Polepole nae majuzi kasema ili kuwa hata kama hamna tamko la Serikali kuthibitisha kama Tonny ni mshauri wetu lakini hatufai.
Polepole na waumini wenzie wa NYUNGU hawawezi kumkubali Blair!!!
Polepole nae majuzi kasema ili kuwa hata kama hamna tamko la Serikali kuthibitisha kama Tonny ni mshauri wetu lakini hatufai.
CCM itafute mgombea 2025. Vinginevyo yatatokea yale ya 2015. Ni ushauri tuKosa wanalolifanya ni kumrithisha rafiki au adui rais wetu. Kama wao walikosana na Blair kipindi hicho Mama Samia halazimiki kufuata nyayo zao.
Shirika la habari la South Africa walikuwa na mjadala kuhusu Mama Samia kumteua Tony Blair kuwa mshauri wake.
Hoja ya wachambuzi haikuwa kwa nini Tony Blair Bali ilikuwa credibility ya Tony Blai...
Anashauri namna ya ku lobby madili huko majuu, wakitaka ameue kilaza wao Zuma au? Pumbavu sana.Shirika la habari la South Africa walikuwa na mjadala kuhusu Mama Samia kumteua Tony Blair kuwa mshauri wake.
Hoja ya wachambuzi haikuwa kwa nini Tony Blair Bali ilikuwa credibility ya Tony Blair...
Nitajie mwafrika mmoja ambae wakati wowote anaweza kuinua simu na kuzungumza na RAIS wa Marekani na akamsikiliza kuhusu uhitaji wetu wa chanjo? Ushauri wa Blair ni wa muda tu na ni kuhusu janga la corona na jinsi ya kupambana nalo!!!Fedheha kubwa kwa taifa, hakuna muafrika anaweza kuwa adviser wake?
Kunja ngumi jipige kifuani huku ukisema "mimi ni mpumbavu"!Nitajie mwafrika mmoja ambae wakati wowote anaweza kuinua simu na kuzungumza na RAIS wa Marekani na akamsikiliza kuhusu uhitaji wetu wa chanjo? Ushauri wa Blair ni wa muda tu na ni kuhusu janga la corona na jinsi ya kupambana nalo!!!
Tayari wameshabadilisha uziShirika la habari la South Africa walikuwa na mjadala kuhusu Mama Samia kumteua Tony Blair kuwa mshauri wake.
Hoja ya wachambuzi haikuwa kwa nini Tony Blair Bali ilikuwa credibility ya Tony Blair.
Wanasema Tony Blair hana credibility, hivyo kumteua kuwa mshauri ni kosa na wanashangaa imekuwaje Tanzania nchi iliyopigania ukombozi kufanya kitu kama hicho.
Mimi binafsi kwenye hili sijui hata nisimamie wapi maana sijui pa kuanzia, ngoja tuendelee kusubiri wajuvi wakilichambua kwa hoja.
View attachment 1987100
Dua la kukuCCM itafute mgombea 2025. Vinginevyo yatatokea yale ya 2015. Ni ushauri tu
![]()
Rais Kikwete akutana na UK Ex-Prime Minister, Tony Blair ikulu Dar es salaam
Waziri Mkuu wa zamani wa Uingereza Tony Blair ameahidi kuangalia uwezekano wa kuzisaidia shule za sekondari za vijijini katika Tanzania, kwa kuziwekea umeme wa nguvu za jua ili nazo zianze kunufaika na teknolojia ya kisasa katika masomo. Aidha, Bw. Blair ameahidi kuwa atasaidia Tanzania...www.jamiiforums.com
Kunja ngumi jipige kifuani huku ukisema "mimi ni mpumbavu"!
Nakuunga mkono mkuu..kwakifupi hawana cha kutushauri na hawana cha kutusaidia...japo sio mshabiki wa samia lakin hiz fedha za misaada huwa zina masharti huwez jua hata kwa hii appointment ya Blair ni influence ya nan?SA sidhani kama wanakitu chochote cha kuifundisha Tanzania..
Watu wengi wanatanguliza siasaKuna tatizo kubwa kama Mkuu wa nchi atakuwa na washauri peke yao walioelimishwa kwa fedha za multilateral institutions au taasisi za magharibi!!! Mlengo wao mara nyingi sio kuwa independent thinkers bali to always lean towards western interests na sio interests za nchi zao!!! Ni vema kama kiongozi akiwa na jopo [ diversity] la washauri hasa kwenye mambo ya uchumi kuliko kumtegemea kiumbe mmoja!!
