Serikali, angalieni hali ya uongozi Vyuo Vikuu


MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2008
Messages
3,626
Likes
607
Points
280
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2008
3,626 607 280
Ninauliza kuhusu uongozi ktk Universities zetu. Taarifa niliyopata ni kwamba sasa hivi vyuo vikuu vitatu vya serikali yaani, chuo kikuu cha Dodoma (UDOM), Chuo kikuu Dar (UD) pamoja Mzumbe, vyote vinaongozwa na wastaafu.

Viongozi wa vyuo hivi wamemaliza muda wao wa uongozi au wameshastaafu kwa mjibu wa sheria lakini wameruhusiwa na serikali kuendelea kuongoza taasisi hizi.

Inavyoelekea sasa kila mkuu wa chuo na hata taasisi za serikali anajaribu kung’ang’ania kwenye nafasi. Kwa upande wa Universities naona ni kama aibu kwa sababu wanavyuo ndo wamekuwa mstari wa mbele ktk kuwataka wanasiasa kuheshimu katiba za nchizao. Imekuwaje viongozi wa vyuo hivi hawataki kuheshimu taratibu za kisheria ktk vyuo hivyo?

Alianza huyu wa hapa UD ikasemekana ni mwana-kijiwe wa mkuu wa nchi na sasa wamefuata wegine. Inakuwaje urafiki wa kisiasa unavunja sheria za nchi? ‘Wasomi’ wa vyuo munawezaje kuruhusu hali kama hiyo wakati munafahamu fika kwamba watu kama hao hawataleta jambo lolote la maana ktk ustawi wa vyuo vyenu? Nani kati yao ana malengo mazuri kwa maendeleo yenu?

Ni kweli hakuna anayefaa zaidi ya hao muliopewa kwa mkataba?
 
Ronn M

Ronn M

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2012
Messages
1,283
Likes
7
Points
0
Ronn M

Ronn M

JF-Expert Member
Joined May 2, 2012
1,283 7 0
Ndugu unaweza kuwa na point nzuri lakini je unauhakika hao wameshafikisha umri wa kustaafu? Are you sure Mkandala kafikisha 60!? Nadhani point ni utafutwe utaratibu ambapo wakuu wa vyuo na wakuu wa vyuo wasaidizi hawatateuliwa na raisi. Maana the way it is now its too political!
 
Ronn M

Ronn M

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2012
Messages
1,283
Likes
7
Points
0
Ronn M

Ronn M

JF-Expert Member
Joined May 2, 2012
1,283 7 0
Website ya udsm inaonesha kazaliwa 1953! Atastaafu kwa lazima mwakani! Then your point will be valid, as of now its premature
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,546
Likes
1,003
Points
280
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,546 1,003 280
Website ya udsm inaonesha kazaliwa 1953! Atastaafu kwa lazima mwakani! Then your point will be valid, as of now its premature
ndugu yangu hii nchi mimi na wewe ndo tutastaafu. Kuna watu walianza kazi tangu enzi za mwanzo za mwalimu mpaka leo bado ni vijana na hawataki kuachia nafasi. Ukitaka kujua ukweli fuatilia wale aliosoma nao kama bado wako ofisini au walishastaafu.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
#Kinana si alistaafu!
Sasa hivi ni nani?
 
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2011
Messages
2,444
Likes
1,311
Points
280
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2011
2,444 1,311 280
Huwa wanaastaafu watu wa kipato cha chini na mafao hawapewi watafuatilia mpaka mauti yanawafika bila kupewa stahili zao.Lakini kwa akina wale wanaojiita vigogo na magogo ukistaafu hapa unapewa kitengo kingine.Mfano ukistaafu u kanali,katibu mkuu utateuliwa mkuu wa wilaya,mkoa,tume n.k Na wanavyo ongeza mikoa kila kukicha ili wapeane vyeo. Ifikapo 2050 Tanzania tutakuwa na mikoa takribani 50
 
M

mecy

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2012
Messages
422
Likes
0
Points
0
M

mecy

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2012
422 0 0
sio hao viongozi wenye shda,pia mie nina tatizo na hawa marais wa vyuo vikuu kula hela nyingi sana,kwanini hawakaguliwi,hi imetokea ktk moja ya vyuo vikuu hapa dodoma cha private,m2 unapata urais ndani ya muda mdogo unatembelea gari,na hi ni baada ya kufanya kufuru ya ukarabati wa ofisi ya uongoz wa chuo hcho,kweli hlo limeniweka pabaya sana,ila ntaliweka vizuri mda ukifika wapendwa.bdo nipo kwa uchunguz wa kina,
 
