Serikali haijapata Mwekezaji wa Mwenge wa Uhuru?

Serikali haijapata Mwekezaji wa Mwenge wa Uhuru?

Wanasema mwenge ni moja ya tunu za taifa!

Lakini kiukweli hata Mimi huwa napinga sana habaru za mwenge! Inawezekana kweli mwenge ulikuwa na umuhimu kipindi hiko, lakini kwa wakati huu, hii desturi iangaliwe upya!

Hasa kutokana na gharama kubwa sana ya kuukimbiza huu mwenge, kuanzia mafuta ya gari, mwenge, kugharamia watu wanaoshiriki, chakula, malazi, na maturubai, posho nk

Twende na wakati , kila zama na mambo yake! Ikionekana mwenge Leo sio kitu Cha lazima Sana, Basi nashauri MWENGE UWEKWE MAKUMBUSHO YA TAIFA.
 
Huu upuuzi tuuze kabisa sio kuutafutia mwekezaji.
 
Wewe ukilipwa vizuri mfano milioni kwa siku ukaambiwa upunguze masaa ya kulala utakataa? Na ukiahidiwa u dc baada ya kumaliza kukimbiza utalala ama utakagua barabara ya lami kwa nyundo?
Mi siwezi ndugu miezi sita kulala kwa kengele mmhh sina hakika unakimbizwa miezi mingapi..😟
 
Ama kuhusu gharama za uendeshaji wa Mwenge wa uhuru ni kubwa.

1. Kila mkoa hutumia wastani wa lita 5000_ 6000 za Diesel wakati wa raking na wakati wa kukagua miradi na kuukimbiza. Mikoa iko 31.

2. Kila halmashauri hutenga bajeti ya posho,viburudisho,sare na zawadi kwa wakimbiza mwenge kitaifa si chini ya milioni 60 kwa halmashauri zote( makadirio) kulingana na kila halmashauri.

3. Wakati wa kuupokea kuingia mkoan na kuutoa nje ya mkoa, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa hutumia si chini ya milioni 30 kwa ajili ya sare za kamat ya sherehe mkoa, kamati ya usalama, ccm, posho na vyakula.

4. Gharama za dharula, jeshi la polisi, mgambo na suma jkt napo hela zinaenda.

Upi hasa mchango wa mwenge wa uhuru katika karne hii ambayo tuna viongozi kila ngazi wenye uwezo wa kukagua miradi ya maendeleo? Kuna wakati miradi iliyokwisha kuwekewa majiwe ya msingi na wakuu wa mikoa wilaya mawe yenye maandishi huondolewa ili kuweka mapya kwa ajili ya mwenge. Kama mkuu wa mkoa au wilaya au RAS angeweka jiwe la msingi au kuzindua angetumia mamilioni yote haya?

Nawaza kwamba, badala ya kuweka wawekezaji kwenye bandari kwa miaka isiyotajwa, hebu tuanzeni kuwapa kwanza Mwenge wa Uhuru. Na kwakuwa wao wana teknolojia basi tuukimbize mpaka Dubai, tukaangaze huko na penye giza pawe nuru.

Wasalaam
Mjumbe umejua kunifurahisha eti tuukimbize hadi Dubai jamani khaaaa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwenge ule una uchawi nadhani. Yawezekana ndio unaofanya tuwe tunaogopa mabadiliko.

Karne hii ya sayansi na teknolojia kuwa na kitu kama kile tena kinachotumia gharama kubwa vile ni matumizi mabaya ya pesa ya umma.

Nafikiri ni muda sasa tuachane nao.
 
Nawaza kwamba, badala ya kuweka wawekezaji kwenye bandari kwa miaka isiyotajwa, hebu tuanzeni kuwapa kwanza Mwenge wa Uhuru. Na kwakuwa wao wana teknolojia basi tuukimbize mpaka Dubai, tukaangaze huko na penye giza pawe nuru.
😂😂
 
Mwenge ule una uchawi nadhani. Yawezekana ndio unaofanya tuwe tunaogopa mabadiliko.

Karne hii ya sayansi na teknolojia kuwa na kitu kama kile tena kinachotumia gharama kubwa vile ni matumizi mabaya ya pesa ya umma.

Nafikiri ni muda sasa tuachane nao.
Ni dawa ya kuogopesha wadanganyika wasiweze kuandamana..angalia kinavyonukishwa kenya wasiko na mbio za mwenge
 
Ukikuwa utajua faida za mwenge hata mimi nilikuwa na mawazo kama hayo ila mwenge una umuhimu kitaifa
 
Mwenge ni mauchawi tu ya ccm hauna maana yoyote
 
Balozi wa Burundi nchini ameonyesha Nia ya kutafuta mwekezaji mhutu kutoka Burundi aje awekeze kwenye hii shughuli iliyopita na wakati.
 
Balozi wa Burundi nchini ameonyesha Nia ya kutafuta mwekezaji mhutu kutoka Burundi aje awekeze kwenye hii shughuli iliyopita na wakati.
Ha ha ha ni mhutu wa Nyanzalac au Mabanda
 
Back
Top Bottom