Sauti ya Wananchi inapogeuka kuwa Dhoruba

Sauti ya Wananchi inapogeuka kuwa Dhoruba

Ertugrul Bey

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2020
Posts
14,404
Reaction score
29,379

My people,​


Utangulizi

Maandamano ni mojawapo ya njia kuu ambazo wananchi hutumia kueleza maoni yao, kudai haki, au kupinga maamuzi ya serikali. Kihistoria, maandamano yamechangia mabadiliko chanya katika jamii nyingi. Hata hivyo, kuna nyakati ambapo maandamano, badala ya kuwa daraja la suluhu, hugeuka kuwa moto unaoteketeza utulivu wa taifa. Makala hii inaangazia jinsi na kwa nini maandamano yanaweza kuzaa machafuko, pamoja na funzo linaloweza kujifunza.

Maandamano huanzia wapi?

Mara nyingi, chanzo cha maandamano ni malalamiko halali: ugumu wa maisha, ukosefu wa ajira, rushwa, au kunyimwa haki za msingi. Wananchi hukusanyika kwa matumaini kwamba sauti zao zitasikilizwa. Katika hatua hii, maandamano huwa kama mvua inayotafuta kuotesha haki.

Ni lini hali hubadilika?

Mabadiliko hutokea pale ambapo:

Mazungumzo hukosekana kati ya serikali na waandamanaji.

Nguvu kupita kiasi hutumika, na kuamsha hasira badala ya kutuliza hali.

Makundi yenye ajenda fiche hujipenyeza na kugeuza mwelekeo wa maandamano.

Taarifa potofu husambaa kwa kasi, zikichochea hofu na chuki.

Hapo, maandamano huacha kuwa madai ya haki na kuwa kimbunga cha vurugu.

Mifano ya athari za machafuko

Katika nchi mbalimbali duniani, maandamano yaliyogeuka machafuko yamesababisha:

Kupotea kwa maisha ya raia wasio na hatia

Uharibifu wa miundombinu na uchumi

Mgawanyiko wa kijamii na kisiasa

Kukwama kwa maendeleo kwa miaka mingi


Machafuko huumiza zaidi wale waliokuwa wakidai haki mwanzoni.

Je, maandamano ni mabaya?

Hapana. Maandamano ni haki ya kiraia na chombo muhimu cha demokrasia. Tatizo si maandamano yenyewe, bali namna yanavyosimamiwa na kuitikiwa. Bila hekima, uvumilivu, na mazungumzo, haki inaweza kupotea njiani.

Njia ya amani ni ipi?

Kuweka misingi ya mazungumzo ya wazi kati ya wananchi na viongozi

Kuheshimu sheria na utu wa binadamu pande zote

Kupinga vurugu kwa busara na elimu ya uraia

Kuweka mbele maslahi ya taifa kuliko hasira za muda mfupi


Amani si udhaifu; ni nguvu yenye subira.

Hitimisho

Maandamano yanaweza kuwa taa ya kuangaza njia ya haki, au kuwa cheche ya kuchoma nyumba nzima. Chaguo lipo mikononi mwa jamii na viongozi wake. Taifa linalochagua kusikilizana, hata katikati ya tofauti, hujenga kesho iliyo salama zaidi. 🕊️

“Amani huanza pale sauti zinapokutana, si pale mawe yanaporushwa.”

Ni hayo tu!
 
100%

Kila nyakati huwa kuna njia zake za Ku-survive haijalishi situation ipoje .

Maandamano ni moja ya njia ya kudai haki, Ila ni njia ambayo hufaa zaidi kwa nchi ambazo zimeendelea na zinazojalia haki hiyo .

Ikiwa katika nchi yako athari za maandamano ni kubwa basi unabidi kutumia njia mbadala za kudai haki, Kama Mazungumzo ,

Kwakuwa maandamano huratobiwa na wanasiasa , wanaharakati Ila wao mkiuana na kuumizana .

Wanasiasa hao hao hutafutana na kuweka maslahi binafsi na kugawana madaraka huku raia wameshafariki na kuumizwa .


