TANZIA Buriani Carlyto Lassa: Sauti ya Dhahabu ya Rumba Iliyoishia Madhabahuni

TANZIA Buriani Carlyto Lassa: Sauti ya Dhahabu ya Rumba Iliyoishia Madhabahuni

Elias Msuya

Platinum Member
Joined
Dec 23, 2011
Posts
251
Reaction score
970
Carlyto.png
Tasnia ya muziki barani Afrika, hususan wapenzi wa Rumba ya Kongo na muziki wa Injili, imepata pigo kubwa kufuatia kifo cha nguli Charles Ndombasi Lassa, anayefahamika zaidi kama Carlyto Lassa. Mwimbaji huyu mwenye sauti nyororo kama asali, mtunzi, mpiga gitaa, na mchungaji, amefariki dunia tarehe 31 Agosti 2026 huko Cincinnati, Ohio nchini Marekani akiwa na umri wa miaka 65 kufuatia shambulio la moyo.

Huu hapa ni mwangaza wa maisha na safari yake ya kimuziki na kiroho:

Maisha ya Awali na Kuinuka Kwenye Muziki​

Carlyto alizaliwa tarehe 15 Januari 1961 mkoani Kongo Central, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kukulia mjini Matadi. Kabla ya kujipatia umaarufu, alikuwa akifanya kazi kama fundi cherehani (mshonaji). Kipaji chake cha uimbaji kilianza kuonekana wazi mwishoni mwa miaka ya 1970. Akiwa na umri wa miaka 17 tu mnamo mwaka 1978, sauti yake ilianza kuvuta hisia za wasanii wakubwa na kumpa tiketi ya kuingia katika ushindani wa muziki mjini Kinshasa.

Enzi za Dhahabu: TPOK Jazz na Choc Stars​


Lassa.png
Mwaka 1984 ukawa mwaka wa mabadiliko makubwa kwake. Akiwa na miaka 23, alitambulishwa kwa Simaro Lutumba na kujiunga na bendi kongwe ya TPOK Jazz. Sauti yake iliwateka magwiji kama Simaro na Papa Noël. Carlyto aliacha alama isiyofutika alipoimba kwenye albamu ya Likita Ya Bilima, akiongoza sauti kwenye vibao vya kudumu kama "Maya" na "Verre Cassé". Kazi hii nzuri ilimfanya ashinde tuzo ya Msanii Chipukizi wa Mwaka (Revelation of the Year) kwa mwaka huo.

Mbali na TPOK Jazz, sauti yake ilikuwa rasilimali adhimu iliyomvutia mtunzi mahiri Mayaula Mayoni, ambaye alimshirikisha kwenye miradi yake binafsi (side projects). Mwaka 1985, Carlyto alihamia bendi ya Choc Stars chini ya Ben Nyamabo. Huko alizidi kung'aa kwa kuongoza sauti kwenye wimbo maarufu wa "Riana" (1986) na kutunga nyimbo zake mwenyewe zilizotamba, zikiwemo "Mauvais Souvenir Bwana" na "Premier Amour".

Kuacha Rumba na Kuokoka​

Akiwa kwenye kilele cha mafanikio, Carlyto alifanya uamuzi wa kishujaa na wa kushangaza kwa wengi. Aliamua kuachana kabisa na muziki wa kidunia (Rumba) na kuokoka, akijitoa kikamilifu kumtumikia Mungu. Alihamia nchini Ufaransa, ambapo aliishi jijini Paris na kufanya kazi kama mchungaji na mwimbaji wa nyimbo za Injili.

Katika utumishi wake wa muziki wa Injili, alifanikiwa kutoa albamu zilizogusa maisha ya wengi, zikiwemo La Reconnaissance (2001), Confiance – Kili Kili Azongi (2004)

Carlito Lassa.png

Siku Zake za Mwisho Marekani​

Umauti ulimkuta Carlyto akiwa katika utumishi alioupenda. Siku chache kabla ya kifo chake, alisafiri hadi Cincinnati, Ohio nchini Marekani kama mgeni mwalikwa katika kanisa la Torrent Kerith Church. Alikuwa huko kushiriki katika kampeni kubwa ya kiinjili iliyopewa jina la "Deux journées de gloire" (Siku mbili za utukufu), akihudumu pamoja na Mchungaji mwenyeji, Emmanuel Luyalakio, kuanzia tarehe 29 hadi 30 Agosti 2026.

Muda mfupi baada ya kuhitimisha huduma hiyo takatifu, alipata shambulio la moyo lililokatisha uhai wake, na kuacha pengo lisilozibika katika ulimwengu wa muziki na huduma ya kichungaji. Sauti ya Carlyto itaendelea kuishi kupitia vibao vyake vya Rumba vinavyodumu vizazi na nyimbo zake za kuabudu zinazoendelea kugusa roho za waumini
.
Lassa.png
 
Kizazi cha TPOK JAZZ kinazidi kupotea katika uso wa Dunia.
Pumzika kwa Amani LEGEND.
 

