Sisi wazanzibar wao ni wa-tanganyika

Sisi wazanzibar wao ni wa-tanganyika

Kwani ndugu yangu unajuwa Kiswahili wewe? Ni lugha yako ya ngapi? Kwa upande wangu hata kama nyerere asingeleta utawala zanzibar ningeendelea kukkitumia Kiswahili kwani ni lugha pekee niliyofunzwa na wazee wangu, nyenginezo nilianzia shule kama wewe vile ulivyoanzia shule kwa kiswahili! Pole sana kufikiri kuwa kiswahili kiko hivyo unavyojuwa wewe tu!

Ndio wazazi wako walikwambia NYENGINEZO?

Yaani nyie ingekuwa amri yangu, ningewapakia kwenye kontena la futi 40 na kuwapakia kwenye Aziza na kuwarudisha kwenu Nungwi, mnatuchafulia ardhi yetu tu kwa kuzaa sana
 
SHEIN AWE MVUMILIVU MUUNGANO LAZIMA TUUSEME-BI FATUMA KARUME....






MUUNGANO NAUJUWA KAMA JINA LANGU 'HASSAN NASSOR MOYO

 
Last edited by a moderator:
Ndio wazazi wako walikwambia NYENGINEZO?

Yaani nyie ingekuwa amri yangu, ningewapakia kwenye kontena la futi 40 na kuwapakia kwenye Aziza na kuwarudisha kwenu Nungwi, mnatuchafulia ardhi yetu tu kwa kuzaa sana

Haya nawe hebu nipe hiyo uliyoiona wewe sahihi. Naogopa ukawa ndio wale wabata ulimi Kiswahili mlikijuwa baada ya kuja kwa mwenge au kupasi datrasa la kumi na moja, unakumbuka wakati huo?
 
Tuliza ufahamu wako akili ipate kukuhudumia. Huyu bwana hajakataa kama Zanzibar ina maana, lkn amejisemea kuwa haina maana kwake, so do I. Mimi nimeenda mara moja na niliapa kutokwenda tena for the way nilibaguliwa. Na kama wewe ni Mzanzibari, nisikie kwa makini: WAZANZIBARI NI WATUMWA WA NAFSI.

UKIWA MCHOYO basi na USIWE MROHO. Mnapenda vya wenzenu lkn vya kwenu mnataka kula na mabwana zenu waarabu tu. Ondokeni mnatuchafulia Tanganyika yetu na huu muungano wenu wa CCM na CUF

Unajuwa baada ya kukusoma imenitoka ile Ghaa! kutoka rohoni kwani sijuwi msingi wa unachokiandika. Kwani mimi nilikataa nyie kuidharau Zanzibar? Endeleeni kidharau mara elfu si hiyo mara moja ulioenda,lakini nilichosema kuwa tuko ambao hatuidharau.
Ungeweza kumuunga mkono tu lakini usinione mjinga kwa kupenda changu!
Fanya utakalo fanya huwezi kuwa Mzanzibari na hilo pengine ndio linalokuchefuwa. Funika kombe na uulize wakubwa zako nchi mbili hizi zimetoka wapi. Iwapo ulitoka ulikotoka na ukawakuta watu wa mjini wako hali walionayo sasa ungeuliza kwanza walitoka wapi?
 
Back
Top Bottom