Kilimbatzz
JF-Expert Member
- Feb 11, 2023
- 9,131
- 14,610
Sawa
Sidhani kama itakuwa ni waliofeli bali sasa walimu wa msingi lazima wawe wahitimu wa kidato cha sita ndio wataosoma diploma in primary education.Kwahiyo hapo maana yake mwalimu wa msingi ni yule aliyefeli kidato cha sita mamaee....
Ni kweli ni mabadiliko yenye maono lkn subiri kitakacho kuja kutokea,itakuwa km rasimu ya katiba ambayo ilihitimishwa kwa Mzee Warioba kupigwa.Nianze moja kwa moja,
Nlikua nafatilia Kongamano la Rasimu ya Sera Mpya ya Elimu na Mitaala ya 2023, katika mabadiliko hayo mojawapo ni namna ya kuandaa na kuajiri walimu.
Katika sera hii walimu watatakiwa kufanyiwa usahili na watakaopita ndio wataajiriwa, na walimu wote pia watatakiwa kusajiliwa.
Vile vile kunamabadiliko mazuri katika kuandaa walimu, ambapo sasa ualimu ngazi ya cheti utakoma badala yake walimu wa msingi watakuwa waliyohitimu Kidato cha Sita na watasoma Diploma ya Elimu ya Msingi kwa miaka miwili.
Kwa walimu wa sekondari watakuwa wakisoma Shahada ya Ualimu kwa miaka mitatu na mwaka mmoja wa internship jumla miaka minne.
Kiukweli haya ni mabadiliko chanya, kwani mkazo mkubwa katika kuandaa walimu sasa utajikita katika elimu kwa vitendo yaani elimu ya amali.
Hivi kwanini wanafunzi waliofeli ama walio pata ufauru wa chini ndio wanao enda kusomea fani ya ualimu?Kwahiyo hapo maana yake mwalimu wa msingi ni yule aliyefeli kidato cha sita mamaee....
Hiyo kada bongo inadharaulika sn... nikuulize ata ww mfno umemaliza six ukapata one ya 3 maybe PCB utaenda kusoma ualimu au afya???Hivi kwanini wanafunzi waliofeli ama walio pata ufauru wa chini ndio wanao enda kusomea fani ya ualimu?
Big noHiyo kada bongo inadharaulika sn... nikuulize ata ww mfno umemaliza six ukapata one ya 3 maybe PCB utaenda kusoma ualimu au afya???
Sijafuatilia kongamano. Je ulibahatika kujua haya mabadiliko yalianza kufanyiwa kazi, yaani wazo la mabadiliko hadi wahusika wa sekta mbalimbali kuanza kutoa mapendekezo, yakawekwa pamoja na kutoa hii rasimu, yalianza mwaka gani, na yalichukua muda gani hadi kupata rasimu hii? Ahsante!Nianze moja kwa moja,
Nlikua nafatilia Kongamano la Rasimu ya Sera Mpya ya Elimu na Mitaala ya 2023, katika mabadiliko hayo mojawapo ni namna ya kuandaa na kuajiri walimu.
Katika sera hii walimu watatakiwa kufanyiwa usahili na watakaopita ndio wataajiriwa, na walimu wote pia watatakiwa kusajiliwa.
Vile vile kunamabadiliko mazuri katika kuandaa walimu, ambapo sasa ualimu ngazi ya cheti utakoma badala yake walimu wa msingi watakuwa waliyohitimu Kidato cha Sita na watasoma Diploma ya Elimu ya Msingi kwa miaka miwili.
Kwa walimu wa sekondari watakuwa wakisoma Shahada ya Ualimu kwa miaka mitatu na mwaka mmoja wa internship jumla miaka minne.
Kiukweli haya ni mabadiliko chanya, kwani mkazo mkubwa katika kuandaa walimu sasa utajikita katika elimu kwa vitendo yaani elimu ya amali.
Wale walimu wa cheti Kama nawaona vile walivyopaniki wakiwaza mziki wa six ni nomaa., Lakini wasikate tamaa ni kujipanga tuNianze moja kwa moja,
Nlikua nafatilia Kongamano la Rasimu ya Sera Mpya ya Elimu na Mitaala ya 2023, katika mabadiliko hayo mojawapo ni namna ya kuandaa na kuajiri walimu.
Katika sera hii walimu watatakiwa kufanyiwa usahili na watakaopita ndio wataajiriwa, na walimu wote pia watatakiwa kusajiliwa.
Vile vile kunamabadiliko mazuri katika kuandaa walimu, ambapo sasa ualimu ngazi ya cheti utakoma badala yake walimu wa msingi watakuwa waliyohitimu Kidato cha Sita na watasoma Diploma ya Elimu ya Msingi kwa miaka miwili.
Kwa walimu wa sekondari watakuwa wakisoma Shahada ya Ualimu kwa miaka mitatu na mwaka mmoja wa internship jumla miaka minne.
Kiukweli haya ni mabadiliko chanya, kwani mkazo mkubwa katika kuandaa walimu sasa utajikita katika elimu kwa vitendo yaani elimu ya amali.
Ambao wanaajiriwa kwa usaili wana mishahara mikubwa?Ok, sawa. All in all mshahara nao uongezeke uwe mkubwa
Mshahara ukiwa mnono ndiyo kivutio kuliko kukuta tayari umeshapangiwa mshahara wa kuanzia ni mdogo, tunauuita mshahara wa bachelaAmbao wanaajiriwa kwa usaili wana mishahara mikubwa?