Sitta ameliona hili mapema


Z

Zuwely salufu

Senior Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
107
Likes
1
Points
33
Z

Zuwely salufu

Senior Member
Joined Oct 7, 2012
107 1 33
Nimemsikiliza mh. Sitta na nimemwelewa kile alichokimaanisha, kama kweli tunahitaji katiba mpya tulitazame suala hili la kipengele cha serikali tatu itakuwaje kiitifaki? Kwanini tusiwe na rais mmoja wa muungano then znz na tanganyika ikawa na governers instead of rais?
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Nimemsikiliza mh. Sitta na nimemwelewa kile alichokimaanisha, kama kweli tunahitaji katiba mpya tulitazame suala hili la kipengele cha serikali tatu itakuwaje kiitifaki? Kwanini tusiwe na rais mmoja wa muungano then znz na tanganyika ikawa na governers instead of rais?
Hivi nyinyi watu mbona Majina majina yamewakaa sana? Raisi ni jina tu hata tunaweza neno Spika wa Bunge tukalibadilisha ana kuita Raisi wa Bunge, au Mkuu wa Chuo tukamuita Raisi wa Chuo!

Cha muhimu SIO mtu anapewa jina gani, bali cha muhimu ni yule mtu ana MADARAKA gani, hilo ndio muhimu, hivyo hao Viongozi wa TZ Bara na Zanzibar wanaweza kuitwa vyovyote vile Raisi, Sultani, Watemi, n.k ila watakuwa na majukumu gani kwa mujibu wa Katiba ndio muhimu!

 
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
2,305
Likes
459
Points
180
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
2,305 459 180
Nimemsikiliza mh. Sitta na nimemwelewa kile alichokimaanisha, kama kweli tunahitaji katiba mpya tulitazame suala hili la kipengele cha serikali tatu itakuwaje kiitifaki? Kwanini tusiwe na rais mmoja wa muungano then znz na tanganyika ikawa na governers instead of rais?
ulaji binafsi kwanza, utaifa baadae!
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
7,222
Likes
5,250
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
7,222 5,250 280
Nimemsikiliza mh. Sitta na nimemwelewa kile alichokimaanisha, kama kweli tunahitaji katiba mpya tulitazame suala hili la kipengele cha serikali tatu itakuwaje kiitifaki? Kwanini tusiwe na rais mmoja wa muungano then znz na tanganyika ikawa na governers instead of rais?
Haya mambo ya mchakato wa katiba kiukweli tusipokuwa makini wanyonge tutakiona cha moto.
 
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,887
Likes
1,022
Points
280
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,887 1,022 280
anashangaa marais watatu nchi moja? je aliona wapi marais wawili nchi moja? mbona vyote hivyo vioja?
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,892
Likes
3,515
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,892 3,515 280
Hivi nyinyi watu mbona Majina majina yamewakaa sana? Raisi ni jina tu hata tunaweza neno Spika wa Bunge tukalibadilisha ana kuita Raisi wa Bunge, au Mkuu wa Chuo tukamuita Raisi wa Chuo!

Cha muhimu SIO mtu anapewa jina gani, bali cha muhimu ni yule mtu ana MADARAKA gani, hilo ndio muhimu, hivyo hao Viongozi wa TZ Bara na Zanzibar wanaweza kuitwa vyovyote vile Raisi, Sultani, Watemi, n.k ila watakuwa na majukumu gani kwa mujibu wa Katiba ndio muhimu!

Wewe mjanjaaa!unajua tatizo tulilo nalo watanzania ni kutotaka kwenda mbali na maamuzi yetu,hatujui tunataka nini kwa ajili ya nini na tutatimizaje utashi wetu.
Ni kweli kabisa katika muundo huo ni muhimu tujue kwa kina madaraka na mipaka ya hao maraisi vinginevyo itakuwa shida nene!asante kwa point yako murua!
 
T

Tiger One

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2012
Messages
569
Likes
26
Points
45
T

Tiger One

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2012
569 26 45
Serikali mbili tu, Tanganyika na Zanzibar kama vile awali na mambo ya muungano wananchi wapime wenyewe au tukutane kwenye shirikisho la Africa Mashariki basi.
 
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
2,263
Likes
5
Points
0
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
2,263 5 0
mimi mpaka hapa tulipofikia naona kabisa HASARA ZA MUUNGANO ZIMEKUA KUBWA KULIKO FAIDAZAKE
Nibora tuu kuachana hata bila kuogopa nasaha za nyerere @@@@@potelea mbali bwana.
 
