Salaam za Uhuru: Kazi na Bata — Maana yake nini hasa?

Salaam za Uhuru: Kazi na Bata — Maana yake nini hasa?

Sera za ccm ni kutumia vyombo vya dola kwenye mambo ya kiuchumi? Hiyo 2020 utapima sera wakati vyombo vya dola ndio vitatumika kuhakikisha ccm inatangazwa washindi? Huhitaji kuhubiri sera kwenye nchi ambayo vyombo vya dola vinaratibu matakwa ya watawala.

Unachoshindwa kuelewa ni kuwa wanasiasa wa upinzani wanatakiwa walete sera mbadala tuzipime na hizo "sera za CCM za kutumia vyombo vya dola kwenye uchumi".

Sasa badala ya kutuletea sera zao mbadala ili tuzijadili, wanachofanya ni kutuletea chagizo (slogan) za uchaguzi mkuu tuzijadili. Huoni kama hili tatizo la msingi kwa hawa wanaojiita wapinzani.

Au wewe unadhani wananchi wengi watawapa kura kwa sababu wana slogan nzuri?
 
Hivi zito tukikupa Dola utatufanyia nn ambacho hakifanyiki katika utawala Wa JPM?
 
Unachoshindwa kuelewa ni kuwa wanasiasa wa upinzani wanatakiwa walete sera mbadala tuzipime na hizo "sera za CCM za kutumia vyombo vya dola kwenye uchumi".

Sasa badala ya kutuletea sera zao mbadala ili tuzijadili, wanachofanya ni kutuletea chagizo (slogan) za uchaguzi mkuu tuzijadili. Huoni kama hili tatizo la msingi kwa hawa wanaojiita wapinzani.

Au wewe unadhani wananchi wengi watawapa kura kwa sababu wana slogan nzuri?

Asilimia 70% ya wapiga kura nchini hupiga kwa hamasa wakati wa uchaguzi na sio hizo sera unazosema. Mtu akishapata uongozi anaamua aongoze vipi na sio lazima sera zinasema nini.
 
Kiongozi mkuu anakula bata tu hana wasi hizi kelele ni kutufurahia wengine wenye maumivu
 
Hivi zito tukikupa Dola utatufanyia nn ambacho hakifanyiki katika utawala Wa JPM?

Kwa bahati mbaya uwezo wako wa kufikiri na kutamani ni haya unayohubiriwa kwenye utawala huu. Kwa Zitto utapata rais bora na utafahamu urais hasa ni nini.
 
Kwa bahati mbaya uwezo wako wa kufikiri na kutamani ni haya unayohubiriwa kwenye utawala huu. Kwa Zitto utapata rais bora na utafahamu urais hasa ni nini.
Acha kuropoka kisiasa ww, swali langu linahitaji hint , sio rubbish kama hii, subili mlengwa atajibu
 
Acha kuropoka kisiasa ww, swali langu linahitaji hint , sio rubbish kama hii, subili mlengwa atajibu

Kafue chupi za watoto wa boss wako, hapa unajichanganya tu. Shoga mjane ww.
 
Ni Tanzania ambako wanasiasa wanatumia muda mwingi kujadili vibwagizo (slogan) vya uchaguzi mkuu miaka miwili kabla ya Uchaguzi!

Mwanasiasa kama Lowassa huwezi kumsikia leo anasema Mabadiliko Lowassa, Lowassa Mabadiliko kwa sababu huo muda wa chagizo umepita. Anajua 2020 atakuja na slogan nyingine pamoja na kuwa slogan ya 2015 ilikuwa maarufu. Hii ina maana kuwa, hoja ya msingi sio slogan za uchaguzi bali sera na Ilani ya Uchaguzi.

Wamarekani wengi kwa sasa hawajadili tena Make America Great Again kwa sababu kwa sasa sio kipaumbele.

Kwa sasa tunataka kushawishiwa tuanze kujadili chagizo la Uchaguzi badala ya Sera au Ilani za Uchaguzi.

