Somalia: Wanajeshi 17 wa Uganda kortini kwa wizi

Somalia: Wanajeshi 17 wa Uganda kortini kwa wizi

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Posts
23,718
Reaction score
66,276
1470145231768.jpg
Wanajeshi wa muungano wa Africa waohudumu nchini Somalia chini ya mwavuli wa Amisom wapefikishwa mahakamani mjini Mogadishu kujibu mashtaka ya wizi.

Wanajeshi hao kutoka Uganda walikamatwa kwa tuhuma za wizi wa bidhaa za kijeshi ikiwemo mavazi silaha na mafuta.

Mahakama ya kijeshi ya Uganda iliandaa kikao hicho maalum mjini Mogadishu kufuatia shinikizo kutoka kwa serikali ya somalia iliyowakamata.

Kikao hicho ni cha kwanza kabisa kuwahi kuandaliwa nje ya Uganda.

Wanajeshi wa Uganda waliingia Somalia yapata miaka 9 iliyopita.
Kesi yao inasikilizwa na maafisa 7 katika kipindi cha siku tatu kuanzia leo.

Mwanajeshi mmoja tayari amehukumiwa kifungo cha mwaka mmoja gerezani baada ya kukiri makosa yake na atatumikia kifungo chake nchini Somalia.

Uganda ndio taifa liliochangia idadi kubwa zaidi ya wanajeshi nchini Somalia chini ya mwavuli wa Amisom.

Chanzo :BBC news
 
Mbona hata rais wao mwizi wa kura. Ila bora uhasiwe tu kuliko kutumikia kifungo Somalia.
 
Back
Top Bottom