Attachments

  • watermark-22c44e800d3313b6ac4760a9a1ce6725_0.jpeg
    watermark-22c44e800d3313b6ac4760a9a1ce6725_0.jpeg
    231.7 KB · Views: 4
Shukrani sana mdau Elias Msuya kwa kuleta mada hii ya kuhuzunisha na yenye hisia kali kuhusu maisha na safari ya muziki ya nguli huyu, Buriani Pastor Carlyto Lassa. Hakika, jina la mada uliyochagua limetofautisha vyema pande mbili za maisha yake: "Sauti ya Dhahabu ya Rumba Iliyoishia Madhabahuni."
Ili kuyaenzi maisha ya fundi huyu wa sauti, napenda kuchangia kwa kuorodhesha na kuelezea baadhi ya nyimbo nguli na za kihistoria ambazo Carlyto Lassa alishiriki kuzitunga, kuziimba, au kuzisindikiza kwa sauti yake ya kipekee ya teno (tenor) iliyotembea kwenye mioyo ya wapenzi wa Rumba duniani kote:

1. Makolo ya Massiya (1996)


View: https://www.youtube.com/watch?v=-lD0DqKv6Sk
  • Huu ndio wimbo unaosimama kama daraja la mpito la maisha yake kutoka muziki wa kidunia kwenda madhabahuni.
  • Ulizinduliwa kwenye albamu yake ya solo ya Africa Na Moto.
  • Wimbo unahusu mwanamke aliyeachwa na mpenzi wake (Kinsala) kwa sababu ya tamaa ya mali, lakini Carlyto akatumia taswira za Kikristo na mateso ya Yesu (Massiya) kuelezea maumivu hayo.
  • Ni wimbo uliopendwa sana kwa sababu unachanganya rumba safi ya taratibu na ujumbe mzito wa kiroho, na ndio uliomfanya aachane kabisa na muziki wa kidunia baada ya kuamua kumpokea Kristo wakati anarekodi albamu hiyo.

2. Maya (Ushirikiano na Lutumba Simaro / TPOK Jazz)


View: https://www.youtube.com/watch?v=e9cKkBGleGE&list=RDe9cKkBGleGE&start_radio=1
  • Carlyto Lassa alishirikiana kwa ukaribu sana na gwiji wa utunzi na gitaa, Lutumba Simaro Massiya, ndani ya bendi ya TPOK Jazz.
  • Kwenye wimbo huu wa "Maya," sauti ya Carlyto ilisikika kwa namna ya kuvutia mno na kuufanya kuwa moja ya nyimbo za rumba za tangu zamani (classic rumba) zinazopendwa hadi leo.

3. Bel Ami (Ushirikiano na Papa Noel Nedule)


View: https://www.youtube.com/watch?v=bSBkSW-r_cE&list=RDbSBkSW-r_cE&start_radio=1
  • Hapa ndipo Carlyto alipoonyesha uwezo mkubwa wa kuongoza mashairi (lead vocals) kwenye albamu ya gwiji wa gitaa la solo, Papa Noel.
  • Humu kuna vibao kama "Selia Zozo" ambavyo vilidhihirisha jinsi gani sauti yake ilivyokuwa na "mamlaka" ya upole lakini yenye kupenya hadi kwenye mifupa ya msikilizaji.

4. Riana

View: https://www.youtube.com/watch?v=c5qhEd9T1x4&list=RDc5qhEd9T1x4&start_radio=1

  • Wimbo mwingine wa rumba asilia ambao Carlyto Lassa aliuwekea alama kubwa kwa sauti yake tamu.
  • Ni wimbo unaotajwa kila mara unapohesabu kilele cha ubora wa sauti yake kabla ya kuhamishia kipaji chake chote kanisani.

5. Tala Muana na Mpate & Reconnaissance (Muziki wa Injili)


View: https://www.youtube.com/watch?v=JgT8gKLJ26s&list=RDJgT8gKLJ26s&start_radio=1
  • Baada ya kuwa mchungaji (Pastor Carlyto Lassa), hakutupa gitaa wala rumba; badala yake alianzisha mtindo wa Gospel Rumba.
  • Nyimbo hizi kutoka kwenye albamu yake ya La Reconnaissance (2001) zikawa maarufu sana makanisani na kwenye redio za Kikristo kote Afrika na Ulaya.
  • Zilionyesha kuwa hata ukiwepo madhabahuni, ile "Sauti ya Dhahabu" ya rumba bado ilikuwa ikisifu kwa madoido yale yale yaliyompa umaarufu zama za bendi za Choc Stars na TPOK Jazz.
Hakika Carlyto Lassa ametuachia urithi mkubwa wa muziki. Sauti yake haitakufa kamwe kwenye ulimwengu wa Rumba na Muziki wa Injili.
Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi. Amina.
 