Mfano Ukraine na Russia
Aliyeanzisha VITA ni Putin na Rais wa Ukraine Ila wanaokufa ni wanajeshi na raia ambao hahaha hatia kabisa.


Ili kuwa na jamii bora ni vizuri kutikubali kucheza mchezo wa MTU mwingine .

Don't play someone's game

Kama ilivyokuwa Vita ya kagera na Uganda , waliokufa na kuumia ni watu wengine Ila walioanzisha VITA walikuwa wanasiasa.


Ikiwa mwanasiasa kaanzisha VITA basi yeye ndo aingie VITANI na sio kuwatumia watu wengine .

Kama Nyerere na Idd Amin wana tofauti basi wao kwa wao wakaingie VITANI na sio MTU mwingine .

Saikolojia ya kuwadanganya watu kuwa andamaneni mkomboe nchi haina utoafuti wowote na ile , ya zamani.
 
"MOVEMENT HII INAITWA 'DON'T PLAY SOMEONE'S GAME"

NA ITASAMBAA DUNIA NZIMA

UKIANZISHA VITA NENDA KAPAMBANE MWENYEWE FRONT NA HII NDO MOVEMENT ITAKAYOIWEKA DUNIA KATIKA MIKONO SALAMA.
 

My people,​


Utangulizi
Maandamano ni mojawapo ya njia kuu ambazo wananchi hutumia kueleza maoni yao, kudai haki, au kupinga maamuzi ya serikali. Kihistoria, maandamano yamechangia mabadiliko chanya katika jamii nyingi. Hata hivyo, kuna nyakati ambapo maandamano, badala ya kuwa daraja la suluhu, hugeuka kuwa moto unaoteketeza utulivu wa taifa. Makala hii inaangazia jinsi na kwa nini maandamano yanaweza kuzaa machafuko, pamoja na funzo linaloweza kujifunza.


---

Maandamano huanzia wapi?

Mara nyingi, chanzo cha maandamano ni malalamiko halali: ugumu wa maisha, ukosefu wa ajira, rushwa, au kunyimwa haki za msingi. Wananchi hukusanyika kwa matumaini kwamba sauti zao zitasikilizwa. Katika hatua hii, maandamano huwa kama mvua inayotafuta kuotesha haki.


---

Ni lini hali hubadilika?

Mabadiliko hutokea pale ambapo:

Mazungumzo hukosekana kati ya serikali na waandamanaji.

Nguvu kupita kiasi hutumika, na kuamsha hasira badala ya kutuliza hali.

Makundi yenye ajenda fiche hujipenyeza na kugeuza mwelekeo wa maandamano.

Taarifa potofu husambaa kwa kasi, zikichochea hofu na chuki.


Hapo, maandamano huacha kuwa madai ya haki na kuwa kimbunga cha vurugu.


---

Mifano ya athari za machafuko

Katika nchi mbalimbali duniani, maandamano yaliyogeuka machafuko yamesababisha:

Kupotea kwa maisha ya raia wasio na hatia

Uharibifu wa miundombinu na uchumi

Mgawanyiko wa kijamii na kisiasa

Kukwama kwa maendeleo kwa miaka mingi


Machafuko huumiza zaidi wale waliokuwa wakidai haki mwanzoni.


---

Je, maandamano ni mabaya?

Hapana. Maandamano ni haki ya kiraia na chombo muhimu cha demokrasia. Tatizo si maandamano yenyewe, bali namna yanavyosimamiwa na kuitikiwa. Bila hekima, uvumilivu, na mazungumzo, haki inaweza kupotea njiani.


---

Njia ya amani ni ipi?

Kuweka misingi ya mazungumzo ya wazi kati ya wananchi na viongozi

Kuheshimu sheria na utu wa binadamu pande zote

Kupinga vurugu kwa busara na elimu ya uraia

Kuweka mbele maslahi ya taifa kuliko hasira za muda mfupi


Amani si udhaifu; ni nguvu yenye subira.


