Serikali yapendekeza kodi kwenye ving'amuzi

Serikali yapendekeza kodi kwenye ving'amuzi

Tuna bandari tatu na tuna advantage ya kuwa na nchi nyingi ambazo ziko landlocked..which means kama tungekuwa na akili nchi hizi ni wateja tosha..tuna ardhi arable na kubwaa..tuna mlima kilimanjaro..tuna mbuga za wanyama zenye sifa za kipekee..tuna watu wajinga wengi ambao kwa viboko na maelekezo kidogo ni nguvukazi tosha ya uzalishaji..tuna madini..we have everythin but tumejaaliwa umaskini wa akili ambao tunaridhishana kizazi kwenda kizazi..Mauritiuswana bahari na miwa na wanapata watalii wwngi kuliko sisi..leo wabunge wanapiga makofi kuweka kodi kwenye ving'amuzi..ni watu wangapi wanaafford ving'amuzi...sisi ni Hussein bolt wa upumbavu..
 
Tatizo la career politician kama Mwigulu ambaye hajawahi kufanya biashara na kulipa kodi kihalali au kazi yeyote ya maana zaidi ya siasa za ujanja ujanja tuu, maisha yake yote ni benefit za serikali na chama tuu, hawezi kuelewa jinsi kodi inavyoumiza na kuua kazi za watu, bastard kabisa
 
Nilichogundua tunamuonea bure Mwigulu, kuna watu wapo nyuma ya hizi kodi na tozo ili kuendesha nchi.
Wakati vyanzo vya uhakika kama bandari, madini,, Bahari na misitu havizungumziwi kwa msisitizo sababu ni zimefanywa mali za watu binafsi.
Mwigulu yupo kama pazia tu, hana nguvu, na hawawezi weka mtu wao achafuke sababu wanayoyafanya ni udhalimu na uchafu.
Ongeza sauti mkuu
 
waziri wa fedha mwiguru mchemba jana alitoa bajeti yake na pale bungeni kwa "Napendekeza Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Kuanzisha utaratibu wa kutoza ada ya shilingi 1,000 hadi 3,000 kwenye ada ya matumizi ya king’amuzi kulingana na kiwango cha matumizi" -@mwigulunchemba1 ,Waziri wa Fedha na Mipango.

ila ni jambo la kushangaza sasa kodi mpaka kwenye Tv watu kuangalia.

asilimia kubwa ya watu sasa mfano ving'amuzi vya DSTV wanaagiza south africa na malipo mazuri kwa mwezi ukilinganisha na matozo yaliyopo DSTV za hapa.

hii ni moja ya mfano ving'amuzi ila utandawazi wa teknolojia na kukandamiza wananchi tambueni tutaacha kutumia matumizi ya ndani.

sasa kunateknolojia kama mawasiliano ya setelite,internet za setelite na ili.

we pandisha weka tozo ila soko la hapa unaliua kwa wananchi wanyonge
IMG_7504.jpg
 
TV license hii japo makusanyo hayaendi kukuza public broadcasting kama wanavyofanya wengine. 2012 lugha iliyotumiwa kuuza kuhamia kwenye matangazo ya kidijitali ilikuwa tamu. Miaka 10 baadaye tujiulize kama kilichoahidiwa ndio tulichopata.
Pengine tutaona mantiki kwa wanaohoji maendeleo yanayoahidiwa kuletwa na kuhamishwa kwa wamaasai Ngorongoro au wasukuma waliojenga milimani.
 
Hii awamu mpaka ikaisha,, wananchi watakuwa wameipandika kitozo tozo
 
Back
Top Bottom