Anfaal
JF-Expert Member
- Jan 19, 2010
- 1,154
- 118
Kwa Watanzania wengi sasa hivi wimbo ni siasa. Hakuna jambo jingine linalojadiliwa zaidi ya siasa kila uchao. Lakini siasa hizi licha ya kuaminika kuwa ndio suluhu ya baadhi ya matatizo katika baadhi ya nchi, siasa za nchi kwetu ni tofauti saana. Katika mazungumzo ya Watanzania kwao siasa ni kuzungumzia ufisadi, ukabila na udini na hasa vyama vikuu vinavyopingana huu ndio umekuwa wimbo wa kila siku. Lakini maelezo ya namna hii yanaanza kuwazoea Watanzania maana ni kila siku mjadala umekuwa huo.
Tukijiuliza maelezo/mikutano/mihadhara inayohusu hayo mpaka sasa hivi imelisaidia nini Taifa? Wengi majibu yao yatakuwa kuongezeka kwa wabunge wa upinzani. Lakini, je ni nini mahitaji ya Watanzania wa sasa hivi? Watanzania wanahitaji maendelea na si kelele tena. Vyama hivi kama vingeweza kujikita na kuwaletea maendeleo Watanzania kwa rasilimali hizo chache zilizokuwa nazo, Watanzania wangewaelewa kwa urahisi kuliko hata rasilimali zinazopotezwa kwa matusi ya majukwaani.
Ni vyema tuyataje matatizo ya Watanzania japo kwa uchache na tuone kama njia zinazotumika zimeweza kuyasaidia. Watanzania wanalalamika mfumuko wa bei wa kutisha usioendana na vipato vya wengi hii ni katika mafuta, vyakula na hata sasa hivi ardhi inayouzwa na serikali. Lakini pia mfumo wetu wa elimu ni kama nguo chakavu, wangependa nguo mpya inayoendana na wakati wa sasa, Msemo wa kilimo kwanza usio na tija-wenye kukurupuka bila hata kufanya utafiti wa mahitaji ya wakulima na soko la bidhaa, viwango vya mishahara visivyokidhi hali ya sasa, kufanya kazi kwa mazoea na matumizi mabaya ya rasilimali zetu.
Hili la matumizi mabaya ndio ufisadi, linapigiwa kelele kila siku. Kuna haja ya kubadili mbinu sasa kuona mafisadi wanawajibika. Lakini pia wanasiasa watambue wanawajibu wa kuwahimiza watu kufanya kazi kama wanavyowahimiza kuwapigia kura.
Mwisho, siasa za sasa hivi zinatakiwa zibadilike, zije na suluhu mbadala wa matatizo yetu. Wananchi wameshashtakiwa saaana, kwa kifupi wameamka. Kuna matatizo ya umeme, waseme njia mbadala, elimu nk. Tuone Taifa letu linahitaji kwenda mbele kabla ya vyama vya siasa.
Hivi kila mtu ajiulize; Baada ya kufuata mfumo wa vyama vingi, Tanzania imekuwa na afadhali au ndio imeharibika zaidi?
Tukijiuliza maelezo/mikutano/mihadhara inayohusu hayo mpaka sasa hivi imelisaidia nini Taifa? Wengi majibu yao yatakuwa kuongezeka kwa wabunge wa upinzani. Lakini, je ni nini mahitaji ya Watanzania wa sasa hivi? Watanzania wanahitaji maendelea na si kelele tena. Vyama hivi kama vingeweza kujikita na kuwaletea maendeleo Watanzania kwa rasilimali hizo chache zilizokuwa nazo, Watanzania wangewaelewa kwa urahisi kuliko hata rasilimali zinazopotezwa kwa matusi ya majukwaani.
Ni vyema tuyataje matatizo ya Watanzania japo kwa uchache na tuone kama njia zinazotumika zimeweza kuyasaidia. Watanzania wanalalamika mfumuko wa bei wa kutisha usioendana na vipato vya wengi hii ni katika mafuta, vyakula na hata sasa hivi ardhi inayouzwa na serikali. Lakini pia mfumo wetu wa elimu ni kama nguo chakavu, wangependa nguo mpya inayoendana na wakati wa sasa, Msemo wa kilimo kwanza usio na tija-wenye kukurupuka bila hata kufanya utafiti wa mahitaji ya wakulima na soko la bidhaa, viwango vya mishahara visivyokidhi hali ya sasa, kufanya kazi kwa mazoea na matumizi mabaya ya rasilimali zetu.
Hili la matumizi mabaya ndio ufisadi, linapigiwa kelele kila siku. Kuna haja ya kubadili mbinu sasa kuona mafisadi wanawajibika. Lakini pia wanasiasa watambue wanawajibu wa kuwahimiza watu kufanya kazi kama wanavyowahimiza kuwapigia kura.
Mwisho, siasa za sasa hivi zinatakiwa zibadilike, zije na suluhu mbadala wa matatizo yetu. Wananchi wameshashtakiwa saaana, kwa kifupi wameamka. Kuna matatizo ya umeme, waseme njia mbadala, elimu nk. Tuone Taifa letu linahitaji kwenda mbele kabla ya vyama vya siasa.
Hivi kila mtu ajiulize; Baada ya kufuata mfumo wa vyama vingi, Tanzania imekuwa na afadhali au ndio imeharibika zaidi?