---

Hitimisho

Maandamano yanaweza kuwa taa ya kuangaza njia ya haki, au kuwa cheche ya kuchoma nyumba nzima. Chaguo lipo mikononi mwa jamii na viongozi wake. Taifa linalochagua kusikilizana, hata katikati ya tofauti, hujenga kesho iliyo salama zaidi. 🕊️

“Amani huanza pale sauti zinapokutana, si pale mawe yanaporushwa.”

Ni hayo tu!
Machafuko yenye nakshi ya maandamano
100%

Kila nyakati huwa kuna njia zake za Ku-survive haijalishi situation ipoje .

Maandamano ni moja ya njia ya kudai haki, Ila ni njia ambayo hufaa zaidi kwa nchi ambazo zimeendelea na zinazojalia haki hiyo .

Ikiwa katika nchi yako athari za maandamano ni kubwa basi unabidi kutumia njia mbadala za kudai haki, Kama Mazungumzo ,

Kwakuwa maandamano huratobiwa na wanasiasa , wanaharakati Ila wao mkiuana na kuumizana .

Wanasiasa hao hao hutafutana na kuweka maslahi binafsi na kugawana madaraka huku raia wameshafariki na kuumizwa .


Mfano Ukraine na Russia
Aliyeanzisha VITA ni Putin na Rais wa Ukraine Ila wanaokufa ni wanajeshi na raia ambao hahaha hatia kabisa.


Ili kuwa na jamii bora ni vizuri kutikubali kucheza mchezo wa MTU mwingine .

Don't play someone's game

Kama ilivyokuwa Vita ya kagera na Uganda , waliokufa na kuumia ni watu wengine Ila walioanzisha VITA walikuwa wanasiasa.


Ikiwa mwanasiasa kaanzisha VITA basi yeye ndo aingie VITANI na sio kuwatumia watu wengine .

Kama Nyerere na Idd Amin wana tofauti basi wao kwa wao wakaingie VITANI na sio MTU mwingine .

Saikolojia ya kuwadanganya watu kuwa andamaneni mkomboe nchi haina utoafuti wowote na ile , ya zamani.
Id's zenye ajenda ya kutuuzia uoga, lengo lake ni tutulie tutawaliwe kwa shuruti. Jipangeni upya, kizazi kimeshabadilika hiki, msitarajue tena kukitawala kwa mabavu, propaganda na hadaa za bei rahis. Tunafuatilia hizi porojo zenu, msitegemee mtatuhadaa tena maana tuna uelewa wa kutosha wa mbinu hizi za kichovu.
 
Hakuna Amani bila Haki
🚮 mnahuburi Amani huku mnateka na kupoteza mamia?
Tulia dawa iwaingie vizuri,nimepitia X sa hivi haraka haraka,dada yenu Maria,anatoa ratiba ya mwezi mzima,ikowemo jogging,kutayarisha mabango na upuuzi kibao

Wana kibao wanamkataa

Watu wameanza kuelewa na they won't play someone's game
 
Id's zenye ajenda ya kutuuzia uoga, lengo lake ni tutulie tutawaliwe kwa shuruti. Jipangeni upya, kizazi kimeshabadilika hiki, msitarajue tena kukitawala kwa mabavu, propaganda na hadaa za bei rahis. Tunafuatilia hizi porojo zenu, msitegemee mtatuhadaa tena maana tuna uelewa wa kutosha wa mbinu hizi za kichovu.
Nenda X huko wana wameanza kukataa ujinga,hii movement itafanikiwa tu inshallah

Nami kwa I'd hii hii huko X nimecomment kwa MARIA kumwambia watu hawataki huu upuuzi tena
 

My people,​


Utangulizi
Maandamano ni mojawapo ya njia kuu ambazo wananchi hutumia kueleza maoni yao, kudai haki, au kupinga maamuzi ya serikali. Kihistoria, maandamano yamechangia mabadiliko chanya katika jamii nyingi. Hata hivyo, kuna nyakati ambapo maandamano, badala ya kuwa daraja la suluhu, hugeuka kuwa moto unaoteketeza utulivu wa taifa. Makala hii inaangazia jinsi na kwa nini maandamano yanaweza kuzaa machafuko, pamoja na funzo linaloweza kujifunza.


---

Maandamano huanzia wapi?

