Sababu za CCM Kuogopa Katiba Mpya Hizi Hapa

Sababu za CCM Kuogopa Katiba Mpya Hizi Hapa

Richard Mlangi

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2012
Posts
380
Reaction score
194
Katiba mpya sio ilani ya CCM, na CCM wanajitahidi kuipinga kwa vitendo ikiwamo kuyakataa maoni ya wananchi na kuweka maoni yao (ambayo kimsingi ni katiba iliyopo sasa) na kuhakikisha kila kifungu kinamaslahi kwa ccm na hivyo kuvuruga mchakato mzima wa kuandika katiba mpya.

Kwa mtazamo wangu, sababu za kufanya hivyo ni kuwa;

1. Udhaifu wa Katiba ya sasa (au hiyo wanayoandaa) unakifanya Chama tawala kushika hatamu ie mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali inakuwa chini ya Chama tawala.

2. Udhaifu wa Katiba ya sasa unaondoa utaifa miongoni mwa Watanganyika na hivyo kurahisisha matumizi mabovu na hata uporaji wa rasilimali za taifa ie hakuna Mtanganyika anayejihisi kuwa na wajibu kwa ardhi na rasilimali za Tanganyika maana Tanganyika haina mambo yake.

3. Udhaifu wa Katiba ya sasa unawafanya watendaji wakuu wa serikali kuwajibika zaidi kwa Chama kuliko Wananchi ie Chama kina uwezo wa kumuwajibisha kiongozi lakini sio Wananchi.

4. Udhaifu wa katiba ya sasa unawapa nguvu zaidi wanasiasa katika jambo lolote lenye mustakabali kwa taifa na kuwaacha kando wataalamu au wazalendo wasio na vyama.

5. Udhaifu wa katiba ya sasa hauweki mipaka au separation of powers kati ya mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali hali ambayo inafanya mihimili yote kuwajibika kwa mtu mmoja ambaye ni mwenyekiti wa chama tawala.

Mambo hayo yana faida kubwa sana kwa CCM !
 
Ccm mmelisikia hilo, ondoeni pamba masikioni mtumikie wananchi waliowapa dhamana.
 
Katiba mpya sio ilani ya CCM, na CCM wanajitahidi kuipinga kwa vitendo ikiwamo kuyakataa maoni ya wananchi na kuweka maoni yao (ambayo kimsingi ni katiba iliyopo sasa) na kuhakikisha kila kifungu kinamaslahi kwa ccm na hivyo kuvuruga mchakato mzima wa kuandika katiba mpya.

Kwa mtazamo wangu, sababu za kufanya hivyo ni kuwa;

1. Udhaifu wa Katiba ya sasa (au hiyo wanayoandaa) unakifanya Chama tawala kushika hatamu ie mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali inakuwa chini ya Chama tawala.

2. Udhaifu wa Katiba ya sasa unaondoa utaifa miongoni mwa Watanganyika na hivyo kurahisisha matumizi mabovu na hata uporaji wa rasilimali za taifa ie hakuna Mtanganyika anayejihisi kuwa na wajibu kwa ardhi na rasilimali za Tanganyika maana Tanganyika haina mambo yake.

3. Udhaifu wa Katiba ya sasa unawafanya watendaji wakuu wa serikali kuwajibika zaidi kwa Chama kuliko Wananchi ie Chama kina uwezo wa kumuwajibisha kiongozi lakini sio Wananchi.

4. Udhaifu wa katiba ya sasa unawapa nguvu zaidi wanasiasa katika jambo lolote lenye mustakabali kwa taifa na kuwaacha kando wataalamu au wazalendo wasio na vyama.

5. Udhaifu wa katiba ya sasa hauweki mipaka au separation of powers kati ya mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali hali ambayo inafanya mihimili yote kuwajibika kwa mtu mmoja ambaye ni mwenyekiti wa chama tawala.

