Shivji apinga Afrika Mashariki kuikodolea macho Marekani


Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
PROFESA Issa Shivji amepinga msimamo wa Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa kutaka nchi za Afrika Mashariki kuweka malengo ya kupata chochote kutoka Marekani kutokana na kuongozwa na Rais Barack Obama .



Amesema itakuwa fedheha kama nchi za Afrika Mashariuki zitabweteka na kusubiri fadhila kutoka Marekani na kwamba kwa vyovyote vile hakuna kitakachotolewa Marekani bure.



Juzi, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk Diodorus Kamala akizungumza kwenye kongamano la jinsi ya kunufaika na utawala wa Rais Obama alisema Afrika Mashariki ni lazima inufaike na uongozi wa rais huyokwa kuwa ni mwwenye asili ya Afrika Mashariki.

Kamala alisema Afrika Mashariki ingalie ni vitu gani ambavyo vitaiwezesha Marekani kuisaidia ikiwa ni pamoja na kuboresha miundo mbinu kudumisha amani na demokrasia ya kweli.



Lakini Shivji alisisitiza kwamba ni bora Afrika Mashariki ikajitegemea ili kuepuka kutawaliwa kiuchumi na Marekani.



Akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam jana, Profesa Shivji alisema Afrika Mashariki isitegemee kunufaika na uongozi wa Barack Obama kutokana na ukweli kwamba hakuna sera iliyobadilika nchini Marekani na kwamba Obama anaendeleza Sera za Bush.



"Suala hili tutapoteza uhuru wetu, kwanini tutegemee Marekani kutuamlia mambo yetu, Marekani ni nani ?, sanasana Marekani watatusaidi silaha za kijeshi, je tunataka kujenga bara letu kijeshi? "alihoji Shivji ambaye ni Mhadhiri mstaafu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam.




"Mbona kipindi cha chama cha TANU hakikuwa chini ya taifa lolote na tuliendelea mpaka tukapata CCM sasa hapo

"Kwa kifupi mimi nataka Marekani iwe mbali na Afrika Mashariki, Afrika isitegemee mjomba , ikitaka kupata maendeleo ipigane yenyewe kama ni kudumisha amani tudumishe kwa manufaa yetu wenyewe sio Marekani ije"alisema.

Hata hivyo, alisema wasomi wa Afrika Mashariki wanapaswa kulaumiwa na kujilaumu wenyewe kwa kutowaelimisha watu juu ya ubaya wa kutegemea wafadhili kwa kuwa bara letu kihistoria ndefu.


Source:http://www.mwananchi.co.tz/newsrids.asp?id=17852
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Juzi, Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dk Diodorus Kamala akizungumza kwenye kongamano la jinsi ya kunufaika na utawala wa Rais Obama alisema Afrika Mashariki ni lazima inufaike na uongozi wa rais huyokwa kuwa ni mwwenye asili ya Afrika Mashariki.
Oh Africans..Africans...Africans...Yaani kweli wanaandaa 'kongamano" la jinsi ya kunufaika na utawala wa raisi Obama? Na huyo "Dk" Kamala kweli alisema lazima Afrika Mashariki inufaike na uongozi wa Obama kwa vile babake alitokea Kenya? Ingekuwa vyema tukapata nukuu kamili ya alichosema "Dk" Kamala.

But even the whole idea of having a symposium on how to benefit from the Obama administration is.....(you fill in the blank). I'm fighting myself not to go in on these negro muthafuckas. I guess my signature says it all.
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
Oh Africans..Africans...Africans...Yaani kweli wanaandaa 'kongamano" la jinsi ya kunufaika na utawala wa raisi Obama? Na huyo "Dk" Kamala kweli alisema lazima Afrika Mashariki inufaike na uongozi wa Obama kwa vile babake alitokea Kenya? Ingekuwa vyema tukapata nukuu kamili ya alichosema "Dk" Kamala.

But even the whole idea of having a symposium on how to benefit from the Obama administration is.....(you fill in the blank). I'm fighting myself not to go in on these negro muthafuckas. I guess my signature says it all.
Well said kamanda....Miafrika ndivyo tulivyo we can't think for ourselves!
 