Mara nyingi, chanzo cha maandamano ni malalamiko halali: ugumu wa maisha, ukosefu wa ajira, rushwa, au kunyimwa haki za msingi. Wananchi hukusanyika kwa matumaini kwamba sauti zao zitasikilizwa. Katika hatua hii, maandamano huwa kama mvua inayotafuta kuotesha haki.


---

Ni lini hali hubadilika?

Mabadiliko hutokea pale ambapo:

Mazungumzo hukosekana kati ya serikali na waandamanaji.

Nguvu kupita kiasi hutumika, na kuamsha hasira badala ya kutuliza hali.

Makundi yenye ajenda fiche hujipenyeza na kugeuza mwelekeo wa maandamano.

Taarifa potofu husambaa kwa kasi, zikichochea hofu na chuki.


Hapo, maandamano huacha kuwa madai ya haki na kuwa kimbunga cha vurugu.


---

Mifano ya athari za machafuko

Katika nchi mbalimbali duniani, maandamano yaliyogeuka machafuko yamesababisha:

Kupotea kwa maisha ya raia wasio na hatia

Uharibifu wa miundombinu na uchumi

Mgawanyiko wa kijamii na kisiasa

Kukwama kwa maendeleo kwa miaka mingi


Machafuko huumiza zaidi wale waliokuwa wakidai haki mwanzoni.


---

Je, maandamano ni mabaya?

Hapana. Maandamano ni haki ya kiraia na chombo muhimu cha demokrasia. Tatizo si maandamano yenyewe, bali namna yanavyosimamiwa na kuitikiwa. Bila hekima, uvumilivu, na mazungumzo, haki inaweza kupotea njiani.


---

Njia ya amani ni ipi?

Kuweka misingi ya mazungumzo ya wazi kati ya wananchi na viongozi

Kuheshimu sheria na utu wa binadamu pande zote

Kupinga vurugu kwa busara na elimu ya uraia

Kuweka mbele maslahi ya taifa kuliko hasira za muda mfupi


Amani si udhaifu; ni nguvu yenye subira.


---

Hitimisho

Maandamano yanaweza kuwa taa ya kuangaza njia ya haki, au kuwa cheche ya kuchoma nyumba nzima. Chaguo lipo mikononi mwa jamii na viongozi wake. Taifa linalochagua kusikilizana, hata katikati ya tofauti, hujenga kesho iliyo salama zaidi. 🕊️

“Amani huanza pale sauti zinapokutana, si pale mawe yanaporushwa.”

Ni hayo tu!
Hallucination, you must be among those killers, monsters,
You are hallucinating!! Vampires
Utajipinga, utajiuliza na utajibu wewe mwenyewe, damu za watu 10,000 na zaidi si mchezo. Hii ni maisha yenu yote, na vizazi vyenu havitaepukana na makasirisho mliosababisha
 
Nenda X huko wana wameanza kukataa ujinga,hii movement itafanikiwa tu inshallah

Nami kwa I'd hii hii huko X nimecomment kwa MARIA kumwambia watu hawataki huu upuuzi tena
Kama wameanza kukataa waambie wanajeshi wabaki vikosini ndio mtajua mko nje ya muda. Hakuna kitu kikubwa kama kuheshimu nyakati. Ni sawa na enzi ukiwa kijana unaweza kulala hata na wanawake watatu kwa siku, halafu unazeeka unalamisha kutumia vumbi la Congo utafia kifuani.

Ni hivi, hatuitaki ccm, na huu ni ukweli mnaolazimisha kuukataa hata kwa kufanya mauaji. Toka uchaguzi wa 2010 kizazi cha ccm kilishafika mwisho. Uchaguzi wa 2015 mkaponea chupuchupu. Kuanzia 2020 mkaanza kujitangaza kibabe nje ya box la kura. Na sasa umma umeonyesha wazi kuwa umechoka. Mnatuuzia porojo za wazungu wanataka raslimali sijui na upuuzi gani, ni raslimali zipi wazungu wamezikisa hapa nchini hadi sasa? Ombeni tusikamate silaha, mbona mtafurahi. Kama hamtakiwi kubalini zama zenu zimeisha. Huko X jazeni id's mnazotaka kufanya spinning, lakini hatuwataki fullstop.
 
