Rais Magufuli usipokaa vizuri na wateule wako wananchi tutakuchoka asubuhi na mapema sana


bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,511
Likes
8,905
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,511 8,905 280
Sina nia mbaya ila napenda kuonya na kushauri jinsi ya uteuzi wa mh.rais hasa kwa mawaziri wenye dhamana zinazowagusa maisha ya kila siku ya wananchi.

Uteuzi wa waziri wa fedha ndugu Mpango unapwaya kitendo cha kushindwa kutafuta vyanzo halisi vya mapato ya fedha na kukimbilia kutoza VAT kwenye mihamala ya pesa pasipokuzingatia mzigo tuliojitwisha sisi wananchi ni udhaifukubwa.

Sisi wananchi tunapenda kulipa kodi ila si kwa namna hii fikiria mfanyakazi anakatwa kodi mshahara, anakatwa benki, anakatwa akinunua bidhaa dukani sasa hizi kodi tatu zote za nini? Bado km ana gari akatwe road License, akatwe bima, akatwe bima matibabu, hivi nini hiki?

Pia ujue tunataka majibu ya nini kinatokana na vitu vifuatavyo:-
Gesi
Madini
Utalii(uwindaji)
Misitu
Uvuvi
Bandari
Viwanja vya ndege
Treni.
Wananchi tutafurahi kuona mchangokubwa ukitoka kwenye rasilimali za nchi kuliko kutukaba mpaka tunashindwa kukohoa.

Simple minds produced by bigmind..
 
MU-ARSENAL

MU-ARSENAL

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2012
Messages
957
Likes
566
Points
180
Age
33
MU-ARSENAL

MU-ARSENAL

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2012
957 566 180
Akili ndogo kuongoza Akili kubwa..

Hii bajeti ni Mzigo kwa Mtanzania hasa cc ambao tunaishi chini ya DOLLAR moja.

#Bado cjamwona mtetez wa MASIKINI. Naona mizigo inazid tuu. Itafika wakati hata kodi ya chumba itakuwa na VAT 50%
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,511
Likes
8,905
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,511 8,905 280
Akili ndogo kuongoza Akili kubwa..

Hii bajeti ni Mzigo kwa Mtanzania hasa cc ambao tunaishi chini ya DOLLAR moja.

#Bado cjamwona mtetez wa MASIKINI. Naona mizigo inazid tuu. Itafika wakati hata kodi ya chumba itakuwa na VAT 50%
Nadhani kinachotakiwa ni ubunifu zaidi kupunguza ukali wa maisha ya mwananchi wa kawaida.

Kinachofanyika na rais ni kizuri lakini akina athari za moja kwa moja kwa maisha ya mwananchi wa kawaida. Tunahitaji kuona maisha yanakuwa na unafuu siyo tambo nyingi za waziri wa fedha zisizo na athari chanya.
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
48
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Sina nia mbaya ila napenda kuonya na kushauri jinsi ya uteuzi wa mh.rais hasa kwa mawaziri wenye dhamana zinazowagusa maisha ya kila siku ya wananchi.

Uteuzi wa waziri wa fedha ndugu Mpango unapwaya kitendo cha kushindwa kutafuta vyanzo halisi vya mapato ya fedha na kukimbilia kutoza VAT kwenye mihamala ya pesa pasipokuzingatia mzigo tuliojitwisha sisi wananchi ni udhaifukubwa.

Sisi wananchi tunapenda kulipa kodi ila si kwa namna hii fikiria mfanyakazi anakatwa kodi mshahara, anakatwa benki, anakatwa akinunua bidhaa dukani sasa hizi kodi tatu zote za nini? Bado km ana gari akatwe road License, akatwe bima, akatwe bima matibabu, hivi nini hiki?

Pia ujue tunataka majibu ya nini kinatokana na vitu vifuatavyo:-
Gesi
Madini
Utalii(uwindaji)
Misitu
Uvuvi
Bandari
Viwanja vya ndege
Treni.
Wananchi tutafurahi kuona mchangokubwa ukitoka kwenye rasilimali za nchi kuliko kutukaba mpaka tunashindwa kukohoa.

Simple minds produced by bigmind..
Majizi chadema mtalialia sana.

Mtakuja kupinga hadi mimba za wake zenu.
 
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
1,720
Likes
808
Points
280
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
1,720 808 280
Serikali imefanyia kazi ushauri wenu mzuri wa kuongeza wigo wa kodi.
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
29,872
Likes
11,745
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
29,872 11,745 280
Sina nia mbaya ila napenda kuonya na kushauri jinsi ya uteuzi wa mh.rais hasa kwa mawaziri wenye dhamana zinazowagusa maisha ya kila siku ya wananchi.

Uteuzi wa waziri wa fedha ndugu Mpango unapwaya kitendo cha kushindwa kutafuta vyanzo halisi vya mapato ya fedha na kukimbilia kutoza VAT kwenye mihamala ya pesa pasipokuzingatia mzigo tuliojitwisha sisi wananchi ni udhaifukubwa.

Sisi wananchi tunapenda kulipa kodi ila si kwa namna hii fikiria mfanyakazi anakatwa kodi mshahara, anakatwa benki, anakatwa akinunua bidhaa dukani sasa hizi kodi tatu zote za nini? Bado km ana gari akatwe road License, akatwe bima, akatwe bima matibabu, hivi nini hiki?