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2009
Messages
967
Likes
20
Points
0
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2009
967 20 0
Huyu 'dr' Kamala ni design ya akina Nchimbi,Nagu,Makongoro etc.
Shame anatuwakilisha EAC ,yeye na so called ,'dr' Nangale.

Naona Wakenya na Waganda wanatuona sisi ni fake of fakers
 
Z

Zebaki

Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
43
Likes
0
Points
0
Z

Zebaki

Member
Joined Sep 25, 2007
43 0 0
OMG yaani badala ya ubunifu wa jinsi ya kujiboresha tunawania misaada, duh kwa mwendo huu tutafika kweli???!!!
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
240
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 240 160
Mtegemea cha nduguye hufa hali ya kimasikini sana.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Ila binafsi sishangai kwa huyu waziri kusema haya yanayosemwa alisema. Kwa sababu si Waafrika wa Afrika Mashariki tu wafikiria hivi bali hata kipindi kile Obama alipoenda Ghana, raisi wao mstaafu John Kufour alihojiwa na essentially akasema kama hayo yanayodaiwa kusemwa na Kamala. Hata Marekani wanugu wengi walikuwa wanadhani na kuna baadhi ambao bado wanadhani kuwa Obama atafanya mambo kuwasaidia wao kwa sababu ni nusu mzungu nusu mweusi.
 
MwalimuZawadi

MwalimuZawadi

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2007
Messages
643
Likes
5
Points
0
MwalimuZawadi

MwalimuZawadi

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2007
643 5 0
HAkuna haja ya kumsema Dr. Kamala maana ni yeye anajumuisha tu dhana ya Miafrika NdivyoTulivyo ... Julius JF Senior Expert Member
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
HAkuna haja ya kumsema Dr. Kamala maana ni yeye anajumuisha tu dhana ya Miafrika NdivyoTulivyo ... Julius JF Senior Expert Member
Kweli viongozi wetu ni wana akisi watu wanaowaongoza.
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Oh Africans..Africans...Africans...Yaani kweli wanaandaa 'kongamano" la jinsi ya kunufaika na utawala wa raisi Obama? Na huyo "Dk" Kamala kweli alisema lazima Afrika Mashariki inufaike na uongozi wa Obama kwa vile babake alitokea Kenya? Ingekuwa vyema tukapata nukuu kamili ya alichosema "Dk" Kamala.

But even the whole idea of having a symposium on how to benefit from the Obama administration is.....(you fill in the blank). I'm fighting myself not to go in on these negro muthafuckas. I guess my signature says it all.
You have said well Julius but please people hebu nisaidieni kuitafsiri hii heading
"African Development Policy Goals and Strategies: Implications of the Obama Presidency"
Kwa sababu hii ndiyo ilikuwa heading ya kingamano hili ambalo limeandaliwa kwa ushirikiano wa Tanzania na Kenya. Sidhani kama lengo au tafsiri ni jinsi ya kunufaika na utawala wa Obama bali ni kuangalia implication ya utawala wa Obama katika malengo na mipango ya maendeleo ya Africa. Kwa uelewa wangu mdogo nilielewa kuwa utawala wowote wa nchi ambazo zimekuwa zikitupatia misaada mbalimbali una affect maendeleo ya Africa iwe ni Bush au Obama kufuatana na zile priority areas zao.

Kwenye kongamano hili Dr. Kamala nakumbuka alitaja maeneo kama nane ambayo utawala wa Obama umejaribu kuyapa kipaumbele na maeneo hayo yote yana theme kuu za African peace and Security. Dr. Kamala alijaribu kuelezea namna ambavyo tunawezatoa ushirikiano katika kutekeleza malengo haya ikiwa ni pamoja na kupanga mipango yetu katika kuaddress hizi areas ili kuunganisha nguvu na Obama.
Si nia yangu kuwapinga mitazamo yenu but nilitaka kutoa ufafanuzi wa yaliyojiri pale kwenye kongamano na pia kuwezakupata uelewa zaidi juu ya hii hoja.
 

Forum statistics

Threads 1,237,174
Members 475,465
Posts 29,280,272