Shinyanga yajitetea kuwa ya mwisho kielimu


Einstein

Einstein

Senior Member
Joined
Dec 5, 2009
Messages
122
Likes
1
Points
0
Einstein

Einstein

Senior Member
Joined Dec 5, 2009
122 1 0
CHANGAMOTO mojawapo inayochangia kushuka kwa elimu ya msingi mkoani Shinyanga imeelezwa kuwa ni kutopatikana kwa ufumbuzi wa kupatiwa chakula cha mchana kwa wanafunzi.
Hayo yalibainishwa mwishoni mwa wiki na Diwani wa Kata ya Isaka, Gerald Mwanzia, katika kikao cha wadau wa elimu wa kata hiyo.


Alisema ukosefu wa chakula cha mchana katika eneo la shule unachangia kwa baadhi ya wananfunzi kuchelewa vipindi vya masomo pindi wanaporejea majumbani kwao kwa ajili ya kupata mlo wa mchana.
Katika kikao hicho ambacho pia kiliadhimisha miaka minne ya uongozi wa diwani huyo, alisema tatizo hilo limekuwa likimuumiza kichwa katika kulipatia ufumbuzi utakaowawezesha vijana kuhudhuria vipindi vya masomo kwa wakati na kwa ufanisi mkubwa.


"Ni fahari kwa kata yetu pindi ikiongoza mkoa mzima kwa ufaulu na hilo linawezekana ili mradi chakula cha mchana kipatikane katika mazingira ya hapohapo shuleni," alisema Mwanzia.


Hata hivyo, alisema jitihada kubwa zinahitajika kuhakikisha wawekezaji walioko Kata ya Isaka, likiwemo Shirika la Mpango wa Chakula Duniani (WFP ), wanaweka usaidizi katika kutatua tatizo hilo.
Mkoa wa Shinyanga kwa mara ya pili mfululizo umekuwa wa mwisho kitaifa katika matokeo ya kumaliza elimu ya msingi, jambo ambalo linawaumiza vichwa viongozi wa serikali wa mkoa na kufanya jitihada za kujinasua kutoka mkiani kwa mwaka huu.


source TANZANIA DAIMA
http://www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=12862

 
Einstein

Einstein

Senior Member
Joined
Dec 5, 2009
Messages
122
Likes
1
Points
0
Einstein

Einstein

Senior Member
Joined Dec 5, 2009
122 1 0
CHANGAMOTO mojawapo inayochangia kushuka kwa elimu ya msingi mkoani Shinyanga imeelezwa kuwa ni kutopatikana kwa ufumbuzi wa kupatiwa chakula cha mchana kwa wanafunzi.
Hayo yalibainishwa mwishoni mwa wiki na Diwani wa Kata ya Isaka, Gerald Mwanzia, katika kikao cha wadau wa elimu wa kata hiyo.


Alisema ukosefu wa chakula cha mchana katika eneo la shule unachangia kwa baadhi ya wananfunzi kuchelewa vipindi vya masomo pindi wanaporejea majumbani kwao kwa ajili ya kupata mlo wa mchana.
Katika kikao hicho ambacho pia kiliadhimisha miaka minne ya uongozi wa diwani huyo, alisema tatizo hilo limekuwa likimuumiza kichwa katika kulipatia ufumbuzi utakaowawezesha vijana kuhudhuria vipindi vya masomo kwa wakati na kwa ufanisi mkubwa.


“Ni fahari kwa kata yetu pindi ikiongoza mkoa mzima kwa ufaulu na hilo linawezekana ili mradi chakula cha mchana kipatikane katika mazingira ya hapohapo shuleni,” alisema Mwanzia.


Hata hivyo, alisema jitihada kubwa zinahitajika kuhakikisha wawekezaji walioko Kata ya Isaka, likiwemo Shirika la Mpango wa Chakula Duniani (WFP ), wanaweka usaidizi katika kutatua tatizo hilo.
Mkoa wa Shinyanga kwa mara ya pili mfululizo umekuwa wa mwisho kitaifa katika matokeo ya kumaliza elimu ya msingi, jambo ambalo linawaumiza vichwa viongozi wa serikali wa mkoa na kufanya jitihada za kujinasua kutoka mkiani kwa mwaka huu.


source TANZANIA DAIMA
http://www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=12862


Jamani tutafika?? Ni kweli huyu diwani ana uhakika, lunch ndiyo inayofelisha wanafunzi? Naomba mchango wenu..
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Tumejazana kwenye uongozi watu ambao hatuna jipya la kuchangia kubadili mwelekeo wa mambo. Ni kutoa visababu tu kila tunaposhindwa as if sababu hizo ndio zinatupa majawabu ya matatizo yanayotusibu.
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
84
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 84 0
Ule mradi wa wafadhili wa EQUIP mbona uliipandisha Shinyanga sana kwenye elimu miaka mitatu iliyopita? Nini kimetokea?
Ina maana hatuweza kuendeleza hata tukishaonyeshwa njia?
 
D

Domisianus

Senior Member
Joined
Aug 1, 2008
Messages
154
Likes
1
Points
0
D

Domisianus

Senior Member
Joined Aug 1, 2008
154 1 0
Chakula?
Mbona jamaa ni wakulima na wafugaji wazuri sana, kama ni chakula tuwachangie then tuone miaka mitatu kama wataweza kujikongoja.
 

Forum statistics

Threads 1,236,807
Members 475,284
Posts 29,268,627