Report za madini na Wasomi wetu wa UDSM

Report za madini na Wasomi wetu wa UDSM

Martin George

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2017
Posts
1,695
Reaction score
1,470
Katika miaka ya 80 chuo kikuu Dsm kikijulikana kama Mlimani kilidharauliwa sana na wasomi wa IDM- Mzumbe, wakati sikuweza kupata sababu ya University kudharauliwa na hiyo taasisi ya Morogoro. Lakini baada ya mwana udsm Prof Lipumba kuzua sintofahamu huko siasani na baadaye figisu za kina Muhongo nk achilia mbali kina Prof Tibaijuka ndiposa najiuliza sababu za udsm kupondwa na IDM nyakati zile AU haya ndio matunda yake?! Je, wasomi wa udsm wanapungukiwa na nini mbona maprofesa wanaoleta majanga ni wa mlimani tu?!!! Ahsante.
 
Sina hakika kama tutakuwa tunaitendea haki UDSM as Taasisi kwa wanazuoni wake kukumbwa na madudu...Madudu ya ndugu Haruna wa Buguruni, Muhongo, Mruma na wengine ni zao la wanasiasa kubaka tasnia ya elimu na kuaminisha wanazuoni wetu kwamba ukitaka kufanikiwa haraka kimaisha tafiti si kitu badala yake siasa ndiyo njia ya mkato!
 
ni sawa na kusema kwa nini soko lile nyanya zote zimeoza kwa sababu umeona nyanya tatu mbovu kutokea hapo.

Kwa muda mrefu UDSM imekuwa kati ya vyuo bora kabisa afrika, wahadhiri wake wakiwa kichocheo kikuu cha ubora wake.
 
Tanzania hakuna wasomi makini ndani ya system huo ndio ukweli ..
Wasomi wengi na makini wapo nje ya system.

Ukiwa ndani wanakumaliza kisiasa refer kwa marehemu samwel Sitta sasa hivi angalia Mwakyembe na Polepole..
 
Sepp Blatter alikuwa Raisi wa FIFA aliyesoma UNIVERSITY OF LAUSSANE-SWITZERLAND,chuo chenye heshima duniani.Ila alikumbwa na kashfa ya ufisadi mkubwa ndani ya Fifa miaka michache iliyopita,kwahiyo darasani kwake au chuoni aliposoma wakatokea kuwepo mafisadi wa baadae tukitolee macho chuo?,kuna chuo chenye kozi ya ufisadi?.. Dah JF imekuwaje sasa hivi?
 
Katika miaka ya 80 chuo kikuu Dsm kikijulikana kama Mlimani kilidharauliwa sana na wasomi wa IDM- Mzumbe, wakati sikuweza kupata sababu ya University kudharauliwa na hiyo taasisi ya Morogoro..........
Mzumbe ni zao la UDSM..huwezi kifananisha Ud na mzumbe...mzumbe ni chuo cha uongozi tu...UD ni chuo kikuuu cha TANZANIA. unaongea pumba wewe. Vilaza woote wanaogopa kwenda MLIMANI SABABU KWANZA ENRANCE YAKE IKO JUU..waliofeli feli ndio.wanakwenda huko kwingine

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mkuuu hao wote uliowataja ni wakufunzi wa chuo cha udsm kwa wakati fulani kisha kukimbilia siasa.
kwangu mimi maana yake ni kuwa kusoma sana ni kupoteza muda. maana kinachowasumbua ni kuwa na elimu mkubwa lakini wanaishi pay-check -pay-check , hapa msharaha ukichelewa wiki moja wanachanganyikiwa. hii inamaana walikuwa wanawaza wakisoma sana watakuwa matajiri sana. kumbe ni kinyume chake. hebu waza viwango ya mishahara yao sina uhakika sana but kama yupo chuoni anafundisha atakuwa kati ya 2mill to3.5million. hebu tazama maisha yao na ndoto zao?.
wanawaza kujenga magorofa na kumili V8. Je kwa mishahara yao hiyo wanaweza zitimiza ndoto zao?. lazima wabuluzwe na wakikutana na pesa ni kukwapua tu ili kunusu hali yao.
kwa nini udsm tu?. ni kwa sababu wapo wengi mno. hivyo vyuo vingine vinavyo wachache na kuangukiwa na zali la kisiasa ina kuwa mara chache but tunao akina prof magembe from SUA are almost the same.
 
