Serikali yapendekeza kodi kwenye ving'amuzi

Serikali yapendekeza kodi kwenye ving'amuzi

sioni tatitizo kwasababu;
1. Serikali ilisha ruhusu chanel zote za ndani Bure, hazilipiwi., hivyo hata wakiongeza kodi ni sawa.

tulipe kodi, hakuna cha buree, mjenga nchi ni mwanannchi mwenyewe.
 
King'amuzi ukinunua unalipia kodi sales tax na ukinunua bundle/package utumie king'amuzi si unalipia kodi? anataka kodi gani zaidi huyu? badala lije na sera za kukuza uchumi linakamua tuu, linaua biashara za watu na uchumi kwa ujumla kwa ujinga tuu
 
waziri wa fedha mwiguru mchemba jana alitoa bajeti yake na pale bungeni kwa "Napendekeza Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Kuanzisha utaratibu wa kutoza ada ya shilingi 1,000 hadi 3,000 kwenye ada ya matumizi ya king’amuzi kulingana na kiwango cha matumizi" -@mwigulunchemba1 ,Waziri wa Fedha na Mipango.

ila ni jambo la kushangaza sasa kodi mpaka kwenye Tv watu kuangalia.

asilimia kubwa ya watu sasa mfano ving'amuzi vya DSTV wanaagiza south africa na malipo mazuri kwa mwezi ukilinganisha na matozo yaliyopo DSTV za hapa.

hii ni moja ya mfano ving'amuzi ila utandawazi wa teknolojia na kukandamiza wananchi tambueni tutaacha kutumia matumizi ya ndani.

sasa kunateknolojia kama mawasiliano ya setelite,internet za setelite na ili.

we pandisha weka tozo ila soko la hapa unaliua kwa wananchi wanyongeView attachment 2261458
Niliwahi kuambiwa kuwa dikoda za dstv za south eti hazifanyi kazi Tanzania ukweli upoje? Naomba elimu kuna jambo nataka kufanya
 
Nilichogundua tunamuonea bure Mwigulu, kuna watu wapo nyuma ya hizi kodi na tozo ili kuendesha nchi.
Wakati vyanzo vya uhakika kama bandari, madini,, Bahari na misitu havizungumziwi kwa msisitizo sababu ni zimefanywa mali za watu binafsi.
Mwigulu yupo kama pazia tu, hana nguvu, na hawawezi weka mtu wao achafuke sababu wanayoyafanya ni udhalimu na uchafu.
Ndo akili ya watanzania kudeal na spika badala ya kuchunguza unakotokea waya
 
Niliwahi kuambiwa kuwa dikoda za dstv za south eti hazifanyi kazi Tanzania ukweli upoje? Naomba elimu kuna jambo nataka kufanya

nenda bar kubwa ukiona zinatangaza matangazo ya south sio za hapa
 
Kuwa wa kwanza kufahamu kwamba Waziri wa Fedha Mwigulu Nchemba, leo akiwasilisha Bajeti ya serikali ya 2022/2023 Bungeni, amependekeza kuongezwa chanzo kipya cha Mapato, ambacho ni VING'AMUZI VYA TV .

Waziri ameomba kodi hiyo ya ving'amuzi iwe kati ya Shilingi elfu moja na elfu tatu kwa mwezi .

Toa Maoni yako.
Napendekeza magari ya wabunge ( Land cruiser VX V8 za milioni 300 wanazotumia na za mawaziri nazo zilipiwe kodi ya sh.100,000/= kwa mwezi kwa kila gari.
 
JamiiForums1124605643.jpg
 
Back
Top Bottom