Rasimu ya Katiba: 39 (3), je hakuna utata?


K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,535
Likes
825
Points
280
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,535 825 280
Ibara ya 39 (3) 'Raia wa Jamhuri ya Muungano hatapelekwa katika nchi ya nje yoyote kujibu mashtaka au kufanya mahojiano yoyote kinyume na ridhaa yake'.
Je Ibara hii haikinzani na sheria za kimataifa za makosa ya jinai? Siamini kama kuna mtuhumiwa atakuwa tayari kupelekwa nje ya nchi kwa ridhaa yake, hususani akifahamu ya kwamba kuna mapungufu makubwa katika mfumo wa Mahakama wa Tanzania, ambao utaweza kumweka huru.
 
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
9,488
Likes
286
Points
180
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
9,488 286 180
Mkuu nakubaliana na wewe kabisa. Kuna vitu vingi vimekuwa overlooked in our proposed constitution in relation to the international laws which will bring chaos in future.
 
R

Rogers Ntagara

Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
8
Likes
0
Points
0
R

Rogers Ntagara

Member
Joined Jun 5, 2013
8 0 0
Ibara ya 39 (3) 'Raia wa Jamhuri ya Muungano hatapelekwa katika nchi ya nje yoyote kujibu mashtaka au kufanya mahojiano yoyote kinyume na ridhaa yake'.
Je Ibara hii haikinzani na sheria za kimataifa za makosa ya jinai? Siamini kama kuna mtuhumiwa atakuwa tayari kupelekwa nje ya nchi kwa ridhaa yake, hususani akifahamu ya kwamba kuna mapungufu makubwa katika mfumo wa Mahakama wa Tanzania, ambao utaweza kumweka huru.
kwel kuna utata
 
R

Rogers Ntagara

Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
8
Likes
0
Points
0
R

Rogers Ntagara

Member
Joined Jun 5, 2013
8 0 0
Sidhan kama kuna utata, kwasababu nchi yoyote ina wajibu wa kumlinda na kumtetea raia wake.. Kwa iyo basi ni vema vyombo vya kuamua hatima ya kosa alilofanya mshitakiwa akiwa kwao.
 
R

Rogers Ntagara

Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
8
Likes
0
Points
0
R

Rogers Ntagara

Member
Joined Jun 5, 2013
8 0 0
Na imeonekana kwamba mahakama za nje zipo kwa ajili ya viongozi wa afrika peke yake na sio wa ulaya
 
Innobwoy

Innobwoy

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2010
Messages
980
Likes
193
Points
60
Innobwoy

Innobwoy

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2010
980 193 60
Fast jet ameshahisi the hague hapamuachi,ni kinga dhidi ya wabadhilifu(mbadala ya hiyo wangesema'tume inapendekeza mtanzania yeyote anayetumia cheo chake kutesa raia hadi kuwasababishia kifo,anayefuja mali za umma,atanyongwa mpaka kufa hadhari ili iwe fundisho''
 
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
218
Likes
14
Points
35
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
218 14 35
ngoja tuone itakavokuwa.
 
MMASSY

MMASSY

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
251
Likes
42
Points
45
MMASSY

MMASSY

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
251 42 45
Wameshahisi na kuona 2015 sio pao tena,wanajitengenezea maficho humu humu kwenye katiba
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,248
Likes
344
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,248 344 180
Ibara ya 39 (3) 'Raia wa Jamhuri ya Muungano hatapelekwa katika nchi ya nje yoyote kujibu mashtaka au kufanya mahojiano yoyote kinyume na ridhaa yake'.
Je Ibara hii haikinzani na sheria za kimataifa za makosa ya jinai? Siamini kama kuna mtuhumiwa atakuwa tayari kupelekwa nje ya nchi kwa ridhaa yake, hususani akifahamu ya kwamba kuna mapungufu makubwa katika mfumo wa Mahakama wa Tanzania, ambao utaweza kumweka huru.
kwani hata mwizi wa kuku au mdokozi wa mboga jikoni huwa anaridhia kuhojiwa? these people....
 
BUSARA ZANGU

BUSARA ZANGU

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2013
Messages
753
Likes
1,091
Points
180
BUSARA ZANGU

BUSARA ZANGU

JF-Expert Member
Joined May 5, 2013
753 1,091 180
Ibara ya 39 (3) 'Raia wa Jamhuri ya Muungano hatapelekwa katika nchi ya nje yoyote kujibu mashtaka au kufanya mahojiano yoyote kinyume na ridhaa yake'.

