Sijaona orodha ya starehe katika maisha yake hivyo namtafutia kiburudisho maana inaoneka kwenye matatizo amefuzu haswaMwenzako tayari anahangaika na madeni, unataka umuongezee na mzigo wa uzinzi 🤦♀️😅
Wa hivi hawaotagi vitambi na ikitokea kikaota basi uwa na kakiuno kadogo Kama wahindi ,huwezi kuwa sawa jamani mikopo sio ndugu zanguHujatuambia ukikopa unafanyia nini. Kukopa sio kitu kibaya. kuna jamaa yeye anakopa sana, yaani asisikie mahali kuna mkopo. Anachofanya yeye anabiashara nyingi tu, ana mashamba, ana boda na bajaj zaidi ya 20, ana magenge madogo madogo na ana mikopo kila mahali, hana hali mbaya ya maisha, pesa yake hailali mahal inazunguka kila kona kulipa madeni, na kuzunguka kwenye biashara zake!
Polee. Jitahid ujinasue hapo, hauko mahala salama sanaa. Hasa kama una plan kuwa na maendeleo plus familiaTangu nianze job, kuanzia benki, vikundi, dukani, na kwa wana.
Baada ya hapo nikahamia microfinance, huko kwa kuwa hakuna kipengele cha kuzingatia kuwa ibaki 1/3 ya mshahara, ndo najilipua muda wowote.
Yaani akaunti yangu haijawahi kukaa kinyonge, bila deni. Imefikia hatua sasa nikiwa na madeni matatu najiona niko free sana, lazima nivute mikopo hata ya miezi 6 tu ili akili ichakate data.
Kwa sasa kausha damu zimenizoea kiasi kwamba nikichelewesha siku kadhaa, inabidi tu waelewe.
Nikimsikia mtu ana mkopo mmoja, halafu analalamika, namshangaa sana. Kimoyomoyo namwambia ''ukipewa mikopo yangu unazimia kenge wewe.''
Hii kauli iliniponza sina hamu 😂, kukopesheka sio sababu ya kukopa madeni yanatesa jamani. Nikifanikiwa kumaliza sikopi hata pipi.Ukiona Unakopesheka Basi Uko Vizuri...Si Kila Mtu Anapewa Mkopo....
hilo ni pepo mkuuTangu nianze job, kuanzia benki, vikundi, dukani, na kwa wana.
Baada ya hapo nikahamia microfinance, huko kwa kuwa hakuna kipengele cha kuzingatia kuwa ibaki 1/3 ya mshahara, ndo najilipua muda wowote.
Yaani akaunti yangu haijawahi kukaa kinyonge, bila deni. Imefikia hatua sasa nikiwa na madeni matatu najiona niko free sana, lazima nivute mikopo hata ya miezi 6 tu ili akili ichakate data.
Kwa sasa kausha damu zimenizoea kiasi kwamba nikichelewesha siku kadhaa, inabidi tu waelewe.
Nikimsikia mtu ana mkopo mmoja, halafu analalamika, namshangaa sana. Kimoyomoyo namwambia ''ukipewa mikopo yangu unazimia kenge wewe.''
Hii kauli iliniponza sina hamu 😂, kukopesheka sio sababu ya kukopa madeni yanatesa jamani. Nikifanikiwa kumaliza sikopi hata pipi.
Wewe na muandishi wa hii thread sijapenda namna mnaiga mfumo wa maisha yangu.Muandishi WA thread na Mimi NI copyright
yuko bize muda wote; sijui kama anapumzikaga labda kitandaniWa hivi hawaotagi vitambi na ikitokea kikaota basi uwa na kakiuno kadogo Kama wahindi ,huwezi kuwa sawa jamani mikopo sio ndugu zangu
Wa hivi kitandani hulala Kama gunia la bangi muda wote usingizini nikuota anafuatwa na wadeni wakeyuko bize muda wote; sijui kama anapumzikaga labda kitandani
Hongera sana. Ila tueleze pia umefanya maendeleo gani kupitia hiyo mikopoTangu nianze job, kuanzia benki, vikundi, dukani, na kwa wana.
Baada ya hapo nikahamia microfinance, huko kwa kuwa hakuna kipengele cha kuzingatia kuwa ibaki 1/3 ya mshahara, ndo najilipua muda wowote.
Yaani akaunti yangu haijawahi kukaa kinyonge, bila deni. Imefikia hatua sasa nikiwa na madeni matatu najiona niko free sana, lazima nivute mikopo hata ya miezi 6 tu ili akili ichakate data.
Kwa sasa kausha damu zimenizoea kiasi kwamba nikichelewesha siku kadhaa, inabidi tu waelewe.
Nikimsikia mtu ana mkopo mmoja, halafu analalamika, namshangaa sana. Kimoyomoyo namwambia ''ukipewa mikopo yangu unazimia kenge wewe.''
Wa hivi ni wachache sana ila na wao huwa hawalali ni kukimbizana muda wote. Na siku mambo yakienda hovyo huwa ni balaa kwao. Sema ukizoea mikopo inaleta uraibuHujatuambia ukikopa unafanyia nini. Kukopa sio kitu kibaya. kuna jamaa yeye anakopa sana, yaani asisikie mahali kuna mkopo. Anachofanya yeye anabiashara nyingi tu, ana mashamba, ana boda na bajaj zaidi ya 20, ana magenge madogo madogo na ana mikopo kila mahali, hana hali mbaya ya maisha, pesa yake hailali mahal inazunguka kila kona kulipa madeni, na kuzunguka kwenye biashara zake!
Huwa wanalala saa 6 usiku kuamka saa 10 alfajiri. Kama ana mke kugongewa lazima.yuko bize muda wote; sijui kama anapumzikaga labda kitandani
Huwezi kujifunza ubaya wa mikopo mpaka uwe nao.Finally uzeeni pimbi wewe
Endelea kujisifia umasikini tuone Kama uzeeni hujaanza kuwa chawa wangu
Au sio, chap chap, unaenda kuuvuta mpunga wako 🤣Mim kuna wakat napiga hesabu hadi hela ya mikopo
Yaan mfano nina laki 5,kuna sehemu naweza kukopeshwa mil 1 basi kichwan najenga picha muda wote kwamba nina akiba ya 1.5 mil
Akili ikizoea madeni siyo poa