K

kiche

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
456
Likes
7
Points
35
K

kiche

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
456 7 35
Ndugu unaweza kuwa na point nzuri lakini je unauhakika hao wameshafikisha umri wa kustaafu? Are you sure Mkandala kafikisha 60!? Nadhani point ni utafutwe utaratibu ambapo wakuu wa vyuo na wakuu wa vyuo wasaidizi hawatateuliwa na raisi. Maana the way it is now its too political!
Nachofahamu na nina uhakika nacho mkandala si mkuu wa chuo bali ni makamu mkuu wa chuo,ila mkuu wa chuo ni balozi kazaura
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,970
Likes
1,939
Points
280
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,970 1,939 280
nachofahamu na nina uhakika nacho mkandala si mkuu wa chuo bali ni makamu mkuu wa chuo,ila mkuu wa chuo ni balozi kazaura

hata kama mukandara akiwa makamu mkuu wa chuo

kivyovyote haiwez kufuta uzito wa hoja hii iliyopo mezani kwa sasa
 
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
789
Likes
2
Points
0
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
789 2 0
katika aina za ajira tanzania kwa kuzingatia hasa za zamani (miaka ya 60-80)(mpya sijui km wamefuta au la)
mkuu wa dola anaweza kumwajili mtu aliyestaafu kwa kuzingatia maslahi ya kitaifa,kiusalama nk na aina ya ajila yake itakua apointment emproyment
 
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2008
Messages
3,626
Likes
607
Points
280
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2008
3,626 607 280
Ndugu unaweza kuwa na point nzuri lakini je unauhakika hao wameshafikisha umri wa kustaafu? Are you sure Mkandala kafikisha 60!? Nadhani point ni utafutwe utaratibu ambapo wakuu wa vyuo na wakuu wa vyuo wasaidizi hawatateuliwa na raisi. Maana the way it is now its too political!
Website ya udsm inaonesha kazaliwa 1953! Atastaafu kwa lazima mwakani! Then your point will be valid, as of now its premature
Thrd hii ilikuwa na lengo la kuwazungumzia viongozi wakuu watendaji. Vice-Chancellors na wasaidizi wao. Kila chuo kikuu cha serikali kinaendeshwa na Charter. Utaratibu wa kuwapata viongozi wa vyuo hivi vyote, zinafanana kabisa. Hakuna kiongozi anayepatikana kwa uteuzi wa Rais. Wooote wanapatikana kwa kamati (Search committee).

Kwa VCs wote wanatakiwa wakae madarakani kwa vipindi viwili vya miaka mitano kila kimoja. Kwa maana nyingine ukishamaliza muhula wa miaka mitano unaweza kuomba tena au kupitishwa kama umri unakuruhusu miaka mitano mingine. Hapo ndo kuna muzozo na kuna makundi ya watu;
1. kuna viongozi umri hauwaruhusu kuendelea na madaraka kwa kuwa hawana miaka mitano mbele yao
2. kuna watu wamemaliza vipindi viwili vya uongozi na kimya kimya wamepewa tena kinyume cha charter.
3. kuna wengine wamestaafu kwa umri (miaka 60 lakini wamepewa tena kuongoza vyuo.

Tuamini kwamba nchi haina muelekeo kwa sababu haya yote yanatokea hata ktk taasisi zingine za serikali. Nawashangaa sana watu wa vyuo vikuu kwa sababu wao walistahili kuheshimu sheria na taratibu za vyuo vyao lakini sasa yaonekana ni kufahamiana.

Na kibaya sana ni jinsi hizo search committee zinavyopatikana. Zinapendekezwa na baraza la chuo. Mkuu wa baraza wa kila chuo ni mstaafu. Mkuu wa baraza anapatikana kwa kupendekezwa na viongozi wa chuo chenyewe tena na kumpelekea Rais ambaye mara zote hupitisha. Kwa hiyo ni mzunguko, yaani anapitishwa kwa mapemdekezo ya viongozi ambao nao wanapitishwa kwa mapendekezo yake tena! RUBBISH!!

Kama mmoja wetu alivyoeleza vyuo vimejaa ufisadi bila hata kuingiliwa. Eti wakiguswa wanasema wanataka uhuru wa vyuo. uhuru wa kuiba?

Tusiwateteee. Wanauwa elimu na sasa kazi kubwa yao ni kujikomba kwa wanasiasa na tuuuu!
 

Forum statistics

Threads 1,239,121
Members 476,369
Posts 29,343,328