Siku ya kwanza jijini Dar | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siku ya kwanza jijini Dar

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by katawa, Oct 7, 2012.

  1. k

    katawa Senior Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Ilikuwa ni tar 17-12 1988 nilpopata taarifa kuwa siku tatu baadaye nitasafiri kuelekea 'dizim' Dar es salaam.Maandalizi ya nguvu yakaanza ikiwa ni pamoja na kuazima nguo bila kusahau chupi.Rafiki yangu mpendwa Asuvisye akaniazima chupi aina ya vipi.
    Siku ikawadia mimi na kiongozi wangu wa msafara tukapanda basi la Zainabu.Njian nilikuwa kero kwa abiria kwa kuwa nilishangaa mambo mengi na nilikuwa nauliza maswali bila kikomo ukizingatia ni mara ya kwanza kupanda basi ktk umri huo wa miaka kumi na nne.

    Siku inayofuata tukafika dar mchana.Tulipofika magomen kiongozi wangu akanitwisha kiroba cha mchele yeye mbele mimi nyuma,akajitokeza muungwana kunisaidia nikampa kiroba mwenyeji wangu akiwa mbele yangu.Alipofika nyumbani kugeuka anaona sina kipeto aliponiuliza kiko wapi nageuka nyuma sikumuona muungwana aliyenipokea.

    siku ya pili ilikuwa ijumaa ktk tembea yangu nikapita eneo ambalo watu wengi waliovaa nguo nyeupe na kofia walikuwa wanaingia na kutoka ilikuwa majira ya jioni.nikapata shauku ya kujua kuna nini huko ndani,nikaingia nikiwa nimevaa raba aina ya DH.Kumbe ni msikiti nimeingia na viatu na watu walikuwa kwenye swala kilichotokea unaweza ukakihisi.

    Siku nyingine nikapelekwa feri na watoto wenzangu.Nilipoulizwa iwapo najua kuogelea nikakubali ili nisionekane wakuja, nikajitosa kwenye maji kwa nguvu.Washukuriwe wavuvi waliokuwepo eneo lile.

    Ndani ya muda mfupi Dar niliyokuwa naiota na kuitamani ikanikifu nikamlazimisha mwenyeji wangu anirudishe kwetu Uyole Mbeya ambako utulivu ni kama Mbinguni.

    Je mwanajamii mwenzangu hebu nijulishe wewe ilikuwaje siku ya kwanza jijini DAR?
     
  2. AKILImuchknow

    AKILImuchknow JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 216
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sio wote wakuletwa wengine ni borntown!
     
  3. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,981
    Likes Received: 2,651
    Trophy Points: 280
    Sisi tumepata akili tukiwa Dar na bado tupo sana tu
     
  4. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2017
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,981
    Likes Received: 2,651
    Trophy Points: 280
    Msikitini uliingia na viatu raba DH
     
  5. m

    mliverpool JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2017
    Joined: Jan 6, 2015
    Messages: 367
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 180
    Ndo mnaotusumbuaga nyie na maustaarabu yenu ya kujifunzia mjini,,ningekuwa makonda ningeweka utaratibu maalum kuingia mjini
     
  6. wambura marwa

    wambura marwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2017
    Joined: Mar 7, 2015
    Messages: 1,917
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Mimi natamani sana kufika dar
     
  7. wambura marwa

    wambura marwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2017
    Joined: Mar 7, 2015
    Messages: 1,917
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Ila mkuu umetisha sana hiyo ya kupokewa kipeto cha mchele hahahaha
     
  8. upupuwapwani

    upupuwapwani JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2017
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 1,441
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Kumbe ukizaliwa Dar kuna vingi unavikosa eeh
     
  9. N

    Nali JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2017
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 748
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Mm mara ya kwanza nilipanda bus la kwenda Dar wakati huo tunaita Kooch, nilianza kuandika majina ya Maeneo yote na vituo vyote tulivyopitia kuanzia mianzini, ilboru, sanawari, mountmeru, philips, kimandolu, ngulelo, kwa mrefu, nduruma, Tengeru, USA, maji ya chai, king'ori , Kia, Boma, sadala, machame, kibosho, changmai, Moshi stand......nimefanya hivyo mpk Dar, huku nikiuliza bila aibu.

    Begi langu ilikua ni malboro mbili ya rangi ya blue na nyeusi...jamani tumetoka mbali, ni kwa neema tu tumefika hapa tulipo
     
  10. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2017
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,981
    Likes Received: 2,651
    Trophy Points: 280
    Baada ya Maji ya Chai Kikatiti Mkuu Vepe Naona Vituo Vingi sana Umeviacha...Vikiwemo Kilala, Makumira na Danish Umeruka pia Machame nadhani ndio Machine Tools.

    Kiboroloni, and then Njia Panda himo, Mwanga,Same,Hedaru,Mnazi,Mazinde,Mombo,Korogwe,Segera,Handeni,Kwedukwazu,Mkata,Wami,Msata,Chalinze,Ruvu,Kongowe,Maili moja Kibaha,Mbezi,Kimara,Ubungo,Stand ya Mkoa. Zamani ilikuwa Manzese,Argentina,Magomeni Kagera,Magomeni Mwembechai,Magomeni Usalama,Magomeni Mapipa,Fire and then Stand ya Kisutu.
     
  11. T

    Tantaw JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2017
    Joined: Oct 16, 2015
    Messages: 490
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 180
    Daaah... Vituo vyote unavyo...!? Shikamoo Utingo..!!
     
  12. bbc

    bbc JF-Expert Member

    #12
    Jan 3, 2017
    Joined: Jan 18, 2016
    Messages: 1,200
    Likes Received: 999
    Trophy Points: 280
    Mbombo ngafu fijo kama ni kweli!!
     
  13. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #13
    Jan 3, 2017
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,981
    Likes Received: 2,651
    Trophy Points: 280
    Ngoja niitikie tu Shikamoo ya kwanza JF Siwezi ilazia damu Marahaba...Abiria ilikuwa Ukitaka Kupanda Bus unasema tu unataka lipi unapata tiketi... Ngorika,Dar Express,Masama Safaris,Fresh Ya Shamba,Njuweni,Sawaya,Mapande,Air Msae ,Yarabi Salama,Imamu Express, Shengena ,Relwe, Kamata,Kindokyakosembe,Kindokyakombe,Zafanana,Kimotco,Islam,Hood, Air Chalinze,Price Osaka,Real No Challenger,Simba Mtoto,Metro,Born City Midfielder ,Bazuu, Moro Kuna Sharuks na Aboud zipo. Hata Treni ukipenda ilikuwepo Dar Moshi.
     
Loading...