Sijui dunia inaelekea wapi?

Sijui dunia inaelekea wapi?

yuzazifu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2018
Posts
5,108
Reaction score
9,469
Wakuu jana kuna jambo limenishangaza sana, ilikua mida ya jioni nimetoka job nikaelekea uwani nilipokaribia nikasikia sauti ya kulalama kama mtu anagegedwa ikabidi nirudi kwanza, punde akatoka aliyekua chooni kumbe ni kibinti cha jirani cha miaka 12. Dah! Sjui ndo kilikua kinajituliza genye.

After kurudi ndani nikamsimulia wife akacheka then akanambia, "Binti akibalehe hua na mihemko sana ya ngono na kwa kua mazingira ya sasa si rafiki mabinti wanaanza ngono mapema tofauti na zamani ambapo mazingira yalitujengea hofu ya kufanya ngono japo matamanio yalikuwepo"

Wakuu tufanye nini kuwanusuru hawa mabinti na mapenzi ya umri mdogo ili watimize ndoto zao?
 
Mkuu, kwahivo ukarudi bila kumpiga hata kimoja cha faster??Unatuaibisha mabaharia
 
wakuu jana kuna jambo limenishangaza sana, ilikua mida ya jioni nimetoka job nikaelekea uwani nilipokaribia nikasikia sauti ya kulalama kama mtu anagegedwa ikabidi nirudi kwanza, punde akatoka aliekua chooni kumbe ni kibinti cha jirani cha miaka 12 dah! sijui ndo kilikua kinajituliza genye...

after kurudi ndani nikamsimulia wife akacheka then akanambia, "binti akibalehe hua na mihemko sana ya ngono na kwa kua mazingira ya sasa si rafiki mabinti wanaanza ngono mapema tofauti na zamani ambapo mazingira yalitujengea hofu ya kufanya ngono japo matamanio yalikuwepo"

wakuu tufanye nini kuwanusuru hawa mabinti na mapenzi ya umri mdogo ili watimize ndoto zao?
Waweza fumba jicho lako zima kwa wiki mbili bila kulitumia kuona?

Sent from my TECNO KB7j using JamiiForums mobile app
 
Sasa umsaidie nini wakati kajitambua badala ya kugegedwa ameamua kupiga punyeto? Au kuna utaalam wa kumfanya mtu asie na tatizo la kiafya kutokuwa na nyeghe?
mkuu kama jamii tunalo jukumu la kuwalinda mabinti dhidi ya ngono ya mapema ili wazifikie ndoto zao
 
Mkuu mbona nawe ukisikia njaa huwa unakula..

Mtasema natetea ujinga..
Na atakaesema ajue yeye ni fenesi..😜
 
Wakuu jana kuna jambo limenishangaza sana, ilikua mida ya jioni nimetoka job nikaelekea uwani nilipokaribia nikasikia sauti ya kulalama kama mtu anagegedwa ikabidi nirudi kwanza, punde akatoka aliyekua chooni kumbe ni kibinti cha jirani cha miaka 12. Dah! Sjui ndo kilikua kinajituliza genye.

After kurudi ndani nikamsimulia wife akacheka then akanambia, "Binti akibalehe hua na mihemko sana ya ngono na kwa kua mazingira ya sasa si rafiki mabinti wanaanza ngono mapema tofauti na zamani ambapo mazingira yalitujengea hofu ya kufanya ngono japo matamanio yalikuwepo"

Wakuu tufanye nini kuwanusuru hawa mabinti na mapenzi ya umri mdogo ili watimize ndoto zao?
Kana bahati shemela alikuwepo.
 
Mabinti zetu wana ndoto? Ndoto zipi, za isidingo na Gantaa? Vijana na watoto wetu wanaishi maisha ya dhana kuliko uhalisia. Malezi sasa yanafanywa na mitandao, picha za ngono na taarifa za ngono ni nje nje.
TUFUNDISHE WATOTO NA VIJANA WETU KUFANYA IBADA, KUSHIRIKI SHUGHULI NA MATUKIO YA KIIMANI ILI YAMKINI WANAWEZA KUWA NA MAONO NA KUWA NA BIDII KUTIMIZA MAONO HAYO. Wazazi na Walezi tumefeli!!!!
 
Si jambo rahis kama unavyo fikiria. Zaman hivyo vitu vilikuwa ni rahisi maana:-
1. Mtoto alikuwa ni wajamii nzima ila kwa sasa mtoto ni wa wazazi wake, hakuna mzazi za kizazi hiki ambae atapenda kuona myoto wake anafokewa kwa maovu yake na mtu mwingine hii inapelekea mtoto kuwa na uhuru usio na mipaka anapokuwa mbali na wazaz wake.