Na kwa sasa kwa huyu Magu hakuna msomi anayekohoa. Yale makongamano ya kitaaluma ya kukosoa mwenendo wa serikali na kuonyesha njia sahihi yameyeyuka. SI UDSM bali vyuo vikuu vyote maprofesa na wasomi wengine wamejificha chini ya meza. Hakuna anayeinua kichwa mbele ya Mzee wa chato, a.k.a Mzee wa push ups, Mzee wa makinikia na chama chake cha makinikia.
 
Ukitaka kujipima usafi wako basi ingia kwenye siasa. Huko ndio unapo vuliwa nguo zote.
 
Wewe hivi hukumbuki kuna msomi mmoja mwaka jana wa Chuo Kikuu kimoja huko Iringa alijaribu kutoa mawazo yake juu ya mapungufu ya sera ya Elimu bure akakamatwa na polisi kuwa anamkashfu Mzee? hakuna msomi anayetoa mawazo ya kitaalamu kwenye awamu hii ya uchochezi. Kila wazo lililo tofauti na wanavyofikiri wao ni uchochezi. Lakini ndio tunaua Taifa hivyo.
 
Sepp Blatter alikuwa Raisi wa FIFA aliyesoma UNIVERSITY OF LAUSSANE-SWITZERLAND,chuo chenye heshima duniani.Ila alikumbwa na kashfa ya ufisadi mkubwa ndani ya Fifa miaka michache iliyopita,kwahiyo darasani kwake au chuoni aliposoma wakatokea kuwepo mafisadi wa baadae tukitolee macho chuo?,kuna chuo chenye kozi ya ufisadi?.. Dah JF imekuwaje sasa hivi?
Figisu figisu za USA na England

Ila Blatter was a man
 
Watu wanaongelea mfumo wewe unaangalia chuo ...unauelewa mfumo deeply kiasi gani?
 
Mzumbe ni zao la UDSM..huwezi kifananisha Ud na mzumbe...mzumbe ni chuo cha uongozi tu...UD ni chuo kikuuu cha TANZANIA. unaongea pumba wewe. Vilaza woote wanaogopa kwenda MLIMANI SABABU KWANZA ENRANCE YAKE IKO JUU..waliofeli feli ndio.wanakwenda huko kwingine

Sent using Jamii Forums mobile app
futa hili neno "WALIOFELI FELI"
si mahala pake wala halina maana kwenye ujumbe wako

*Akifa shekhe kazi ya Mungu*
*Akifa mlevi sababu ya Pombe*
 
Na kwa sasa kwa huyu Magu hakuna msomi anayekohoa. Yale makongamano ya kitaaluma ya kukosoa mwenendo wa serikali na kuonyesha njia sahihi yameyeyuka. SI UDSM bali vyuo vikuu vyote maprofesa na wasomi wengine wamejificha chini ya meza. Hakuna anayeinua kichwa mbele ya Mzee wa chato, a.k.a Mzee wa push ups, Mzee wa makinikia na chama chake cha makinikia.
aiseee

*Akifa shekhe kazi ya Mungu*
*Akifa mlevi sababu ya Pombe*
 
Katika miaka ya 80 chuo kikuu Dsm kikijulikana kama Mlimani kilidharauliwa sana na wasomi wa IDM- Mzumbe, wakati sikuweza kupata sababu ya University kudharauliwa na hiyo taasisi ya Morogoro. Lakini baada ya mwana udsm Prof Lipumba kuzua sintofahamu huko siasani na baadaye figisu za kina Muhongo nk achilia mbali kina Prof Tibaijuka ndiposa najiuliza sababu za udsm kupondwa na IDM nyakati zile AU haya ndio matunda yake?! Je, wasomi wa udsm wanapungukiwa na nini mbona maprofesa wanaoleta majanga ni wa mlimani tu?!!! Ahsante.
Taja maprofesaor wa vyuo vingine vya ndani!! Ishu ni kwamba, hamna, maprofesaor wengi kama sio wote wale waliopata uprofesa ndani ya mchi wamepatia Udsm.
 
Taja maprofesaor wa vyuo vingine vya ndani!! Ishu ni kwamba, hamna, maprofesaor wengi kama sio wote wale waliopata uprofesa ndani ya mchi wamepatia Udsm.
msinisahau na mimi Professor kutoka OPEN UNIVERSITY of TANZANIA
 
Back
Top Bottom