Tanzania kuna vituko!

Wanasiasa wanataka kufanya siasa nyepesi nyepesi kwa sababu wamekosa uwezo wa kushawishi wananchi wengi kuhusu Sera za vyama vyao.

Leo hii ukiuliza watu wengi mitaaani kuhusu sera za Act-Wazalendo hawawezi kukupa jibu sahihi lakini kiongozi mkuu wa chama anataka kueneza kwanza kibwagizo cha uchaguzi mkuu. This is fun to say the least!

You are the one who is funny to say the least. How can the opposition spread their policies/ messages while political activities are banned in the country? The socalled "muswada wa vyama vya siasa" is going to legalize the illegal ban of political activities issued by the cowardest president never seen before in the history of our country, and you still dont get the basis of Mh. Zitto's message, really????
 
Mkuu,MAGA slogan kwa sasa sio hoja kwa wapinzani bali kinachojadiliwa sana ni utekelezaji wa sera za Trump/Republican party.
MAGA ni hoja kubwa ya wapinzani kubeza pale ambapo Trump anaharibu.. Fuatilia vizuri utaona.
 
Ukiona mtu anakimbilia kusema anatukanwa ujue kaishiwa na hoja. Na kwa kiasi kikubwa kamezwa na propaganda mfu za mkuu wa nchi eti wapinzani kazi yao ni kutukana. Ukimuuliza aseme ametukanwa kaambiwaje hana lolote zaidi ya kukimbia kusikia ukweli wa mwenendo wake.
Natamani sana kusikia huo ukweli zaidi ya kudai tume huru, uhuru usio na mipaka na haki bila kuwajibika, tena kwa lugha tatanishi.

Labda uelewa wako wa huo wa lugha yao ndio ufahamu wako wa kiwango cha juu? Kama ni hivyo zipi Sera na Mikakati mbadala tujadili humu?

Iwapo mnashindwa kukemea matumizi , mabaya ya ruzuku mnakuwa na uhalali gani wa kulaumu wanaofanya mambo ya maendeleo yanayoonekana?
 
Ni Tanzania ambako wanasiasa wanatumia muda mwingi kujadili vibwagizo (slogan) vya uchaguzi mkuu miaka miwili kabla ya Uchaguzi!

Mwanasiasa kama Lowassa huwezi kumsikia leo anasema Mabadiliko Lowassa, Lowassa Mabadiliko kwa sababu huo muda wa chagizo umepita. Anajua 2020 atakuja na slogan nyingine pamoja na kuwa slogan ya 2015 ilikuwa maarufu. Hii ina maana kuwa, hoja ya msingi sio slogan za uchaguzi bali sera na Ilani ya Uchaguzi.

Wamarekani wengi kwa sasa hawajadili tena Make America Great Again kwa sababu kwa sasa sio kipaumbele.

Kwa sasa tunataka kushawishiwa tuanze kujadili chagizo la Uchaguzi badala ya Sera au Ilani za Uchaguzi.

Tanzania kuna vituko!

Wanasiasa wanataka kufanya siasa nyepesi nyepesi kwa sababu wamekosa uwezo wa kushawishi wananchi wengi kuhusu Sera za vyama vyao.

Leo hii ukiuliza watu wengi mitaaani kuhusu sera za Act-Wazalendo hawawezi kukupa jibu sahihi lakini kiongozi mkuu wa chama anataka kueneza kwanza kibwagizo cha uchaguzi mkuu. This is fun to say the least!
Simpleton
 
Kiongozi mkuu wa chama AKA Ayatollah yuko busy kuuza slogan ya Uchaguzi Mkuu wakati hata sera za chama chake hazifahamiki!
Hivi kati ya Zitto na Jiwe nani waweza kumuita Ayattollah?
Sio huyu anayesema atawatwanga shangazi wa msaidizi wake mkuu?
Huyuanaye amka asubuhi na kufuta sherehe muhimu Kwa taifa kuliko nyingine yeyote bila kushauriana na yeyote?
 