Z

Zuwely salufu

Senior Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
107
Likes
1
Points
33
Z

Zuwely salufu

Senior Member
Joined Oct 7, 2012
107 1 33
Kinachodaiwa hapa si urais ni mamlaka za juu kuwa tatu kiitifaki itakuwaje ndio inayoleta shida ndio linakuja wazo la kupunguza baadhi ya mambo ambayo hayawezi kuleta mkanganyiko kiutendaji
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,612
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,612 685 280
kwani Sita ndio kaona hili mkuu? Kwani wewe hujaona serikali tatu sio issue? Yaani marais watatu kimtindo kisa muungano.
Tunahitaji kerikali mbili. Kwani tukikutana EAC hatutakuwa tumeungana? Kisa ni kura za wazanzibar kwenye uchaguzi mkuu tu.
 
K

kajima

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2009
Messages
1,046
Likes
160
Points
160
K

kajima

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2009
1,046 160 160
Hivi nyinyi watu mbona Majina majina yamewakaa sana? Raisi ni jina tu hata tunaweza neno Spika wa Bunge tukalibadilisha ana kuita Raisi wa Bunge, au Mkuu wa Chuo tukamuita Raisi wa Chuo!

Cha muhimu SIO mtu anapewa jina gani, bali cha muhimu ni yule mtu ana MADARAKA gani, hilo ndio muhimu, hivyo hao Viongozi wa TZ Bara na Zanzibar wanaweza kuitwa vyovyote vile Raisi, Sultani, Watemi, n.k ila watakuwa na majukumu gani kwa mujibu wa Katiba ndio muhimu!

Kwahiyo kiongozi mkuu wa bara na visiwani aitwaje?
Mleta mada ameeeleza sababu ya kutoitwa rais
Wewe unasema rais ni jina tu haya mfano tukuimuita mpumbavu, kichaa, mtumwa na hayo si majina mtu!!!

Mimi nafikiri cheo cha Urais kiwe kimoja tu, huyu kiongozi mkuu wa Zanzibar na Tanganyika waitwe Waziri Mkuu na wachagulie na wananchi
 
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
kwani Sita ndio kaona hili mkuu? Kwani wewe hujaona serikali tatu sio issue? Yaani marais watatu kimtindo kisa muungano.
Tunahitaji kerikali mbili. Kwani tukikutana EAC hatutakuwa tumeungana? Kisa ni kura za wazanzibar kwenye uchaguzi mkuu tu.
haddidu za rejea walizopewa mojawapo ni uwepo wa muungano, kwa maslahi ya nani?? kwa faida gani?? Nyerere angekuwepo leo angeshauvunjilia mbali kwani unadidimiza kasi ya maendeleo kwa Znz na TZ bara..
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Twende kwenye maoni ya hii rasimu na badaye bunge la katiba majibu yote yako wazi.
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Kwahiyo kiongozi mkuu wa bara na visiwani aitwaje?
Mleta mada ameeeleza sababu ya kutoitwa rais
Wewe unasema rais ni jina tu haya mfano tukuimuita mpumbavu, kichaa, mtumwa na hayo si majina mtu!!!

Mimi nafikiri cheo cha Urais kiwe kimoja tu, huyu kiongozi mkuu wa Zanzibar na Tanganyika waitwe Waziri Mkuu na wachagulie na wananchi
Swala hapa sio JINA unaweza hata ukamuita mpumbavu kama ulivyosema, swala ni kwamba Katiba inampa madaraka gani huyu mtu mwenye hilo jina?
Hiyo ndio hoja ya kujadili na SIYO kiongozi wa TZ Bara au Zanzibar ataitwaje, tunaweza kupendekeza jina lolote lile tunaweza tukamuita Waziri Mkuu, Waziri kiongozi, Raisi, Makamu wa Raisi, Mfalme, Mtemi n.k ila huyu Mtu atakuwa na Madaraka gani au kazi yake itakuwa nini katika hiyo Katiba? Hilo ndilo la muhimu!

Majina hayasemi chochote Kanari Gadafi alikuwa hajiiti Raisi, lakini Madaraka yake yalikuwa tu kama Raisi mwingine yoyote!

 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Akili ndogo ikishindwa tambua jambo huliita baya.....inakuwa ngumu zaidi kwa akili ndogo pale akili KUBWA inaassume vitu fulani ni too obvioous na hivyo havihitaji kutolewa maelekezo.

ccm ni kutu ktk chuma.Wanaweza ua kwa fahari kwa vile hawajui wafanyalo.
 

Forum statistics

Threads 1,273,260
Members 490,343
Posts 30,475,692