Sababu kuu ya kutomkubali na kumwamini Zitto Kabwe

Sababu kuu ya kutomkubali na kumwamini Zitto Kabwe

Petro E. Mselewa

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2012
Posts
10,350
Reaction score
26,166
Kuna mambo si ya kuyabishania. Ni ukweli kuwa Zitto Kabwe ni kati ya wabunge vijana wa kwanza nchini Tanzania 'kuaminika' kwa vijana na watanzania kwa ujumla. Zitto amekuwa kielelezo cha uthubutu wa vijana katika uongozi hasa katika ujenzi wa hoja, kusimamia anachokiamini na kulipua jambo la kitaifa ambalo limejificha.

Zitto, Mbunge wa zamani wa Kigoma Kaskazini na sasa Kigoma Mjini, ana historia kubwa katika siasa za vyama akianzia CHADEMA na sasa ACT-Wazalendo. Zitto amesema na kusemwa kisiasa katika hoja za kichama na kiserikali. Kutokana na kuaminika kwa Zitto mkoani Kigoma, Zitto alithubutu na hata kuweza kubadili Jimbo la uchaguzi na kushinda.

Binafsi, sijawahi kumkubali Zitto kwa maneno wala matendo yake. Nina sababu kubwa moja tu: Zitto hamalizi jambo lake analolianzisha. Kuanzia kashfa ya Buzwagi, mabilioni ya Uswisi, uhaba wa chakula na sasa ununuzi wa ndege, Zitto hajawahi kumaliza jambo lolote kwa maana ya kutoa mrejesho kwa kile anachokianzisha.

Tabia hii ya kuachia mambo njiani inamfanya Zitto kuonekana kama mropokaji na 'mtafuta kiki' pale ambapo watu hawamtaji wala kumzungumzia. Binafsi, sijawahi kumuamini mtanzania yeyote ambaye haitimishi jambo analolianzisha. Ndiyo maana, simuamini Zitto hata chembe kwa mambo yake anayoyaanzisha pamoja na kukiri kuwa ni Mbunge na mwanasiasa wa mfano, hasa kwa vijana.

Ili aaminike, Zitto anapaswa kuwa anatoa mrejesho au hitimisho ya mambo anayoyaanzisha. Tabia yake ya 'kuonjesha' tu mambo ya kitaifa haimjengi kivyovyote kisiasa na inamporomosha kuelekea kwenye orodha ya wanasiasa matapeli na walaghai.
 
Asante sana mkuu kwa kuliona hilo. Binafsi juzi nililisema hilo kwenye mada ya ununuzi wa ndege ambazo Zitto amelikomalia hilo suala.

Baada ya kumfuatilia kwa kipindi kirefu na kujidhihirisha pasi na shaka kuwa kelele zake nyingi kuhusiana na masuala anayoyaibua ni kwa maslahi yake binafsi nimemuondolea credibility.
Na hata hili la ndege ni suala la wakati tu,atapoa na hatolizungumzia tena.
 
Mambo mengine kujua mwisho wake ni mpaka siku CCM itoke madarakani.

Hata leo hii Mbowe kamuuliza Waziri Mkuu juu ya serikali kutotekeleza maazimio ya Bunge kwa muda mrefu.

Shida wao ndio wa kufanya uchunguzi na wao ndio kikiwazo na hata Bunge likitaka kuunda kanati kuchunguza jambo fulani ni mpaka CCM wakubali.

Jiulize serikali iliwahi kuonyesha zile tani za chakula walizoahidi kuwa nazo baada ya Zitto kuhoji?

Sasa hapo utamlaumu Zitto?
 
Zitto ni opportunist huwa anaangalia upepo unakoelekea, anaanza na moto akiona watu hawam-support au hawamjali anaiachia hewani anatafuta kik nyingine atakayofikiri itamtoa.
 
Zitto ni opportunist huwa anaangalia upepo unakoelekea, anaanza na moto akiona watu hawam-support au hawamjali anatafuta kik nyingine atakayofikiri itamtoa.
 