Hallucination, you must be among those killers, monsters,
You are hallucinating!! Vampires
Utajipinga, utajiuliza na utajibu wewe mwenyewe, damu za watu 10,000 na zaidi si mchezo. Hii ni maisha yenu yote, na vizazi vyenu havitaepukana na makasirisho mliosababisha
Pole sana ndugu,so unafikir nami nilishika bunduki na kuwaua ndugu zangu watanzania au ni mtoa maamuzi wa operation zilizo fanyika?

Tupo hapa kuzuia umwagaji damu mwingine usitokee kwa kuwaelimisha vijana wasitumiwe kwa manufaa ya wachache wenye agenda zao
 
Kama wameanza kukataa waambie wanajeshi wabaki vikosini ndio mtajua mko nje ya muda. Hakuna kitu kikubwa kama kuheshimu nyakati. Ni sawa na enzi ukiwa kijana unaweza kulala hata na wanawake watatu kwa siku, halafu unazeeka unalamisha kutumia vumbi la Congo utafia kifuani.

Ni hivi, hatuitaki ccm, na huu ni ukweli mnaolazimisha kuukataa hata kwa kufanya mauaji. Toka uchaguzi wa 2010 kizazi cha ccm kilishafika mwisho. Uchaguzi wa 2015 mkaponea chupuchupu. Kuanzia 2020 mkaanza kujitangaza kibabe nje ya box la kura. Na sasa umma umeonyesha wazi kuwa umechoka. Mnatuuzia porojo za wazungu wanataka raslimali sijui na upuuzi gani, ni raslimali zipi wazungu wamezikisa hapa nchini hadi sasa? Ombeni tusikamate silaha, mbona mtafurahi. Kama hamtakiwi kubalini zama zenu zimeisha. Huko X jazeni id's mnazotaka kufanya spinning, lakini hatuwataki fullstop.
Haya ndio makosa makubwa mnayofanya katika kuleta mabadiliko,kwa kauli yako unaiambia Serikali kwamba mkishika silaha mtakinukisha,halafu kesho kutwa mnataka mruhusiwe kuandamana

Vijana hamko tayar kwa mabadiliko,mnagubikwa na hasira na kushindwa kuona ipi ni njia sahihi ya kuchukua

kwa akili hizi na mawazo haya ya fujo na hasira bado sana kufikia lengo lenu
 
Hata tsunami binadamu walipewa sign zote na wakaonywa wakapuuzia
Ni kweli ndio hulka ya wanadamu wanasahau haraka sana

Lakini jukumu letu ni kukumbushana umuhimu wa kuwa na jamii ambayo maelewano ndio msingi wa kutatua changamoto zetu
 
Wafuasi wa watawala haramu - majizi, watekaji, wafiraji, wauaji.. wanahangaika sana na propaganda za kipumbavu humu.

Hiki kizazi ni tofauti sana. Kwa mbinu za zamani hamtoboi, jipangeni upya mtende HAKI tuu, hakuna namna nyingine
 
Tulia dawa iwaingie vizuri,nimepitia X sa hivi haraka haraka,dada yenu Maria,anatoa ratiba ya mwezi mzima,ikowemo jogging,kutayarisha mabango na upuuzi kibao

Wana kibao wanamkataa

Watu wameanza kuelewa na they won't play someone's game
20241103_155318.jpg
 
Wafuasi wa watawala haramu - majizi, watekaji, wafiraji, wauaji.. wanahangaika sana na propaganda za kipumbavu humu.

Hiki kizazi ni tofauti sana. Kwa mbinu za zamani hamtoboi, jipangeni upya mtende HAKI tuu, hakuna namna nyingine
Hili tulilijua toka awali kwamba mitazamo yetu kwakuwa ni tofauti na wengi wenu basi tutapewa sifa ambazo hatuna

Si kila mpinga fujo na harakati zisizo na dira ni mfuasi wa serikali hii

Tupo kupigania jambo moja tu amani
 
Back
Top Bottom