Sheria ya kuoa/kuolewa chini ya miaka 18 yaja.


sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
6,127
Likes
1,471
Points
280
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
6,127 1,471 280
Mahakama Kuu ya Tanzania imeipa serikali mwaka mmoja kufanya marekebisho kwenye sheria ya ndoa ambapo mwanaume atakayeoa akiwa na umri wa chini ya miaka 18 akabiliwe na adhabu ya kifungo cha miaka 20 jela, vivyo hivyo kwa mwanamke atakayeolewa akiwa na umri wa chini ya miaka 18.

Source: BBC habari.

Kama hujaoa/kuolewa jipange! Wabongo wanavyopenda ngono itabidi ianzishwe mahakama maalum ya kushughulikia watu wa aina hii.

Serikali iangalie pia hawa watoto wanaozaliwa nje ya ndoa ni wengi na wanaweza wakawa cha ndoa hizo kwani hutelekezwa wakiwa wadogo. Siku hizi watoto wa nje imekuwa kama ndo fashion kwenye jamii, hakuna wa kukemea hawa dada zetu na watoto wetu!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,527
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,527 280
Ndoa ziangalie realities, baadhi ya sheria zitadisturb social equillibrium na kujikuta taasisi ya ndoa inatupiliwa mbali watu badala yake wakaopt ugirlfriend na uboyfriend hususan huko vijijini
 
M

Mssassou

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2015
Messages
1,540
Likes
237
Points
160
M

Mssassou

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2015
1,540 237 160
MAGEREZA YAPANULIWE MAANA WATOTO WETU WA KIUME WENGI WATAENDA JERA
 
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
6,127
Likes
1,471
Points
280
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
6,127 1,471 280
Ndoa ziangalie realities, baadhi ya sheria zitadisturb social equillibrium na kujikuta taasisi ya ndoa inatupiliwa mbali watu badala yake wakaopt ugirlfriend na uboyfriend hususan huko vijijini
ub na ug huwa haudumu ndiyo maana wanaingia kwenye ndoa kabla ya umri
 
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
6,127
Likes
1,471
Points
280
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
6,127 1,471 280
Ndoa ziangalie realities, baadhi ya sheria zitadisturb social equillibrium na kujikuta taasisi ya ndoa inatupiliwa mbali watu badala yake wakaopt ugirlfriend na uboyfriend hususan huko vijijini
uchagani hukabidhiwi mke kama huna miaka 30 tofauti na kwingine kama wamasai, wasukuma, wamakonde ukimaliza tu std 7 unaruhusiwa kuoa/kuolewa.
 
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
738
Likes
632
Points
180
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
738 632 180
uchagani hukabidhiwi mke kama huna miaka 30 tofauti na kwingine kama wamasai, wasukuma, wamakonde ukimaliza tu std 7 unaruhusiwa kuoa/kuolewa.
Sijajua uchaga ipi lakini nina ushuhuda nikiwa Umbwe Boys(Kibosho) ilishawahi tokea mwanafunzi mwenzetu alimpa mimba binti wa kichaga mtaani na alikuwa mwanafunzi mbona jamaa alilazimishwa na wazazi jamaa abebe mke wake akishamiliza mtihani( ilikuwa tunafanya mtihani wa taifa form six) nakumbuka jamaa tulimtania sana alikuwa mtu wa Mbeya. Ukiniambia hupewi mke labda sehemu zingine za uchagani ila nishaona vijana wadogo wa kichaga wameoa.
 
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
6,127
Likes
1,471
Points
280
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
6,127 1,471 280
Sijajua uchaga ipi lakini nina ushuhuda nikiwa Umbwe Boys(Kibosho) ilishawahi tokea mwanafunzi mwenzetu alimpa mimba binti wa kichaga mtaani na alikuwa mwanafunzi mbona jamaa alilazimishwa na wazazi jamaa abebe mke wake akishamiliza mtihani( ilikuwa tunafanya mtihani wa taifa form six) nakumbuka jamaa tulimtania sana alikuwa mtu wa Mbeya. Ukiniambia hupewi mke labda sehemu zingine za uchagani ila nishaona vijana wadogo wa kichaga wameoa.
siyo utamaduni wetu, hao ilikuwa ajali.
 
C

chigulubedu

Senior Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
126
Likes
75
Points
45
Age
38
C

chigulubedu

Senior Member
Joined Jul 3, 2016
126 75 45
uchagani hukabidhiwi mke kama huna miaka 30 tofauti na kwingine kama wamasai, wasukuma, wamakonde ukimaliza tu std 7 unaruhusiwa kuoa/kuolewa.
Hadi leo? Tumemuozesha kijana na kumpatia mke akiwa chini ya umri huo.

Mambo ya zamani hayo
 
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2014
Messages
5,138
Likes
3,188
Points
280
Age
30
inamankusweke

inamankusweke

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2014
5,138 3,188 280
Hadi leo? Tumemuozesha kijana na kumpatia mke akiwa chini ya umri huo.

Mambo ya zamani hayo
mtu kamaliza la saba akiwa na umri wa miaka 13,hajaendelea na masomo,akitokea mtu anataka kumuoa akiwa na 16 akatae hadi afike 18!..tunapingana na reality na ni lazima tushindwe
 
M

mangesani

Senior Member
Joined
Jun 20, 2016
Messages
159
Likes
88
Points
45
Age
48
M

mangesani

Senior Member
Joined Jun 20, 2016
159 88 45
Hii sheria ina husu na Zanzibar ?? Maana Pemba vitoto vya miaka 13 yatari vinaozeshwa
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
10,024
Likes
7,616
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
10,024 7,616 280
Hii sheria ina husu na Zanzibar ?? Maana Pemba vitoto vya miaka 13 yatari vinaozeshwa
Mahakama kuu ya Tanzania

Ila kwa visiwani na ukanda wa mwambao sheria hii si rahisi kutekelezeka
 

Forum statistics

Threads 1,238,211
Members 475,873
Posts 29,312,848