Sita CHADEMA wawania ubunge jimboni Chalinze

Sita CHADEMA wawania ubunge jimboni Chalinze

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Posts
11,278
Reaction score
8,868
Wanachama sita wa Chadema wamechukua fomu kuwania Ubunge wa Jimbo la Chalinze, Mkoa wa Pwani katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mapema Aprili, mwaka huu.

Uchaguzi huo utafanyika baada ya kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Said Bwanamdogo kilichotokea Januari 22 katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

Taarifa iliyotolewa jana na Katibu wa Chadema, Jimbo la Chalinze, Idd Ucheche iliwataja waliochukua fomu katika jimbo hilo kuwa ni Franes Mugusa na Mathayo Torongeyi.

Alisema, wengine wanne walichukulia fomu Makao Makuu ya chama hicho Kinondoni, Dar es Salaam. Alisema fomu zilianza kutolewa tangu Machi 4, mwaka huu na mwisho wa kuzirudisha itakuwa leo saa 10.00 jioni.

Alisema upigaji wa kura za maoni katika chama hicho utafanyika kesho Machi 8, katika Mji wa Chalinze na baadaye kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho itamteua mgombea mmoja atakayeshindana na vyama vingine.

Ucheche alisema fomu za kuwania ubunge zinapatikana katika ofisi za makao makuu ya chama hicho, Kinondoni, Dar es Salaam, ofisi za Chadema Jimbo la Chalinze na kwenye tovuti ya chama hicho.

Wakati Chadema kikianza mchakato wa kumpata mgombea wake, Ridhiwani Kikwete alishinda kura za maoni kuwania ubunge wa jimbo hilo kupitia CCM na sasa anasubiri uamuzi wa Kamati Kuu ya chama hicho.

Ridhiwani aliwashinda wapinzani wake; Imani Madega, Ramadhani Maneno na Mkwazu Changwa. Ridhiwani aliwaacha kwa kura za mbali wagombea hao.

Wakati huohuo, Chama cha CUF, kimetamba kwamba Jimbo la Chalinze ni ngome yake na kwamba kitamsimamisha mgombea wake.

Naibu Katibu Mkuu wa CUF, Julius Mtatiro alisema jana kwamba, wako kwenye maandalizi ya mwisho wa kuanza mchakato wa kumpata mgombea.

“Pale Chalinze ni ngome yetu kuna wanachama na wafuasi wengi wanaotuunga mkono na tunauhakika wa kulinasa jimbo hii. Sina wasiwasi kwamba Chalinze ni Jimbo la CUF,” alisema.
 
Nasikia Yericko naye kachukua fomu siasa hizi.
 
Wanachama sita wa Chadema wamechukua fomu kuwania Ubunge wa Jimbo la Chalinze, Mkoa wa Pwani katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mapema Aprili, mwaka huu.

Uchaguzi huo utafanyika baada ya kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Said Bwanamdogo kilichotokea Januari 22 katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.

Taarifa iliyotolewa jana na Katibu wa Chadema, Jimbo la Chalinze, Idd Ucheche iliwataja waliochukua fomu katika jimbo hilo kuwa ni Franes Mugusa na Mathayo Torongeyi.

Alisema, wengine wanne walichukulia fomu Makao Makuu ya chama hicho Kinondoni, Dar es Salaam. Alisema fomu zilianza kutolewa tangu Machi 4, mwaka huu na mwisho wa kuzirudisha itakuwa leo saa 10.00 jioni.

Alisema upigaji wa kura za maoni katika chama hicho utafanyika kesho Machi 8, katika Mji wa Chalinze na baadaye kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho itamteua mgombea mmoja atakayeshindana na vyama vingine.

Ucheche alisema fomu za kuwania ubunge zinapatikana katika ofisi za makao makuu ya chama hicho, Kinondoni, Dar es Salaam, ofisi za Chadema Jimbo la Chalinze na kwenye tovuti ya chama hicho.

Wakati Chadema kikianza mchakato wa kumpata mgombea wake, Ridhiwani Kikwete alishinda kura za maoni kuwania ubunge wa jimbo hilo kupitia CCM na sasa anasubiri uamuzi wa Kamati Kuu ya chama hicho.

Ridhiwani aliwashinda wapinzani wake; Imani Madega, Ramadhani Maneno na Mkwazu Changwa. Ridhiwani aliwaacha kwa kura za mbali wagombea hao.

Wakati huohuo, Chama cha CUF, kimetamba kwamba Jimbo la Chalinze ni ngome yake na kwamba kitamsimamisha mgombea wake.

Naibu Katibu Mkuu wa CUF, Julius Mtatiro alisema jana kwamba, wako kwenye maandalizi ya mwisho wa kuanza mchakato wa kumpata mgombea.

"Pale Chalinze ni ngome yetu kuna wanachama na wafuasi wengi wanaotuunga mkono na tunauhakika wa kulinasa jimbo hii. Sina wasiwasi kwamba Chalinze ni Jimbo la CUF," alisema.
Inaonekana ndugu yangu Mtatiro hakulielewa vema somo la uchaguzi mdogo Igunga.
 
Msije mkakosea kwenye uteuzi!angalieni m2 makini msiangalie sura ya m2
 
Ushauri! Msije mkakosea kwenye uteuzi!angalieni m2 makini msiangalie sura ya m2
 
Nasikia Yericko naye kachukua fomu siasa hizi.

kwa nini mnamwogopa sana Yericko? nafikiri ana haki ya kuchagua kuwa mwanachama wa chama chochote cha siasa?mlifikiri jina Nyerere litakuwa ccm peke yake?
 
kuweni makini ,msijefanya kosa la kumuweka muislam au mtu toa ukanda usio wenu. Akiwa mchungaji itakuwa bora zaidi.
 
Back
Top Bottom