2. Utandawazi umekuja kutuharibu, maana tumeanza maisha ya kuiga yakuwapa uhuru watoto wetu kama wafanyavyo wazungu. Sasa huo uhuru ndio unafanya waharibike mapema. Utakuta mtoto mdogo ana account fb, insta nk lakin bado wazazi wake hawafatilii ni kitu gani hasa anafanya ama ni page gani hasa anapenda kuziangalia, mtoto anakesha internet usiku kucha na mzazi hafatirii ni nn anachofanya huko mtandaoni mda wote zaidi utasikia anamsifia " mwanangu ni bingwa wa kuchezea internet".

3. Tumesahau hasiri yetu na ku-adopt tabia za wengne. Zaman mtoto alikuwa akikaribia kufikisha umri wa kubalehe au kuvunja ungo mara nyingi ulikuwa unaona anapelekwa kwa shangazi, bibi,mjomba ama baba mkubwa kule anaenda kufundisha usafi, kujistiri, na mambo yanayo husu ngono na madhara yake. Ila kwa sasa tunapinga hio kitu tunasema ni mila potofu inafundisha umalaya lakin tunasahau hii tunayoikumbatia sasa ndio mbaya zaid maana haifundisha umalaya tu bali had ushoga
 
Si jambo rahis kama unavyo fikiria. Zaman hivyo vitu vilikuwa ni rahisi maana:-
1. Mtoto alikuwa ni wajamii nzima ila kwa sasa mtoto ni wa wazazi wake, hakuna mzazi za kizazi hiki ambae atapenda kuona myoto wake anafokewa kwa maovu yake na mtu mwingine hii inapelekea mtoto kuwa na uhuru usio na mipaka anapokuwa mbali na wazaz wake.

2. Utandawazi umekuja kutuharibu, maana tumeanza maisha ya kuiga yakuwapa uhuru watoto wetu kama wafanyavyo wazungu. Sasa huo uhuru ndio unafanya waharibike mapema. Utakuta mtoto mdogo ana account fb, insta nk lakin bado wazazi wake hawafatilii ni kitu gani hasa anafanya ama ni page gani hasa anapenda kuziangalia, mtoto anakesha internet usiku kucha na mzazi hafatirii ni nn anachofanya huko mtandaoni mda wote zaidi utasikia anamsifia " mwanangu ni bingwa wa kuchezea internet".

3. Tumesahau hasiri yetu na ku-adopt tabia za wengne. Zaman mtoto alikuwa akikaribia kufikisha umri wa kubalehe au kuvunja ungo mara nyingi ulikuwa unaona anapelekwa kwa shangazi, bibi,mjomba ama baba mkubwa kule anaenda kufundisha usafi, kujistiri, na mambo yanayo husu ngono na madhara yake. Ila kwa sasa tunapinga hio kitu tunasema ni mila potofu inafundisha umalaya lakin tunasahau hii tunayoikumbatia sasa ndio mbaya zaid maana haifundisha umalaya tu bali had ushoga
Liked
 
Si jambo rahis kama unavyo fikiria. Zaman hivyo vitu vilikuwa ni rahisi maana:-
1. Mtoto alikuwa ni wajamii nzima ila kwa sasa mtoto ni wa wazazi wake, hakuna mzazi za kizazi hiki ambae atapenda kuona myoto wake anafokewa kwa maovu yake na mtu mwingine hii inapelekea mtoto kuwa na uhuru usio na mipaka anapokuwa mbali na wazaz wake.

2. Utandawazi umekuja kutuharibu, maana tumeanza maisha ya kuiga yakuwapa uhuru watoto wetu kama wafanyavyo wazungu. Sasa huo uhuru ndio unafanya waharibike mapema. Utakuta mtoto mdogo ana account fb, insta nk lakin bado wazazi wake hawafatilii ni kitu gani hasa anafanya ama ni page gani hasa anapenda kuziangalia, mtoto anakesha internet usiku kucha na mzazi hafatirii ni nn anachofanya huko mtandaoni mda wote zaidi utasikia anamsifia " mwanangu ni bingwa wa kuchezea internet".

3. Tumesahau hasiri yetu na ku-adopt tabia za wengne. Zaman mtoto alikuwa akikaribia kufikisha umri wa kubalehe au kuvunja ungo mara nyingi ulikuwa unaona anapelekwa kwa shangazi, bibi,mjomba ama baba mkubwa kule anaenda kufundisha usafi, kujistiri, na mambo yanayo husu ngono na madhara yake. Ila kwa sasa tunapinga hio kitu tunasema ni mila potofu inafundisha umalaya lakin tunasahau hii tunayoikumbatia sasa ndio mbaya zaid maana haifundisha umalaya tu bali had ushoga
Tamaduni zinatabia ya kubadilika,
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom