu..... Zambia wanatufundisha..... wana CDM tukiingia madarakani...... Ila sisi mzungu tutampata je wakati wote tulionao ni....!!!!
 
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
13,528
Likes
10,939
Points
280
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
13,528 10,939 280
Tena mmoja wao mzungu..... Zambia wanatufundisha..... wana CDM tukiingia madarakani...... Ila sisi mzungu tutampata je wakati wote tulionao ni....!!!!
Mzungu lakini sio lazima, mi naona jamaa kaangalia utendaji zaidi, na kama kuna wazungu, wahindi wenye mapenzi mema powa kuwa viongozi. Sio wahindi wetu wa jamii ya RA, Mohamed Dewji na wengineo walioko kimaslahi zaidi.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,328
Likes
2,223
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,328 2,223 280
Fundisho zuuuri sana la kurudisha wakoloni!! Amemteua Mzungu kuwa Makamo wa Rais!!
 
M

Mantaleka

Senior Member
Joined
Dec 14, 2008
Messages
104
Likes
0
Points
0
M

Mantaleka

Senior Member
Joined Dec 14, 2008
104 0 0
wapo sana tu tena watanzania halisi kuliko hata sisi watanzania weusi
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
For once, long after the rare crop of political heavyweights with UPRIGHT CHARACTER both in public and private eye - Kenneth Kaunda, Julius Nyerere, and Nelson Mandela, GREAT LEADER of oustanding quality is realised of the African continent in the name of Michael Satta - a true son of a Zambia peasant with a humble background.

In Tanzania, so much unfortunate though, to suchlike political leading lights, we would often be seeking to daily opaque them from the electorates by saving away their rightful votes in order that we afford a forced chance for another political novice to most undeservingly and selfishly triumph.

God bless our nation, bless Africa of that brand new human resource endowment in our neighbourly nation.

Kutoka gazeti la Mwananchi, baada ya ile hotuba nzuri ya rais aliyeachia madaraka Bw Rupiah Banda, rais mpya Bw Michael Sata amewachagua mawaziri sita kutoka chama pinzani cha MMD (Chama kinachoondoka madarakani). Jumla ya mawaziri ni 19.

Hapa tuna kuna somo kwa viongozi wetu na Afrika kwa ujumla.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
WATANZANIA TUSIJIZUIE SAANA WIVU WA MAENDELEO KWA WAZAMBIA NA UCHAGUZI MURUA

Ndugu Mikaeli, naona wivu sana mimi kwa jinsi Wazambia mlivyosimamia uchaguzi wenu KATIKA KWELI NA HAKI kwa manufaa ya wananchi wenu wa kawaida.

Kwa kweli roho inauma kwa jinsi ambavyo mlikua na akina KAMANDA KISHIMBO kibao, akina Mohammed Rahman kibao, akina Lewis Makame kibao na ma-Said Mwema na Manumba lakini bado MOYO WA UPENDO NA UNYOOFU ukaendelea kusimama hata darini bila kuwaingiza watu hawa na vyombo vyao katika siasa za uchaguzi wa nchi yenu.

Jamani ni simanzi kuona leo hii Wa-Tanzania tuliokua tuki-export bidhaa hadimu kama vile AMANI, UPENDO, UKOMBOZI na UTAWALA WA KIDEMOKRASIA leo hii tutaanza kulazimika (miaka kadhaa tangu Mwalimu atutoke) kwenda kufunzwa DEMOKRASI na jisi gani kutokung'ang'ania madaraka hata kwa njia ya wizi wa kura.

Wa-Zambia hongera zenu kwa kujiletea heshima kubwa kwenye uchaguzi uliopita. Hongereni sana Mzee Banda na Mzee Sata - you are great men and my heart is proud of both of you for the unique and peaciful transition of power in a democratic and transparent way.
 
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
2,509
Likes
496
Points
180
kweleakwelea

kweleakwelea

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
2,509 496 180
WATANZANIA TUSIJIZUIE SAANA WIVU WA MAENDELEO KWA WAZAMBIA NA UCHAGUZI MURUA

Ndugu Mikaeli, naona wivu sana mimi kwa jinsi Wazambia mlivyosimamia uchaguzi wenu KATIKA KWELI NA HAKI kwa manufaa ya wananchi wenu wa kawaida.

Kwa kweli roho inauma kwa jinsi ambavyo mlikua na akina KAMANDA KISHIMBO kibao, akina Mohammed Rahman kibao, akina Lewis Makame kibao na ma-Said Mwema na Manumba lakini bado MOYO WA UPENDO NA UNYOOFU ukaendelea kusimama hata darini bila kuwaingiza watu hawa na vyombo vyao katika siasa za uchaguzi wa nchi yenu.

Jamani ni simanzi kuona leo hii Wa-Tanzania tuliokua tuki-export bidhaa hadimu kama vile AMANI, UPENDO, UKOMBOZI na UTAWALA WA KIDEMOKRASIA leo hii tutaanza kulazimika (miaka kadhaa tangu Mwalimu atutoke) kwenda kufunzwa DEMOKRASI na jisi gani kutokung'ang'ania madaraka hata kwa njia ya wizi wa kura.

Wa-Zambia hongera zenu kwa kujiletea heshima kubwa kwenye uchaguzi uliopita. Hongereni sana Mzee Banda na Mzee Sata - you are great men and my heart is proud of both of you for the unique and peaciful transition of power in a democratic and transparent way.
good analysis!
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,303
Likes
45
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,303 45 145
wazambia waliamua tz je? acheni siasa za ukab, udi, ukanda n.k itawezekana tu hakutakuwa na watu wa kuugawa uma wa watz
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Suala ni uamuzi tu lakini udilifu lazima utuongoze wakati wote. Taifa linaloendeshwa kwa misingi ya UTAPELI, UONGO, na WIZI WA KURA kawe hauwezi kusimama kwa kipindi kirefu sana.

Mungu huchukizwa na UDANGANYIFU hivyo hata taifa la WADANGANYIFU katika kila kitu kama ambavyo tulivyo hivi sasa Tanzania, ni sharti tukatarajia Mungu kutuadhibu mpaka siku tutakapoamua kuchukua njia kama ya watu wa Zambi.

wazambia waliamua tz je? acheni siasa za ukab, udi, ukanda n.k itawezekana tu hakutakuwa na watu wa kuugawa uma wa watz
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Tz nako tutaamua tu juu ya hatima yetu siku si nyingi sana.

wazambia waliamua tz je? acheni siasa za ukab, udi, ukanda n.k itawezekana tu hakutakuwa na watu wa kuugawa uma wa watz
 

Forum statistics

Threads 1,213,086
Members 461,948
Posts 28,466,561