Rais Samia Walinde Watanzania Dhidi ya Mauaji ya Pikipiki

Rais Samia Walinde Watanzania Dhidi ya Mauaji ya Pikipiki

sheria zetu ni dhaifu sana kwa waendesha pikipiki tumewalea vibaya sana. nchi nyingi zina endesha pikipiki kuliko tanzania kama india indonesia pakistan lakini hakuna lawama kwa waendesha pikipiki kwa sababu wanafuata sheria na sheria zao kali
 
Week kama tatu zilizopita kuna mfanyakazi wa bank moja aligongwa na pikipiki iliyokua imebeba mageti Kigamboni wakati anafanya mazoezi ya kukimbia akafariki hapo hapo.

Mwezi uliopita tuligonga pikipiki na gari ya ofisi ila uzembe ulikua wa pikipiki.

Nilimuuliza mtu kwamba, Je ni kweli mafuta ya pikipiki huwa yanawalewesha madereva wake? Maana madereva wa pikipiki za biashara wako kama kuna nati zimechomoka namna wanavyohatarisha maisha yao barabarani
Mnatuonea tuu sie bkdaboda. Nutganintena zimefyatuka ?
 
Jaribu kidogo kuwa mtu mzima kijana ukipoteza mama yako au mwanao utasema hivyo?
Mama yangu na mtoto wangu ni binadamu kama wengine, accident inaweza kumkuta mtu yoyote. U r not special. Tambua hilo.
 
sheria zetu ni dhaifu sana kwa waendesha pikipiki tumewalea vibaya sana. nchi nyingi zina endesha pikipiki kuliko tanzania kama india indonesia pakistan lakini hakuna lawama kwa waendesha pikipiki kwa sababu wanafuata sheria na sheria zao kali
Bodaboda hawana discipline
Hawaelewi,hawasiki
Washapewa sana elimu kuna waliyoelewa na kuna wengine hawataki kuelewa...

Ni kama wameambiwa,sharing zao

Ova
 
Tatizo ni wanaharakati na wapinzani na wanasiasa
 
Jiulize, hivi inakuwaje magari yanayobeba abiria wengi kwa mpigo, idadi ya vifo vinavyotokana na ajali za magari kuzidiwa na idadi ya vifo vinavyotokana na pikipiki ambayo kwa kawaida huwa inabeba abiria mmoja tu?

Hii ina maana frequencues za ajali za pikipiki zipo juu sana.

Kipindi cha miaka kama minne hivi zilitolewa takwimu za vifo vinavyotokana na ajali za pikipiki, kwa wastani ilikuwa ni watu 10 kwa siku moja. Sijui kwa sasa ni watu wangapi!! Lakini kwa mwaka ule vifo vilivyotokana na pikipiki vilizidi vifo vil8vyotokana na ajali za magari.
yule jr rider wa pikipiki aliyeparamia gari jana Dar mama samia naye aingilie kati?
Hao vijana wanafanya mashindano ya pikipiki Dar sheria ianwaruhusu?
 
Kinachisikitisha zaidi hata kwenye traffic light hawasimami pamoja na kwamba ni sehemu ya watembea kwa miguu kuvuka barabara,

Jana tu, tarehe 7 Jan 2023 kuna mtu Kagongwa hapo Magari saba utumbo wote nje na hakuna mamlaka yoyote inayojali.
 
Kwani kati ya kwenye pikipiki na kwenye vitanda wapi watu hufia kwa wingi,nahisi ni kwenye vitanda,ka watu wanaogopa why hawaachi kununua vitanda,acha uoga kila mtu atakufa,hakuna atakae kaa milele ,hofu hizo ndo maana wazungu wanatupita kila siku,tunaogopa hata kujaribu mambo makuu kisa hofu ya kifo,acha hizo wewe kufa kulala tu na kufa ni kupumzika dogo
 
Hawa???
1669664637220.jpg
 
Back
Top Bottom