Serikali iwe macho na makampuni ya simu na uchochezi wa kidini!

Serikali iwe macho na makampuni ya simu na uchochezi wa kidini!

MAKOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Posts
620
Reaction score
282
Wakati fulani nilipata kusikia kuwa Serikali ya Kenya imepiga marufuku utumaji wa meseji nyingi kwenye simu za viganjani pasipo makubaliano ya Mteja na watumaji. Hii ilikuja baada ya kuona tishio la uchochezi wa kikabila kupitia meseji za simu hizo.

Hapa kwetu kumekuwa na utumaji wa meseji nyingi zenye kulenga kuchochea hisia au vurugu za kidini. Natumaini makampuni ya simu yanapata faida kubwa sana kwa meseji hizi. Pia naamini mamlaka ya mawasiliano huwa wanafahamu ni nani wankuwa ndio vyanzo (source) wa meseji hizi. Kwa kweli hali ni mbaya sana.

Niliwahi kusikia kwamba zipo kampuni ambazo huwa zinaingia mikataba na Makampuni haya ya simu ili kutuma meseji nyingi (sijathibitisha jambo hili; wanaofahamu watanitanabaisha zaidi). Kama hivyo ndivyo, basi yapasa kuwa na uthibiti wa aina za meseji za kutuma,La si hivyo basi Serikali ipige marufuku hizi ofa za meseji kwani ndizo zinazoshawishi uchochezi huu.

Njia nyingine ni kwamba viwango vya meseji viwe juu kuliko kupiga ili watu wasipate hamu ya utumaji wameseji.

Hali hii twaweza kuipuuza sasa lakini yaweza kuwa na hatari juu yake! Alamsiki wapendwa.
 
Wakati fulani nilipata kusikia kuwa Serikali ya Kenya imepiga marufuku utumaji wa meseji nyingi kwenye simu za viganjani pasipo makubaliano ya Mteja na watumaji. Hii ilikuja baada ya kuona tishio la uchochezi wa kikabila kupitia meseji za simu hizo.

Hapa kwetu kumekuwa na utumaji wa meseji nyingi zenye kulenga kuchochea hisia au vurugu za kidini. Natumaini makampuni ya simu yanapata faida kubwa sana kwa meseji hizi. Pia naamini mamlaka ya mawasiliano huwa wanafahamu ni nani wankuwa ndio vyanzo (source) wa meseji hizi. Kwa kweli hali ni mbaya sana. Niliwahi kusikia kwamba zipo kampuni ambazo huwa zinaingia mikataba na Makampuni haya ya simu ili kutuma meseji nyingi (sijathibitisha jambo hili; wanaofahamu watanitanabaisha zaidi). Kama hivyo ndivyo, basi yapasa kuwa na uthibiti wa aina za meseji za kutuma,La si hivyo basi Serikali ipige marufuku hizi ofa za meseji kwani ndizo zinazoshawishi uchochezi huu. Njia nyingine ni kwamba viwango vya meseji viwe juu kuliko kupiga ili watu wasipate hamu ya utumaji wameseji.

Hali hii twaweza kuipuuza sasa lakini yaweza kuwa na hatari juu yake! Alamsiki wapendwa.
kuu ni kweli. yanayopita kwenye simu za viganjani ni mungu saidia.
 
Umenena mkuu hii ni hatari zaidi naomba serikali iangalie jambo hili vinginevyo yatakuja kutokea makubwa zaidi ya viredio uchwara vya kwa neema na imani pendekezo serikali iyapige marufuku makumpuni yote ya simu ambayo wateja wake wanatuma sms hizi.
 
Hapa tatizo ni TCRA kukubali kutumika kisiasa.
Wakati wa uchaguzi mkuu 2010 zilitumwa meseji nyingi sana za propaganda chafu dhidi ya chadema. Watu wengi sana walikwenda kushitaki TCRA wakiwa na ushahidi wa meseji hizo na namba zinakotokea lakini hakuna hatua zozote zilizochukuliwa.

Hawa TCRA hata wanachokifanya hakijulikani.
 
Hapa tatizo ni TCRA kukubali kutumika kisiasa.
Wakati wa uchaguzi mkuu 2010 zilitumwa meseji nyingi sana za propaganda chafu dhidi ya chadema. Watu wengi sana walikwenda kushitaki TCRA wakiwa na ushahidi wa meseji hizo na namba zinakotokea lakini hakuna hatua zozote zilizochukuliwa.

Hawa TCRA hata wanachokifanya hakijulikani.
Inasemekana hizo sms makampun yenyewe ndo yana compose na kutuma kwa watu ( sina ushahidi) ila mie huwa nazipata kutoka kwa no nisizozifaham, ila ukipiga sim haiendi.

Inasemekana haya makampuni wana watu maalaum walioajiriwa kwa ajili ya kutengeneza matusi na kukashifu, wanatengeneza sms na kuzisambaza kwa orodha ya no walizo nazo.

TCRA kama ipo siriaz itangaze wadae wapeleke ushaidi wa haya makampun tanayo haribu aman tuliyo nayo.
 
Mkuu umenena haya ma tcra acha yalale tu mwisho wake wanafungia viredio viwili kinafiki wakati kuna meseji za ajabu kabisa zinachochea mambo ya udini,matusi na kashfa kibao lakini kwa kuwa wenye hisa kwenye makampuni ndio hao hao wenye wizara za mawasiliano kaeni kimya tu ila mwisho wa siku jipu litatumbuka....
 
Wana JF kabla hatuja itupia lawana TCRA ni vyema tujiulize maswali la msingi, Je ni nani muasisi wa jinamizi la udini nchini? Je ni kwa faida ya nani? Je TCRA ipo kwa ajili ya kutekeleza matakwa ya nani?
 
Inasemekana hizo sms makampun yenyewe ndo yana compose na kutuma kwa watu ( sina ushahidi) ila mie huwa nazipata kutoka kwa no nisizozifaham, ila ukipiga sim haiendi.

Inasemekana haya makampuni wana watu maalaum walioajiriwa kwa ajili ya kutengeneza matusi na kukashifu, wanatengeneza sms na kuzisambaza kwa orodha ya no walizo nazo.


TCRA kama ipo siriaz itangaze wadae wapeleke ushaidi wa haya makampun tanayo haribu aman tuliyo nayo.

Ni ukweli mtupu kwamba asilimia kubwa ya namba zinazotuma hizi meseji huwa ni ngeni, na ukipiga simu huwa haziendi. Hapa kuna jambo. Tusikae kimya.
 
Nafikiri sio fair kwenye hili la udhibiti wa mawasiliano tukijilinganisha na Kenya. Wao wanadhibiti hata simu (handset) zenyewe, walizima simu feki zote wakitaka watu wawe na original handsets. Sisi hilo tu limetushinda, ndio maana utaona wafanyabiashara wote wa Kenya waliokuwa na stock ya fake phones waliziuza zote nchini Bongo. Sembuse utuambie tudhibiti miito ya simu na sms kwenye shamba la bibi flani? Tatizo letu tulishaingiza siasa hata kwenye mambo yasiyohitaji siasa kabisa.
 
Kupiga na kutuma meseji ni mbaya km watapunguza viwango vya kupiga na kuongz vya kupiga bado hakuna msaada labda waremote aina za mesej zinazotungwa kuhusu udini na kuweka sheria kali iwapo watakamatwa maana ni mbya km hutatumiwa meseji lkn utapigiwa kuhusu uchochez huo huo mi nahisi hapa ni wananchi kuelewesha kuwa Mungu na mmoja na hukumu yake haiangalii dini
 
Back
Top Bottom