Je Ibara hii haikinzani na sheria za kimataifa za makosa ya jinai? Siamini kama kuna mtuhumiwa atakuwa tayari kupelekwa nje ya nchi kwa ridhaa yake, hususani akifahamu ya kwamba kuna mapungufu makubwa katika mfumo wa Mahakama wa Tanzania, ambao utaweza kumweka huru.
Bila kuathiri mashariti ya.....
 
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
903
Likes
99
Points
45
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
903 99 45
Imekaa vizuri, ni wajibu wetu kujenga mfumo tunaotaka. Imai kwa Mahakama itatokana na ridhaa ya wananchi kama tutaacha tabia ya kualalamika na kuttenda. Hii inalinda raia wa nchi na inalinda heshima yetu nje sio mnakuwa mazuzu mnashindwa kupaamini nyumbani au kupatengeneza paaminike badala yako mnaanza kuabudu na kuamini mifumo mingine ambayo hata haiwahusu.
 
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
2,903
Likes
33
Points
145
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
2,903 33 145
sheria za kimatifa na zina utaratibu wake; kuwa na msingi wetu wa kisheria ulio imara kupitia kwenye Katiba ni jambo la msingi sana kuliko kukaa bila kuwa na pa kusimamia(locus stand) eti kwa vile Sheria za Kimataifa zipo, ni hatari na unaweza ukakuta watu tunatawaliwa mpaka ma vyumbani mwetu..
 
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
779
Likes
27
Points
45
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
779 27 45
kwa mtizamo wangu jibu ni ndiyo kwa kosa la jinai tu nafikiri warioba yupo sawa ila labda liwe kosa la ugaidi hapo mtuhumiwa tena bila ridhaa yake lazima apelekwe kwa wanaojua haki,

hv wanasheria kesi ya ugaidi=kesi ya jinai?
Mfano kesi ya mh.Lwakatale wa CDM.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,834
Likes
162
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,834 162 160
Ibara ya 39 (3) 'Raia wa Jamhuri ya Muungano hatapelekwa katika nchi ya nje yoyote kujibu mashtaka au kufanya mahojiano yoyote kinyume na ridhaa yake'.
Je Ibara hii haikinzani na sheria za kimataifa za makosa ya jinai? Siamini kama kuna mtuhumiwa atakuwa tayari kupelekwa nje ya nchi kwa ridhaa yake, hususani akifahamu ya kwamba kuna mapungufu makubwa katika mfumo wa Mahakama wa Tanzania, ambao utaweza kumweka huru.
jangala kajiwekea ka-immunity kidogo hapo
 
M

martyr2012

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2012
Messages
528
Likes
34
Points
45
Age
50
M

martyr2012

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2012
528 34 45
kwa mtizamo wangu jibu ni ndiyo kwa kosa la jinai tu nafikiri warioba yupo sawa ila labda liwe kosa la ugaidi hapo mtuhumiwa tena bila ridhaa yake lazima apelekwe kwa wanaojua haki,

hv wanasheria kesi ya ugaidi=kesi ya jinai?
Mfano kesi ya mh.Lwakatale wa CDM.
Wewe mbumbumbu wa sheria unarukia train kwa mbele. Ugaidi falls under penal codes. Hii ibara inapaswa iondolewe kuzingatia sheria za kimataifa ambazo nchi imeziridhia. Tazama USA haijaridhia ICC ndio maana raia wake hawawezi kushtakiwa huko. Sisi tumeridhia ICC, ibara hii haina maana yoyote. Lakini ni muhimu ibara hii iondolewe ili viongozi wanaouwa kwa kulinda maslahi binafsi kama ilivyofanyika Mtwara, Pemba na Mwembechai wawajibike kwa matendo yao ya kihalifu
 
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
779
Likes
27
Points
45
Kilimo

Kilimo

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
779 27 45
Wewe mbumbumbu wa sheria unarukia train kwa mbele. Ugaidi falls under penal codes. Hii ibara inapaswa iondolewe kuzingatia sheria za kimataifa ambazo nchi imeziridhia. Tazama USA haijaridhia ICC ndio maana raia wake hawawezi kushtakiwa huko. Sisi tumeridhia ICC, ibara hii haina maana yoyote. Lakini ni muhimu ibara hii iondolewe ili viongozi wanaouwa kwa kulinda maslahi binafsi kama ilivyofanyika Mtwara, Pemba na Mwembechai wawajibike kwa matendo yao ya kihalifu
Plz huwezi kumwelimisha mtu mpaka utukane?
 

Forum statistics

Threads 1,275,220
Members 490,932
Posts 30,536,026