Sababu za kuwaingiza ukawa Ikulu 25 Oct

Sababu za kuwaingiza ukawa Ikulu 25 Oct

sichasony

Member
Joined
Feb 3, 2014
Posts
14
Reaction score
3
1. Mwenendo wa bunge lililopita ambao wananchi wengi walikuwa wakilalamikia, maamuzi ambayo hayakuonesha uzalendo. Lugha chafu, matusi na vijembe.
2. Ukwepeshaji wa mambo wakati wa bunge maalum la katiba. Mambo ya msingi ambayo yangeweka misingi ya uwajibikaji, utawala wa sheria, kupunguza madaraka ya raisi, ardhi kuwa chini ya wananchi badala ya raisi, tunu za taifa nk.
3. Watu wenye lugha ya kuudhi, kukejeli na hata kudhalilisha ndani ya ccm ndio wanaoonekana kuwa wa maana na kupewa nyadhiza za kuongoza jamii.
4. Idadi kubwa ya watu wanaotuhumiwa kwa ufisadi iko ndini ya ccm kuliko vyama vingine.
5. Tukimkubali magufuli, tutakuwa tumekubali katiba iliyopendekezwa na wabunge wa ccm badala ya wananchi.
6. Hatutafuti mtu mkamilifu kuongoza taifa, tunataka uwajibikaji wa kisiasa utakaoleta ushindani kimaendeleo. Hivyo chama tawala kikitoka madarakani, watajua kumbe wananchi wanayomamlaka kutuweka pembeni tusipowatumikia ipasavyo. Watakaoingia watakuwa na hofu hiyo hiyo. Ndiyo maana tunasema 25 oct ni UKAWA.
 
Elimu afya na kilimo ndo kila kitu katika taifa
 
7. Uchumi wa nchi na wananchi wake ambao wengi wao ni Malofa/Wapumbavu unazidi didimia.
 
CCM wanatakiwa kufanya ulinganifu, kati ya yale walioahidi 2010 na watakachofanya awamu hii. Eti wao wanaweka kando yalopita na kutuletea mapya, muda ukifika nayo yatawekwa kando tena bila kutekelezwa. Tulichoamua ni mabadiliko UKAWA.
 
KATIBA KATIBA KATIBA !! Hapa CCM wameuawa!! Na sasa walificha hili kwa mgongo wa Richmond ya miaka saba !
 
wanaccm mpaka sasa wanaonekana wamesahau maana ya ukawa ambapo mawazo yao yalichakachuliwa na viongozi wao...rasimu ya warioba ilichukua mawazo ya wananchi(wakiwemo wanaccm) ila viongozi wao wakayaedit....wanaccm wengi saiv hawajaribu kujenga hoja za chama chao zaidi ya kumuandama lowassa tu....ukawa hawazungumzii suala la ufisadi vilevile nao ccm hoja ya katiba wameiweka kapuni....hapa kazi ipo
 
Miaka 50 ya uhuru hakuna chochote watupishe ukawa wanafuz bado wanakaa chini kutoka ndege 10 had kufikia ndege moja 1 ndege hiyo hiyo 1 wafanyakaz 200 pembe zote za ndovu zinazokamatwa China znatoka Tanzania naomba niishie hapa coz ninahasira
 
chama kinaelekeza feza nyingi kwenye mambo ambayo hayamnufaishi mwananchi
 
Hata nchi zilizoendelea hakuna kitu kama hicho!!!
Wabongo bwana!!!

Hao wote wanaotupa ujinga eti haiwezekani elimu bure wao walisomeshwa bure mpaka vyuo vikuu, iliwezekanaje? Tatizo ni ubinafsi na roho mbaya na hii ni kwsbb wao weshapata mitaji ya kuwasomesha watoto wao. Wtupishe
 
1. Mwenendo wa bunge lililopita ambao wananchi wengi walikuwa wakilalamikia, maamuzi ambayo hayakuonesha uzalendo. Lugha chafu, matusi na vijembe.
2. Ukwepeshaji wa mambo wakati wa bunge maalum la katiba. Mambo ya msingi ambayo yangeweka misingi ya uwajibikaji, utawala wa sheria, kupunguza madaraka ya raisi, ardhi kuwa chini ya wananchi badala ya raisi, tunu za taifa nk.
3. Watu wenye lugha ya kuudhi, kukejeli na hata kudhalilisha ndani ya ccm ndio wanaoonekana kuwa wa maana na kupewa nyadhiza za kuongoza jamii.
4. Idadi kubwa ya watu wanaotuhumiwa kwa ufisadi iko ndini ya ccm kuliko vyama vingine.
5. Tukimkubali magufuli, tutakuwa tumekubali katiba iliyopendekezwa na wabunge wa ccm badala ya wananchi.
6. Hatutafuti mtu mkamilifu kuongoza taifa, tunataka uwajibikaji wa kisiasa utakaoleta ushindani kimaendeleo. Hivyo chama tawala kikitoka madarakani, watajua kumbe wananchi wanayomamlaka kutuweka pembeni tusipowatumikia ipasavyo. Watakaoingia watakuwa na hofu hiyo hiyo. Ndiyo maana tunasema 25 oct ni UKAWA.

pipooooz
 
Back
Top Bottom