Kuna mambo si ya kuyabishania. Ni ukweli kuwa Zitto Kabwe ni kati ya wabunge vijana wa kwanza nchini Tanzania 'kuaminika' kwa vijana na watanzania kwa ujumla. Zitto amekuwa kielelezo cha uthubutu wa vijana katika uongozi hasa katika ujenzi wa hoja, kusimamia anachokiamini na kulipua jambo la kitaifa ambalo limejificha.

Zitto, Mbunge wa zamani wa Kigoma Kaskazini na sasa Kigoma Mjini, ana historia kubwa katika siasa za vyama akianzia CHADEMA na sasa ACT-Wazalendo. Zitto amesema na kusemwa kisiasa katika hoja za kichama na kiserikali. Kutokana na kuaminika kwa Zitto mkoani Kigoma, Zitto alithubutu na hata kuweza kubadili Jimbo la uchaguzi na kushinda.

Binafsi, sijawahi kumkubali Zitto kwa maneno wala matendo yake. Nina sababu kubwa moja tu: Zitto hamalizi jambo lake analolianzisha. Kuanzia kashfa ya Buzwagi, mabilioni ya Uswisi, uhaba wa chakula na sasa ununuzi wa ndege, Zitto hajawahi kumaliza jambo lolote kwa maana ya kutoa mrejesho kwa kile anachokianzisha.

Tabia hii ya kuachia mambo njiani inamfanya Zitto kuonekana kama mropokaji na 'mtafuta kiki' pale ambapo watu hawamtaji wala kumzungumzia. Binafsi, sijawahi kumuamini mtanzania yeyote ambaye haitimishi jambo analolianzisha. Ndiyo maana, simuamini Zitto hata chembe kwa mambo yake anayoyaanzisha pamoja na kukiri kuwa ni Mbunge na mwanasiasa wa mfano, hasa kwa vijana.

Ili aaminike, Zitto anapaswa kuwa anatoa mrejesho au hitimisho ya mambo anayoyaanzisha. Tabia yake ya 'kuonjesha' tu mambo ya kitaifa haimjengi kivyovyote kisiasa na inamporomosha kuelekea kwenye orodha ya wanasiasa matapeli na walaghai.
Mkuu Petro, ukiona mtu anayo tabia ya kuonjeshaonjesha mambo basi ujue kwamba hana credible sources za kila anachokizungumzia.

Issue ya ununuzi wa ndege, kaivamia kisiasa, na wataalam wameshamuelewesha kwa undani juu ya nini kinaendelea kwa sasa.

Nilikuwa namkubali Zitto Kabwe lakini kwenye masuala ya hizi ndege, amejishusha sana thamani yake, haswa kwa jinsi anavyopenda kuwa mwanzilishi wa ideas kubwa kubwa.
 
sometimes Zitto huwa namuona kama lobbyist
 
Labda mkuu nisaidie hili la mabilioni ya uswis kuna sheria ilipitishwa inayosema kua anatakiwa kuhangaika nalo kabwe tu au? Kama ameshindwa kabwe kulishughulikia mbona hatuoni wabunge wengine wakilishughulikia? Sioni sababu ya kumlaumu mbunge mmoja kua ameshindwa kulishughulikia wakati tuna wabunge wengi tu wenye uwezo wa kulishughulikia na wako kimya kama vile hawalijui.
 
Zitto alipokuja kukubali kuwa chakula cha CCM ndiyo alikuja kutibua kabisa hata pale anapotaka kuaminiwa baadae anashitukiwa hata CCM wenyewe wenye serekali yao hawawezi wakatishika naye kwa kuwa wanajua kuwa anafanya hivyo kwa ajili ya njaa,CCM wakicheua kidogo tu tayari ameachia.
 
Kuna mambo si ya kuyabishania. Ni ukweli kuwa Zitto Kabwe ni kati ya wabunge vijana wa kwanza nchini Tanzania 'kuaminika' kwa vijana na watanzania kwa ujumla. Zitto amekuwa kielelezo cha uthubutu wa vijana katika uongozi hasa katika ujenzi wa hoja, kusimamia anachokiamini na kulipua jambo la kitaifa ambalo limejificha.