Kuhusu uteuzi wa Tony Blair, mimi binafsi sina tatizo kutegemeana na nchi inataka nini kutokana na uteuzi huo. Katika miaka hii ya utawala wa Magufuli nchi yetu haikuwa na uhusiano mzuri na mataifa mengi hasa ya Ulaya na Marekani; hivyo ikaonekana kutokana na historia ya huko nyuma enzi za Mkapa, mtu pekee ambae anaifahamu vizuri nchi yetu na angeweza kutusaidia kurudisha uhusianao mzuri na nchi za nje ili kupata misaada hasa wa kupambana na covid 19 ni taasisi ya Tony Blair.
Tukumbuke kuwa huko nyuma akiwa Waziri Mkuu enzi ya Mkapa nchi yetu ilikuwa na ludo la madeni ya nje na ni huyu huyu Tony Blair aliyetusaidia kuwashawishi wadeni wetu kupunguza na hata kuyafuta madeni na nchi ikapata afueni. Ni kufuatana na historia hiyo na matatizo tuliyonayo na covid 19 ndio maana ikaonekana kuwaomba taasisi ya Tony Blair kutusaidia ni jambo la busara. Tukumbuke pia kuwa hizi chanjo za covid19 zinapatikana hasa kwenye nchi zilizoendelea na hasa marekani hivyo tunahitaji mtu anayekubalika na BIDEN iili kupata hizo chanjo!
Tanzania sio nchi pekee ya Africa inayomtumia Tony Blair kwa ushauri. Majirani zenu wa Rwanda wamekuwa wanamtumia kwa muda mrefu sasa na wana matokeo mazuri
Acha matusi mtoto jifunze kujibu hoja!!! Hizi shule zenu za kata haziwafundishi kufikiri bali matusi tu ndio maana mnasema mmemaliza shule huku kichwani hamna kitu mmejaza pumba!!! Kwa mtindo huu mtajazana vijiweni na vyeti bila kuajiliwa.
Bwashee naona umekuwa shabiki fuata upepo hata ukitafsri vipi bado kukwepa kodi/kuficha pesa kwa mtu ambaye anatakiwa awe mfano ni kosa la kimaadili, kwa taarifa yako labda ni wewe na wenzako ndio mnamuona Blair ni mtu wa maana, sijui hiyo unaita elimu ,elimu mwenyewe huna kitu, unaweza ukawa hata professor lakini kama hujitambui unakuwa swa na ngumbaru bwashee😁😁 Eti kwny Pandora yumo kaficha pesa zake za kula rushwa?Mlipoambiwa elimu elimu elimu mlibisha.Jifunze tofauti Kwanza Kati ya Tax Avoidance vs Tax Evasion.
Huyu ni nani!? Au mwakilishi wa mabepari wanaokuja kuchukua nafasi za machinga mjini!?Hii picha ya mwaka gani mbona ina utata?
Kwa hiyo ujinga wao unahalalisha ujinga wetu, au!? Mama kweli anaupiga mwingi.Wao Ramaphosa mbona akitishwa na wazungu Tu kuhusu land reforms anaufyata?
Utata kweli kweli.Hii picha ya mwaka gani mbona ina utata?
Anacho shauriwa yeye Ndo maamuzi yanayotekelezwa kwako Na kwa wananchi woteWengine tulishaliona hapa na kuandika, hii ni fedheha sana,Blair ni tapeli la kimataifa, yeye ni mtu wa kupiga dili tu hana lolote, ana historia mbaya sana na hizo dili zake na hata Pandora Papers yumo kaficha pesa zake anazopata kwa kula rushwa.
Na hiyo pesa ya msaada kwa ajili ya COVID itaishia kumlipa Blair. Sijui huyu tapeli atamshauri nini raisi wetu ambacho washauri wa raisi wetu wameshindwa kumshauri au hawakijui.
Naona tayari umeshapaniki Manka.Bwashee naona umekuwa shabiki fuata upepo hata ukitafsri vipi bado kukwepa kodi/kuficha pesa kwa mtu ambaye anatakiwa awe mfano ni kosa la kimaadili, kwa taarifa yako labda ni wewe na wenzako ndio mnamuona Blair ni mtu wa maana, sijui hiyo unaita elimu ,elimu mwenyewe huna kitu, unaweza ukawa hata professor lakini kama hujitambui unakuwa swa na ngumbaru bwashee
Zuma ana kesi mahakamani huko. Na ninyi mna la kujifunza hapo. Au ninyi marais wenu wako juu ya sheria.?SA sidhani kama wanakitu chochote cha kuifundisha Tanzania..