Tasnia ya muziki barani Afrika, hususan wapenzi wa Rumba ya Kongo na muziki wa Injili, imepata pigo kubwa kufuatia kifo cha nguli Charles Ndombasi Lassa, anayefahamika zaidi kama Carlyto Lassa. Mwimbaji huyu mwenye sauti nyororo kama asali, mtunzi, mpiga gitaa, na mchungaji, amefariki dunia tarehe 31 Agosti 2026 huko Cincinnati, Ohio nchini Marekani akiwa na umri wa miaka 65 kufuatia shambulio la moyo.

Huu hapa ni mwangaza wa maisha na safari yake ya kimuziki na kiroho:

Maisha ya Awali na Kuinuka Kwenye Muziki​

Carlyto alizaliwa tarehe 15 Januari 1961 mkoani Kongo Central, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kukulia mjini Matadi. Kabla ya kujipatia umaarufu, alikuwa akifanya kazi kama fundi cherehani (mshonaji). Kipaji chake cha uimbaji kilianza kuonekana wazi mwishoni mwa miaka ya 1970. Akiwa na umri wa miaka 17 tu mnamo mwaka 1978, sauti yake ilianza kuvuta hisia za wasanii wakubwa na kumpa tiketi ya kuingia katika ushindani wa muziki mjini Kinshasa.

Enzi za Dhahabu: TPOK Jazz na Choc Stars​


Mwaka 1984 ukawa mwaka wa mabadiliko makubwa kwake. Akiwa na miaka 23, alitambulishwa kwa Simaro Lutumba na kujiunga na bendi kongwe ya TPOK Jazz. Sauti yake iliwateka magwiji kama Simaro na Papa Noël. Carlyto aliacha alama isiyofutika alipoimba kwenye albamu ya Likita Ya Bilima, akiongoza sauti kwenye vibao vya kudumu kama "Maya" na "Verre Cassé". Kazi hii nzuri ilimfanya ashinde tuzo ya Msanii Chipukizi wa Mwaka (Revelation of the Year) kwa mwaka huo.

Mbali na TPOK Jazz, sauti yake ilikuwa rasilimali adhimu iliyomvutia mtunzi mahiri Mayaula Mayoni, ambaye alimshirikisha kwenye miradi yake binafsi (side projects). Mwaka 1985, Carlyto alihamia bendi ya Choc Stars chini ya Ben Nyamabo. Huko alizidi kung'aa kwa kuongoza sauti kwenye wimbo maarufu wa "Riana" (1986) na kutunga nyimbo zake mwenyewe zilizotamba, zikiwemo "Mauvais Souvenir Bwana" na "Premier Amour".

Kuacha Rumba na Kuokoka​

Akiwa kwenye kilele cha mafanikio, Carlyto alifanya uamuzi wa kishujaa na wa kushangaza kwa wengi. Aliamua kuachana kabisa na muziki wa kidunia (Rumba) na kuokoka, akijitoa kikamilifu kumtumikia Mungu. Alihamia nchini Ufaransa, ambapo aliishi jijini Paris na kufanya kazi kama mchungaji na mwimbaji wa nyimbo za Injili.

Katika utumishi wake wa muziki wa Injili, alifanikiwa kutoa albamu zilizogusa maisha ya wengi, zikiwemo La Reconnaissance (2001), Confiance – Kili Kili Azongi (2004)

Siku Zake za Mwisho Marekani​

Umauti ulimkuta Carlyto akiwa katika utumishi alioupenda. Siku chache kabla ya kifo chake, alisafiri hadi Cincinnati, Ohio nchini Marekani kama mgeni mwalikwa katika kanisa la Torrent Kerith Church. Alikuwa huko kushiriki katika kampeni kubwa ya kiinjili iliyopewa jina la "Deux journées de gloire" (Siku mbili za utukufu), akihudumu pamoja na Mchungaji mwenyeji, Emmanuel Luyalakio, kuanzia tarehe 29 hadi 30 Agosti 2026.

Muda mfupi baada ya kuhitimisha huduma hiyo takatifu, alipata shambulio la moyo lililokatisha uhai wake, na kuacha pengo lisilozibika katika ulimwengu wa muziki na huduma ya kichungaji. Sauti ya Carlyto itaendelea kuishi kupitia vibao vyake vya Rumba vinavyodumu vizazi na nyimbo zake za kuabudu zinazoendelea kugusa roho za waumini
Buriani
 
Back
Top Bottom