Zitto, Mbunge wa zamani wa Kigoma Kaskazini na sasa Kigoma Mjini, ana historia kubwa katika siasa za vyama akianzia CHADEMA na sasa ACT-Wazalendo. Zitto amesema na kusemwa kisiasa katika hoja za kichama na kiserikali. Kutokana na kuaminika kwa Zitto mkoani Kigoma, Zitto alithubutu na hata kuweza kubadili Jimbo la uchaguzi na kushinda.

Binafsi, sijawahi kumkubali Zitto kwa maneno wala matendo yake. Nina sababu kubwa moja tu: Zitto hamalizi jambo lake analolianzisha. Kuanzia kashfa ya Buzwagi, mabilioni ya Uswisi, uhaba wa chakula na sasa ununuzi wa ndege, Zitto hajawahi kumaliza jambo lolote kwa maana ya kutoa mrejesho kwa kile anachokianzisha.

Tabia hii ya kuachia mambo njiani inamfanya Zitto kuonekana kama mropokaji na 'mtafuta kiki' pale ambapo watu hawamtaji wala kumzungumzia. Binafsi, sijawahi kumuamini mtanzania yeyote ambaye haitimishi jambo analolianzisha. Ndiyo maana, simuamini Zitto hata chembe kwa mambo yake anayoyaanzisha pamoja na kukiri kuwa ni Mbunge na mwanasiasa wa mfano, hasa kwa vijana.

Ili aaminike, Zitto anapaswa kuwa anatoa mrejesho au hitimisho ya mambo anayoyaanzisha. Tabia yake ya 'kuonjesha' tu mambo ya kitaifa haimjengi kivyovyote kisiasa na inamporomosha kuelekea kwenye orodha ya wanasiasa matapeli na walaghai.

Mimi namkubali zitto kwa mambo ambayo najua kafanya kwa sehemu yake

Na ninapingana naye kwa mambo ambayo najua hajayatendea haki

niko hivyo hata kwa wengine pia!! sijaweka barrier au maamuzi eti ya kumchukia tu au kumkubali tu hata kama deep down my heart najua logic ni nini

1.Buzwagi, tume iliundwa na swala serikali walilipokea baadae kuna watu walijiuzulu. haujamtendea haki zitto

2. Pesa za uswis, zitto ana polisi? au jeshi? he did his part na baadae serikali imekiri kuwa kweli kuna watu wana pesa nje, ulitaka zitto sasa afanye nini? unamchukulia zitto kama waziri mkuu au rais, that is very wrong..he did his part nicely

3.Ununuzi wa ndege.....si ndio saga linaendelea? hata kama serikali haijanunua TT, what if ingekuwa imenunua TT kwani Tanzania nini kinashindikana? kikubwa sikufurahia kama zitto aliibeba hii hoja toka kwa Mange. Juzi kasema wameomba mkataba, that is good move

Mengine haujayasema

swala la dowans....wakati serikali yote mpaka rais kapigwa ganzi na wapinzani wote kuwa kinyume na zitto ...kijana akasema mitambo iuzwe!! alisemwa. sana...only two years later watu wakakubali zitto was right

Niliwahi kugombana sana na zitto humu, kipindi wewe haumo humu, na lilikuwa swala la yeye kumsifia kikwete kwa kuleta maendelea kigoma.....tuligombana sana ni uzi umebaki historia, nikapata nafasi ya kwenda kutembelea kigoma na baadae nikaenda kujenga barabara..nikamwelewa zitto ukiangalia maendeleo ya kigoma walisahauliwa mno/sana/kabisa....na kwa busara zake japo mpinzani akaona the best way ni ku succumb kwa serikali ili watu wake wapate manufaa he did good move...nikamwelewa na nikatamani kufuta uzi ule

