Serikali iachane na Elimu Bure, ni gharama sana!

Serikali iachane na Elimu Bure, ni gharama sana!

Elimu imetolewa bure ili kusaidia unafuu wa maisha kwa wazazi, na kwa sababu ya hii imefanikiwa kuongeza idadi ya wanafunzi wanaokwenda shule na matokeo yake tutayaona miaka ijayo jinsi tanzania itakuwa na idadi kubwa ya wasomi. Hela inayotumika kulipia elimu bure ni ya watanzania wote na inatumika kutengeneza viongozi na wataalamu wajao wa nchi hii na sio kuishia kwenye account za viongozi mafisadi.
 
Hii ni bure inayogharimu...nikiwa kama mdau wa elimu ningemshauri raisi autathmini tena huu mpango wa elimu bure,wanaomwambia mambo yanaenda wanamdanganya,huenda wanaogopa kumpa Mh. Raisi habari isiyompendeza.
Shule hazina walimu wa masomo ya science,mwanzoni kabla ya bure walikua wakiajiriwa na shule,serikali imepiga marufuku huku kukiwa hakuna suluhisho juu ya hilo,hata kama hoja hii itatetewa na utaratibu uliowekwa ili Mkuu wa shule aweze kuchangisha michacho,utaratibu huo una milolongo mirefu ambayo mwisho wa siku wakuu wengi hupotezea na kuacha mambo yajieendee kama yalivyo,mwisho wa siku watoto wanakosa haki yao ya kusoma masomo ya science.
Pia kuna swala la hizi pesa kutofika kwa wakati au kufika katika kiwango kidogo kulingana na idadi/ukubwa wa shule na gharama za uendeshaji,hali hii hufanya wakuu kushindwa kuendesha vizuri shule kutokana na kupewa bajeti ndogo.
Kulingana na spidi ya utawala wa sasa wengi wa waliopewa madaraka ya kuongoza taasisi Fulani fulani wamekua waoga wa kuongea ukweli ya kua mambo hayaendi kwa watu wa ngazi za juu yao kwa kuhofia kuonekana hawaendani na kasi ya utawala au kutumbuliwa jipu..
Nitashangaa sana nikiona ufaulu wa mwaka huu ukiongezeka haswa kwa masomo ya sayansi tena kwa shule zetu hizi za kata,haswa hizi zilizopo vijijini...
 
Kwa taarifa nilizonazo hali si nzuri mashuleni,ntaleta taarifa Maalum mara baada ya kuwahoji waalimu,kamati zq shule na wanafunzi
 
Kwani hata hao wenye sifa za kushauri wanashauri na wanasikilizwa?
Jamani mwacheni rais wetu mwema!
Mbona kila siku mnaambiwa lakini hamwelewi, au mmetia pamba maskio yenu.
 
Mbona walisemaga elimu bure hata hadi chuo kikuu inawezekana
Wakati wa kampeni nakumbuka.
Sasa tena ya msingi na sekondari tu ishakuwa haiwezekanii
 
Kwani mwezi huu ndo hakuna nyongeza kweli au wanatania? Sisi wenye BP serikali itatuua hii
 
Mbona watanzania hampendeki hivyo? Elimu ikiwa bure ww inakuuma nini? Baadala ya kushauli jinsi ya kutatua changamoto za elimu bure wewe unasema free education haifai
 
Mleta mada ni kaputi kabisa au ni mzima ila ametumwa. Kuna msemo kwenye kimombo unasema, 'if you think education is expensive, try ignorance'. Definitely Tanzania under JPM leadership will not opt to try it. We will go for free education policy.
 
Kugeuza isiwe elimu bure tukarudi mfumo wa ada.. ni ngumu kumeza
 
Elimu imetolewa bure ili kusaidia unafuu wa maisha kwa wazazi, na kwa sababu ya hii imefanikiwa kuongeza idadi ya wanafunzi wanaokwenda shule na matokeo yake tutayaona miaka ijayo jinsi tanzania itakuwa na idadi kubwa ya wasomi. Hela inayotumika kulipia elimu bure ni ya watanzania wote na inatumika kutengeneza viongozi na wataalamu wajao wa nchi hii na sio kuishia kwenye account za viongozi mafisadi.

What is your definition of a msomi?
 
Zakuska!
Umechambua kwa maslah ya taifa...suala la msingi washauri wa JPM wamshauri mkubwa waachane na Sera hii ya elimu bure ambayo italeta matokeo mabovu kwa wanafunzi Wetu hasa shule za kata...
 
Tatizo ni kwamba elimu bure ilikuwa ni gia ya kisiasa na si kwamba kweli wazazi walionewa huruma,ndiyo maana haiko effective, Leo hii pesa haifiki kwa wakati na haitatui changamoto zote ambazo hapo awali ziliweza kutatuliwa through cost sharing.
 
Back
Top Bottom