MJINI CHAI
JF-Expert Member
- Dec 12, 2010
- 2,202
- 1,229
Heshima wakuu,
Nachukuwa nafasi hii kuwasihi wana JF kuangalia upande wa pili wa shilingi, kwani tumekuwa tukiangalia upande mmoja wa shilingi husika, Kuhusu ujio wa RICHIMOND/DOWANS Tanzania Kama sijakosea,
1. Tanzania yakabiliwa na upungufu wa maji ya kuweza kuendesha Mitambo ya kuzalisha umeme hivyo kupelekea Tanesco kutoa umeme kwa mgao
2. Mjadala wa upatikanaji wa umeme wa dharura kufanyika ndani ya baraza la mawazili, hoya zikatolewa kuwa
(a) Wataletwa wataalamu wa Mvua kujaza mabwawa ya Mtera na Kidatu ili umeme upatikane
(b) Yawashe majenereta ya IPTL kuzalisha umeme hapa mengi yalijitokeza
(c) Iletwe kampuni ya dharura itakayo zalisha umeme kwa muda huo wa shida na hili LIKAKUBALIKA
Wapewa dhamana wa nchi hii hapa ndipo Historia itakapojirudia kwa kufuata sheria za nchi yetu na kwa masilahi ya Nchi yetu hata kama tulikuwa na shida waliwaingiza watanzania kwenye Historia Mbaya ambayo haijawahi kutokea hapo nyuma, hivyo basi kwa kuwa tumewapa dhamana Serikali yetu ifanye yafuatayo;
1. Ikubali kulipa Deni/Tuzo kwa RICHIMOND/DOWANS kwa kuingia mkataba usio na Tija kwa Nchi kwani wa kulaumiwa ni wale tukiowapa dhamana na kutuingiza 'mkenge' hivyo nasisitiza na kuiomba serikali yetu kuwalipa Dowans na wale wote waliohusika wachukuliwe hatua za kisheria kulingana na nyadhifa zao
2. Mkurugenzi wa UWT,Mkurugenzi wa TAKUKURU, Mwanasheria Mkuu wa serikali, Waziri wa nishati na Madini, katibu mkuu wa wizara ya Madini na nishati, Hazina, wakurugenzi TANESCO na Mwanasheria wao, na wengineo waliohusika kwa njia moja au nyingine WASHITAKIWE NA WAFILISIWE KUFIDIA deni tutakalo lipa Dowans
Kutokulipa Deni la Dowans;
1. Ni aibu kwa Nchi ikinzingatiwa kuwa tuliingia Mkataba
2. umeme unapokosekana wananchi wa kawaida ndio wanaoumia/kupata shida, mfano hakuna utabibu wa upasuaji mkubwa unaofanyika hata X-rays haifanyiki wengi wanakufa kwa kukosa huduma hizo na kuna taukio mengi ambayo yanawagharimu watu kwa kukosa Nishati hii muhimu
TAFADHALI SERIKALI LIPENI DENI LA DOWANS
Nachukuwa nafasi hii kuwasihi wana JF kuangalia upande wa pili wa shilingi, kwani tumekuwa tukiangalia upande mmoja wa shilingi husika, Kuhusu ujio wa RICHIMOND/DOWANS Tanzania Kama sijakosea,
1. Tanzania yakabiliwa na upungufu wa maji ya kuweza kuendesha Mitambo ya kuzalisha umeme hivyo kupelekea Tanesco kutoa umeme kwa mgao
2. Mjadala wa upatikanaji wa umeme wa dharura kufanyika ndani ya baraza la mawazili, hoya zikatolewa kuwa
(a) Wataletwa wataalamu wa Mvua kujaza mabwawa ya Mtera na Kidatu ili umeme upatikane
(b) Yawashe majenereta ya IPTL kuzalisha umeme hapa mengi yalijitokeza
(c) Iletwe kampuni ya dharura itakayo zalisha umeme kwa muda huo wa shida na hili LIKAKUBALIKA
Wapewa dhamana wa nchi hii hapa ndipo Historia itakapojirudia kwa kufuata sheria za nchi yetu na kwa masilahi ya Nchi yetu hata kama tulikuwa na shida waliwaingiza watanzania kwenye Historia Mbaya ambayo haijawahi kutokea hapo nyuma, hivyo basi kwa kuwa tumewapa dhamana Serikali yetu ifanye yafuatayo;
1. Ikubali kulipa Deni/Tuzo kwa RICHIMOND/DOWANS kwa kuingia mkataba usio na Tija kwa Nchi kwani wa kulaumiwa ni wale tukiowapa dhamana na kutuingiza 'mkenge' hivyo nasisitiza na kuiomba serikali yetu kuwalipa Dowans na wale wote waliohusika wachukuliwe hatua za kisheria kulingana na nyadhifa zao
2. Mkurugenzi wa UWT,Mkurugenzi wa TAKUKURU, Mwanasheria Mkuu wa serikali, Waziri wa nishati na Madini, katibu mkuu wa wizara ya Madini na nishati, Hazina, wakurugenzi TANESCO na Mwanasheria wao, na wengineo waliohusika kwa njia moja au nyingine WASHITAKIWE NA WAFILISIWE KUFIDIA deni tutakalo lipa Dowans
Kutokulipa Deni la Dowans;
1. Ni aibu kwa Nchi ikinzingatiwa kuwa tuliingia Mkataba
2. umeme unapokosekana wananchi wa kawaida ndio wanaoumia/kupata shida, mfano hakuna utabibu wa upasuaji mkubwa unaofanyika hata X-rays haifanyiki wengi wanakufa kwa kukosa huduma hizo na kuna taukio mengi ambayo yanawagharimu watu kwa kukosa Nishati hii muhimu
TAFADHALI SERIKALI LIPENI DENI LA DOWANS