Pia ujue tunataka majibu ya nini kinatokana na vitu vifuatavyo:-
Gesi
Madini
Utalii(uwindaji)
Misitu
Uvuvi
Bandari
Viwanja vya ndege
Treni.
Wananchi tutafurahi kuona mchangokubwa ukitoka kwenye rasilimali za nchi kuliko kutukaba mpaka tunashindwa kukohoa.

Simple minds produced by bigmind..
umesahau TTCL,TANESCO, hizi hela zake zinaendaga wapi,maana hatuoni kipato cha haya makampuni kuchangia pato la taifa,nani anakula hizi hela?
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,511
Likes
8,905
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,511 8,905 280
umesahau TTCL,TANESCO, hizi hela zake zinaendaga wapi,maana hatuoni kipato cha haya makampuni kuchangia pato la taifa,nani anakula hizi hela?
Umesema vyems mkuu kuna shida katika ubunifu wa vyanzi vya pesa.
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,511
Likes
8,905
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,511 8,905 280
Serikali imefanyia kazi ushauri wenu mzuri wa kuongeza wigo wa kodi.
Ushauri wa nani?? Nijuavyo mimi tunajenga nyumba why kugombania fito hekima ya JK wa pili.
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,065
Likes
28,011
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,065 28,011 280
Sina nia mbaya ila napenda kuonya na kushauri jinsi ya uteuzi wa mh.rais hasa kwa mawaziri wenye dhamana zinazowagusa maisha ya kila siku ya wananchi.

Uteuzi wa waziri wa fedha ndugu Mpango unapwaya kitendo cha kushindwa kutafuta vyanzo halisi vya mapato ya fedha na kukimbilia kutoza VAT kwenye mihamala ya pesa pasipokuzingatia mzigo tuliojitwisha sisi wananchi ni udhaifukubwa.

Sisi wananchi tunapenda kulipa kodi ila si kwa namna hii fikiria mfanyakazi anakatwa kodi mshahara, anakatwa benki, anakatwa akinunua bidhaa dukani sasa hizi kodi tatu zote za nini? Bado km ana gari akatwe road License, akatwe bima, akatwe bima matibabu, hivi nini hiki?

Pia ujue tunataka majibu ya nini kinatokana na vitu vifuatavyo:-
Gesi
Madini
Utalii(uwindaji)
Misitu
Uvuvi
Bandari
Viwanja vya ndege
Treni.
Wananchi tutafurahi kuona mchangokubwa ukitoka kwenye rasilimali za nchi kuliko kutukaba mpaka tunashindwa kukohoa.

Simple minds produced by bigmind..
Hapo kwenye bandari afadhali ungeiondoa maana ungepita kwanza ukajionee palipo peupeee
 
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
1,720
Likes
808
Points
280
Yiyu Sheping

Yiyu Sheping

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
1,720 808 280
Serikali ililaumiwa sana kuhusu kuangalia kodi kwenye bia, soda na sigara tu. bigmind!!!
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,065
Likes
28,011
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,065 28,011 280
Sina nia mbaya ila napenda kuonya na kushauri jinsi ya uteuzi wa mh.rais hasa kwa mawaziri wenye dhamana zinazowagusa maisha ya kila siku ya wananchi.

Uteuzi wa waziri wa fedha ndugu Mpango unapwaya kitendo cha kushindwa kutafuta vyanzo halisi vya mapato ya fedha na kukimbilia kutoza VAT kwenye mihamala ya pesa pasipokuzingatia mzigo tuliojitwisha sisi wananchi ni udhaifukubwa.

Sisi wananchi tunapenda kulipa kodi ila si kwa namna hii fikiria mfanyakazi anakatwa kodi mshahara, anakatwa benki, anakatwa akinunua bidhaa dukani sasa hizi kodi tatu zote za nini? Bado km ana gari akatwe road License, akatwe bima, akatwe bima matibabu, hivi nini hiki?

Pia ujue tunataka majibu ya nini kinatokana na vitu vifuatavyo:-
Gesi
Madini
Utalii(uwindaji)
Misitu
Uvuvi
Bandari
Viwanja vya ndege
Treni.
Wananchi tutafurahi kuona mchangokubwa ukitoka kwenye rasilimali za nchi kuliko kutukaba mpaka tunashindwa kukohoa.

Simple minds produced by bigmind..
Utalii wameongeza tozo za kutosha na kupelekea watalii zaidi ya 7 alufu kubadilishia gia angani na kuelekea kwa kenyatta
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,065
Likes
28,011
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,065 28,011 280
Akili ndogo kuongoza Akili kubwa..

Hii bajeti ni Mzigo kwa Mtanzania hasa cc ambao tunaishi chini ya DOLLAR moja.

#Bado cjamwona mtetez wa MASIKINI. Naona mizigo inazid tuu. Itafika wakati hata kodi ya chumba itakuwa na VAT 50%
Mwakani tunakuja na kodi ya kichwa ndiyo mtaisoma vizuri namba kwa kirumi
 

Forum statistics

Threads 1,235,916
Members 474,863
Posts 29,240,433