<font size="3">Diploma ya ICT unakuwa bado una mambo mengi ya kujifunza na inategemea Diploma hiyo ina contents zipi ila cha msingi katika masomo yako jaribu kufuata mkondo kati ya hii ifuatayao maana ICT ni pana sana.<br />
<b>1.</b> <b>Computer</b> <b>Programming </b>- uwezo wa kuandika application softwares kwa kutumia lugha za kumputa, unatakiwa uwe mwerevu hasa kwenye logics, hesabu kwa ujumla ( Hii haina siko may be uwe mwalimu)<br />
<b>2.</b> <b>Data Base Programming </b>- uwezo wa kuandika Database kwa kutumia lugha za nne za komputer ( Hii ina soko sana kwa sasa) hapa unakutana na programs kama Oracle, Visual Basic, SQL nk<br />
<b>3. Network Systems </b>- Hapa utajifunza ujuzi wa ku install servers, routers, switches na mawasiliano kwa komputer kwa ujumla, <br />
kuna mitihani ya Microsoft na Cisco unaweza kufanya ili kujipima ujuzi wako. ( Hii ina soko sana hasa kwa makampuni ya kugawa internet (Internet Service Providers), Kwenye mabenki vitengo cha ICT hasa security systems, Makampuni ya Simu kama VODA, TIGO, ZAIN nk<br />
Kifupi ukifuata mkondo huu unatakiwa uwe mwerevu, mdadisi na unayependa kujifunza hasa logics. ( Hii ina market kubwa sana)<br />
<b>4. Web Designing </b>-- hii ni kutengeneza web pages, blogs na vitu kaa hizo -- kwa mafano unapofungua hii JF basi kumbuka kuna designing imefanyika ya hali ya juu. ( Hii ina market kubwa sana)<br />
<br />
Diploma Level hiyo ya miaka miwili watakufundisha kidogo kidogo kwenye mambo hayo 4 si detailed, kinachotakiwa wewe ndiyo uchague mkondo utakaoupenda na kujisomea zaidi na zaidi bila kuchoka ili ukimaliza Diploma yako basi unaweza either kujiajiri au kufanya kazi fupi kwa malipo. Kuajiriwa kwa kudumu ukiwa na Diploma level si rahisi kwa sasa.<br />
<br />
Nakutakia maisha mema na hongera sana kuchagua ICT ingawa kozi hii ni pana sana kuliko vile watu wengi wanafikiria. <br />
<br />
</font>