Mkuu unaonekana hufuatilii siasa za Marekani kabisa wewe! Wapinzani nchini Marekani mpaka leo wanaisakama #MAGA huku frontiers wakizidi kuipamba.. Hapa umeteleza!
Labda hujamfahamu vizuri huyu MTU MsemajiUkweli, ni mtu muongo na mtungaji wa hoja kinafiki sana.
Yeye sio kuwa hafahamu anachosema, no anajuwa kabisa ukweli lakini hapo yuko kazini anatetea tumbo lake
 
Kwa taarifa yako watanzania wanaotambua sera hawafiki 10%. Wengi huuziwa maneno na Slogan tamu tamu. Ukitaka kuamini pita mitaani uone ni wangapi wanasoma magazeti au vitabu , na ni magazeti gani wanapenda kusoma. Au ukitaka kifurahi anzisha uzi wa sera hasa za ccm kisha upost hapa jukwaani uone ni watu wangapi watachangia hususani wanaccm.

Na ukitaka kupata mshangao, chunguza uone ni wasomi wangapi hujisomea vitabu kwa hiari baada ya kuhitimu vyuo. Watu wasiokuwa na utaratibu wa kujisomea ndio utazumzia kuzifahamu sera?
Korosho tunakopwa hiyo hela ya gazeti tutoe wapi?
 
Tatizo la hawa wanasiasa ni kufanya siasa zilizojikita kwenye ushabiki kama wa michezo. Siasa za aina hii haziwezi kuwapata wananchi ambao kura yao ni maisha yao.

Inashangaza kuona kiongozi mkuu wa chama anajikita katika kujadili slogan ya kampeni za uchaguzi mkuu wakati hata sera za chama chake hazijulikani!
Unazungumzia KURA? huoni aibu kutaja hilo? tangu lini ccm ilifanikiwa Kwa kura kama sio kupora? (maana imevuka kiwango cha kuiba)
Yapo maeneo kadhaa kama Tunduru, Dodoma, Tabora nk ambayo kipimo cha illiteracy kinafahamika kuwa ndio mtaji inaotumia ccm kupata kura bila wizi bali ulaghai
 
Natamani sana kusikia huo ukweli zaidi ya kudai tume huru, uhuru usio na mipaka na haki bila kuwajibika, tena kwa lugha tatanishi.

Labda uelewa wako wa huo wa lugha yao ndio ufahamu wako wa kiwango cha juu? Kama ni hivyo zipi Sera na Mikakati mbadala tujadili humu?

Iwapo mnashindwa kukemea matumizi , mabaya ya ruzuku mnakuwa na uhalali gani wa kulaumu wanaofanya mambo ya maendeleo yanayoonekana?

Unachekesha walionuna, Nyerere alipowatoa wakoloni alionyesha sera gani zikajadiliwa? Maendeleo yanayoonekana kama shule, hospital, reli nk vyote ni maendeleo yaliyooekana. Ni kipi kilitufanya tuwaondoe wakoloni kama lengo letu lilikuwa maendeleo yanayoonekana? Msiibe kura kisha wananchi wawachague wawatakao kama hutaona maendeleo ya kisasa badala ya hayo ya kutumia jeshi kwenye kununua korosho.
 
Unachekesha walionuna, Nyerere alipowatoa wakoloni alionyesha sera gani zikajadiliwa? Maendeleo yanayoonekana kama shule, hospital, reli nk vyote ni maendeleo yaliyooekana. Ni kipi kilitufanya tuwaondoe wakoloni kama lengo letu lilikuwa maendeleo yanayoonekana? Msiibe kura kisha wananchi wawachague wawatakao kama hutaona maendeleo ya kisasa badala ya hayo ya kutumia jeshi kwenye kununua korosho.
Hoja zako zinachekesha. Heri wakoloni, au!
 
Kazi na bata ndio yededeee,wale wa kutoka chattle wameishia kutishia watu badala ya kufanya kazi
 
Back
Top Bottom