Sakata la uchimbaji wa Bauxite changamoto mpya Lushoto

Sakata la uchimbaji wa Bauxite changamoto mpya Lushoto

nahonho

Member
Joined
Feb 1, 2013
Posts
34
Reaction score
9
Kama ilivyo ada kwa serikali ya CCM kufumbia macho maslahi ya umma na kuwabeba wawekezaji huku raia wakiachwa na athari za uchimbaji madini Tanzania, UCHIMBAJI UNAOTARAJIWA KUANZA HIVI KARIBUNI WA MADINI YA BAUXITE KIJIJI CHA MAGAMBA WILAYA YA LUSHOTO HALI IMETAJWA KUWA TETE.

Hali hiyo imetokana na kile kinacholalamikiwa na wanakijiji wa kijiji husika, kata na uongozi wa wilaya kudai hawajashirikishwa kwenye mpango huo ulio mbioni kuanza .

Wawekezaji walidai kupata baraka za mkuu wa wilaya lakini walipotakiwa na uongozi wa kijiji kuonesha kibali toka kwa kiongozi huyo kibali hakikuwepo.

Kilio cha wakazi kijijini hapa ni kuona raslimali hiyo inayowazunguka haitawanufaisha kwa lolote licha ya kuachwa na madhara makubwa yatokanayo na uchimbaji huo.

Kesho kutwa jumamosi ya wiki hii kutakuwa na mkutano kujadili juu ya uwekezaji huo na mkuu wa wilaya hiyo atakuwepo kutoa ufafanuzi.

Maeneo yatakayoathirika na uchimbaji huo ni pamoja na eneo la hekta nane linalomilikiwa na chuo kikuu cha Sebestian Kolowa mjini Lushoto.

Uongozi wa chuo pia haujashirikishwa na hayo yameelezwa na makamu mkuu wa chuo hicho Bibi Aneth Munga saa chache leo asubuhi wakati akiongea na wanachuo wa mwaka wa kwanza chuoni hapo.

BAUXITE EXPLOITATATION itaua mali asili za northen pick ikiwa ni pamoja na aina tofauti za mimea zaidi ya 684 zinazozunguka milima Usambara ambazo ni urithi mkubwa kwa mtanzania kwa faida ya wawekezaji.
 
Tuache kulalama. Dawa ya mambo ya aina hii ni kuwafurusha mbali kabisa hao waporaji waliopewa jina zuri la wawekezaji. wanawekeza nini wakati wanachukua? Au kiswahili kimebadilika?
 
Eneo husika lina raslimali nyingi sana ya bauxite kuanzia kwenye nyumba za watumishi wa shule ya sekondari mazinde juu hadi shuleni penyewe umbali wa kama kilometa moja na nusu. Ukanda mzima wa magamba coast una maeneo mengi sana yenye madini hayo.

Ila kutoka na mfumo mbovu wa uvunaji raslimali kwenye nchi hii + aina ya viongozi tulio kuwa nao. Kuna maumivu mengine hapa kama jinsi kulivyo kuwa na maumivu kwenye madini mengine kama watu wataendelea kulala. Lazima tukatae iwe kwa maslahi ya wananchi sasa.
 
Tusije tukashanga wenye jina lao "magamba" wakawa ndo wamiliki halisi wa mgodi na si wawekezaji!
 
Tusije tukashanga wenye jina lao "magamba" wakawa ndo wamiliki halisi wa mgodi na si wawekezaji!

Mkuu.
Umeniacha hoi balaa! Eneo linaitwa Magamba tangu kitambo kirefu, kama unafuatilia utakuwa unaikumbuka vizuri Magamba Boys ambayo baade ilirudishwa kwa wenyewe KKKT na kugeuzwa kuwa chuo kikuu cha kumbukumbu ya Sebastian Kolowa.

Hata hivyo jina Magamba kwa upande wa ccm unajua kuwa lilipata nguvu kutokana na ile dhana iliyo shindwa "Vua gamb"
 
  • Thanks
Reactions: rpg
Back
Top Bottom