Zitto anabaki kijana kichwa upande wa upinzani na Tanzania kwa ujumla wake..kubali kataa


sikupenda alivyo handle swala la makonda kama raia wengine, sijakubaliana na swala la yeye kusema anataka kutekwa..sijakubaliana naye kwa mambo mengine hata la ndege sijakubaliana naye hapo awali...aliposema kaomba mkataba then I see brain at work


ukimchukia mtu unajiumiza wewe, mchukie kwa hoja au maada husika maana tumetofautiana sana...hatuwezi kuwa nyumbu wa kukubali kila anachosema fulani au kukataa kila kitu cha unayemchukia, wachache tuko genuine na mawazo yetu hata ikibidi kutukanwa na wote

usisahau zitto ni icon na chachu ya vijana wengi kupenda siasa na kujiamini, never ever forget that
 
Mnataka zitto awe anaanzisha mambo na kuyamaliza kivip?
Hvi zitto anavyombo vya usalama vya kufuatilia haya mambo kiintelijensia? Yeye anaanzisha ni jukumu la serikali kufuatilia na kuja na majibu sahihi! Suala la rada hawakufuatilia upinzani il serikali ndo inaingia mikataba na vyomba mbalimbali vya kimataifa na nchi juu ya kushirikiana kwa mambo mbalimbali viva zitto viva zitto
 
zitto hana tofauti na wale dirty cops, uwa wanakuja na moto mkali pindi wanapoona kuna uharifu ukiwapooza na chochote nao wanapoa tena wanakuwa ndio watu wakwanza kutoa siri.
 
Watu wa sicem wana roho ngumu wao wakiona mpinzani anawakaba huanzisha kashfa kama wanavyokabwa na mbowe hawaishi kumsakama
 
Nilikuwa namuheshimu sana Zitto, ila kwa hili la ndege nimemtoa thamani, huyu mtu uzalendo wake ni wa kinafiki sana, unakubali vipi kutumika na kampuni ya kimataifa kufanya upotoshaji wa maksudi kwa maslahi yao ya kibiashara. Hivi hapa kuna uzalendo kweli ?
 
Asante sana mkuu kwa kuliona hilo. Binafsi juzi nililisema hilo kwenye mada ya ununuzi wa ndege ambazo Zitto amelikomalia hilo suala.

Baada ya kumfuatilia kwa kipindi kirefu na kujidhihirisha pasi na shaka kuwa kelele zake nyingi kuhusiana na masuala anayoyaibua ni kwa maslahi yake binafsi nimemuondolea credibility.
Na hata hili la ndege ni suala la wakati tu,atapoa na hatolizungumzia tena.

Zitto yuko pale makusudi kwa sababu maalum

Hakuna jambo la zito limewahi kuwa na hitimisho linaloeleweka

Suala la ndege watu wanasahau alishaziongelea sana Bombadier...kuwa ni mitumba and so forth..liliishia wapi?

Agenda za zitto anapewa na watu wale wa kule Obey...Lengo likiwa ni kuendelea kuijenga popularity yake kwa ajili ya kuzuia opposition kuchukua nchi kwa 2020..2025..2030
 
Zitto anaanzishaga vitu ili baadae wamfuate kumuhonga/kuahidiwa hela/cheo kwa mlango wa nyuma.
Ndio hisia zangu pia. Akishazibwa mdomo ataongeaje kuleta mrejesho? Kwa hiyo ni mjasirimaria mali kwenye sekta ya siasa? Lakini hiyo haitakuwa na mwisho mzuri, watachoka kukuziba mdomo watakuzimisha kabisa.
 
Mkuu kumuunga mkono ama kutokumuunga yoyote ni haki yako. Lakini hivi ni kweli umesahau yaliyompata zitto baada kufichua mkataba tata wa buzwagi, ambao aliyekuwa waziri wa nishati na madini Naziri Kalamagi aliusaini kisirisiri ughaibuni hotelini London. Hivi unakumbuka kuwa zitto alifungiwa kuhudhuria vikao kadhaa vya bunge kwa nia ya kumlinda Kalamagi? Zito kama walivyo wanadamu wote ana mapungufu, lakini kwa viwango vya wanasiasa wa upinzani tanzania zitto bado yupo juu.
 
Back
Top Bottom