Mambo hayo yana faida kubwa sana kwa CCM !

unajua usemalo?au kwa sababu umesomeshwa na serikali ya chama hichohicho kisichotetea maslahi ya wanamchi
 
Yaani ni bora CCM iendelee kung'ang'ania Katiba hii iliyo mbovu lakini yenye kushikilia Amani ,kuliko kupata katiba itakayo igawa TZ .
 
unajua usemalo?au kwa sababu umesomeshwa na serikali ya chama hichohicho kisichotetea maslahi ya wanamchi
Hapana unakosea; Mtoa mada hawajibiki kulipa fadhila kwa chama kilichohama kwenye misingi yake ya kutetea wakulima na wafanyakazi na kuanza kukumbatia wizi, unyanganyi; ujangili ufisadi na uharamia! hata kidogo ukweli lazima usemwe hata kama ni Baba mzazi amekosea na una akili nzuri, mkweli na jasiri utamwambia tu kwamba Baba weeh! wacha kuvuruga rasllimali zetu!
 
Katiba mpya sio ilani ya CCM, na CCM wanajitahidi kuipinga kwa vitendo ikiwamo kuyakataa maoni ya wananchi na kuweka maoni yao (ambayo kimsingi ni katiba iliyopo sasa) na kuhakikisha kila kifungu kinamaslahi kwa ccm na hivyo kuvuruga mchakato mzima wa kuandika katiba mpya.

Kwa mtazamo wangu, sababu za kufanya hivyo ni kuwa;

1. Udhaifu wa Katiba ya sasa (au hiyo wanayoandaa) unakifanya Chama tawala kushika hatamu ie mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali inakuwa chini ya Chama tawala.

2. Udhaifu wa Katiba ya sasa unaondoa utaifa miongoni mwa Watanganyika na hivyo kurahisisha matumizi mabovu na hata uporaji wa rasilimali za taifa ie hakuna Mtanganyika anayejihisi kuwa na wajibu kwa ardhi na rasilimali za Tanganyika maana Tanganyika haina mambo yake.

3. Udhaifu wa Katiba ya sasa unawafanya watendaji wakuu wa serikali kuwajibika zaidi kwa Chama kuliko Wananchi ie Chama kina uwezo wa kumuwajibisha kiongozi lakini sio Wananchi.

4. Udhaifu wa katiba ya sasa unawapa nguvu zaidi wanasiasa katika jambo lolote lenye mustakabali kwa taifa na kuwaacha kando wataalamu au wazalendo wasio na vyama.

5. Udhaifu wa katiba ya sasa hauweki mipaka au separation of powers kati ya mihimili ya dola ambayo ni Bunge, Mahakama na Serikali hali ambayo inafanya mihimili yote kuwajibika kwa mtu mmoja ambaye ni mwenyekiti wa chama tawala.

Mambo hayo yana faida kubwa sana kwa CCM !
Watu wengine bwana, ulitaka CCM wakiwa Bungeni watetee maslahi ya nani? Kila Chama pale Bungeni kimebeba agenda za Chama, japokuwa utasikia wanatetea maslahi ya "wananchi walio wengi!"
 
Watu wengine bwana, ulitaka CCM wakiwa Bungeni watetee maslahi ya nani? Kila Chama pale Bungeni kimebeba agenda za Chama, japokuwa utasikia wanatetea maslahi ya "wananchi walio wengi!"

Kwa mtazamo wako nini kifanyike ?
 
Ccm si wananchi? Hivi hao wananchi ni kikundi cha wachache? Mbona uchaguzi ukifanyika hao wananchi hawazidi 30%? Acheni ushabiki wa lede.
 
ccm ni janga la taifa bora mlevu wa viungo kuliko mlemavu wa akili ccm wote ni walemavu wa akili hawana nia njema ya kutupatia katiba mpya
 
Watu wengine bwana, ulitaka CCM wakiwa Bungeni watetee maslahi ya nani? Kila Chama pale Bungeni kimebeba agenda za Chama, japokuwa utasikia wanatetea maslahi ya "wananchi walio wengi!"

pale wanatetea msimamo wa ccm
 
Sitta ameshavuna aibu za kutosha !
...Warioba ameibuka shujaa
 
Back
Top Bottom