Serikali yashikilia makato ya Bima ya Afya; NHIF wasitisha huduma

Serikali yashikilia makato ya Bima ya Afya; NHIF wasitisha huduma

Mwigulu si alijisifia ameokoa bil.40 kwa mwezi? Au alikuwa anaziona hela za NHIF anajua ndo walichokiokoa?
 
Sijaelewa Tezi dume linangiaje kwenye mada hii, naona kama mnataka kututoa kwenye reli vile.
Sasa wewe hujui ya kuwa yule prof wa tezi dume ndiye aliyesababisha matatizo yote ya nhif,mifuko ya hifadhi ya jamii,ufisadi na mdororo wa kiuchumi Tanzania.
 
sina cha kuchangia kwa hili maana sina uhakika lakini binafsi sina imani na namna jk anavyoendesha hii nchi
 
Ndiyo maana wengine tulisema ni bora huo mfuko ufutwe tujijue wenyewe kuliko hii mambo ya danganya toto wakati serikali yenyenye ni hand to mouth
 
Labda taasisi yako tu ndo haijalipa huo mchango, nipo hapa kwenye system na michango ya wanachama inasomeka kabisa ,acha uzushi please
Katika hali ya kushangaza, serikali imeshindwa kuwasilisha makato ya mishahara ya wafanyakazi wa baadhi ya taasisi zake katika Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF) kwa miezi mitatu. ...
Unasema 'Labda' (kuonyesha kwamba hauna uhakika), halafu unakuja kusema 'acha uzushi' (kuonyesha kwamba una uhakika), huoni kwamba hauna sifa za kufanya kazi kwenye taasisi muhimu ya serikali? Wanasema "No research no right to say', kwamba kama haujafanya utafiti kwa maana ya kwamba hauna uhakika, basi hauna haki ya kuongelea jambo husika kama ulivyotoa conclusion hapo kwamba ni uzushi! Mimi ni mmoja wa wahanga wa jambo hilo, na nimeuliza NHIF wakasema mwajiri hajawasilisha michango, nikaenda kwa mwajiri akakiri na kusema kwamba serikali inaleta net salaries tu, makato mengine inabaki nayo na haijawasilisha sehemu husika, ndio maana nikasema hapa kwa uhakika. Sasa iweje wewe unayesema 'Labda' uje kusema 'ni uzushi'? Wala sijasema taasisi zote, ila nimesema 'baadhi'. Huenda uliajiriwa kwa kimemo hapo
 
daaah jk malize jaman majanga meeengi walimu wa bagamoyo hawajapandishwa madaraja hebu fikiri wako c1 wakati tanzania nzima kasiro bagamoyo wako daraja D na wanajiandaa kwa daraja E hii si hatar jaman mbunge waziri rais wotevwa bgamoyo cjaona majanga kama miaka ya tezi dume.
 
Juzi MSD walisitisha huduma hospitalini, leo NHIF wanasitisha huduma kwa wagonjwa wa bima ya afya kisa serikali haiwasilishi makato, je hatma ya maisha ya wanannchi wa Tanzania tunaiweka wapi?

na wacwac na ufanisi wa serikali,
 
Ndiyo maana wengine tulisema ni bora huo mfuko ufutwe tujijue wenyewe kuliko hii mambo ya danganya toto

danganya toto kweli maana.
Ukienda ktk hosptali au kituo cha afya huduma ambazo zpo ni huduma ya daktari na vpimo vya maabara lkn khs dawa ni nadra kuwepo.
 
hivi baada ya mwinyi angefuata JK nchi ingekuaje?

tz ingekuwa nchi nzuri sana kipindi cha ben kila ufisadi ulifanyika mbaya zaidi hadi ben mwenyewe pamoja na mkewe walifanya, kumbuka kujiuzia mgodi kwa bei ya kuku!
 
tz ingekuwa nchi nzuri sana kipindi cha ben kila ufisadi ulifanyika mbaya zaidi hadi ben mwenyewe pamoja na mkewe walifanya, kumbuka kujiuzia mgodi kwa bei ya kuku!

Wewe uliathirika nini?
 
Mimi ni mmoja wa wahanga wa jambo hilo, na nimeuliza NHIF wakasema mwajiri hajawasilisha michango, nikaenda kwa mwajiri akakiri na kusema kwamba serikali inaleta net salaries tu, makato mengine inabaki nayo na haijawasilisha sehemu husika, ndio maana nikasema hapa kwa uhakika.


1. wastani wa deni la nje ni zaidi ya sh. Laki 5 kwa kwa kila mtu akidaiwa.

2. Huduma za jamii nazo ni mbovu kuliko mategemeo. Umeme, maji, elimu, afya ni madudu mtupu.

3. Pengne ccm, wameamua kuchukua vya kwao mapema. Baada ya kuona maji ya shingo, uchaguz 2015
 
Back
Top Bottom