Rais Magufuli; Kuongoza kizazi hiki lazima uwe dikteta tu, bila hivyo nchi itakushinda


BM Pesambili

BM Pesambili

Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
91
Likes
545
Points
160
Age
30
BM Pesambili

BM Pesambili

Member
Joined Jul 10, 2016
91 545 160
Naililia nchi yangu Tanzania , kila nikitafakari machozi yananitoka nakosa majibu nabaki kujiuliza tutafika kweli? Magufuli kazi unayo sana kuongoza kizazi hiki cha vilaza pole sana!

Limekuwa taifa la ajabu ajabu sana, viongozi wake (UKAWA & CCM)wamekuwa wanafiki, wazandiki, waongo hawaaminiki tena katika jamii. Wameruhusu kiburi na jeuri kuwavika kama mkufu shingoni mwao. Wana mawazo na mapenzi machafu mioyoni mwao. Kila kiongozi amekuwa muongo tu, kauli na videndo haviendani, ni wasaliti wa kwanza wa kauli zao wenyewe. Walimtangaza mchafu nchi nzima watanzania wakaamini hivyo gafla wakageuka tena kumtangaza msafi nchi nzima watanzania wakaamini tena hivyo bila kuwaoji kauli zao zile za mwanzo walizozisaliti wenyewe. Nchi imekuwa ya wanafiki sana hii. Tumekuwa jamii ya watu wa ajabu sana, tumebaki kuangalia mambo juu juu tu, na kutoa majibu mepesi kwa maswali magumu , jamii iliyojaa wapuuzi na wanafiki wengi.

Kila kukicha upendo unapungua baina ya watanzania, visasi, dhuluma, wizi, ubakaji, ufedhuli, majivuno, matabaka, ukada na umasikini unazidi kutumaliza. Ee Mungu wetu tusaidia kizazi hiki cha vilaza. Tumebaki kuabudu watu weupe na vitu vyao na uchafu wao wote. Tumekubali kuporwa utu wetu na kufanywa vivuli vya wazungu kiasi cha kupoteza hata utamaduni wetu.

Tumekuwa na vijana na wasomi wa hovyohovyo, kushinda kwenye mitandao kuanzia asubuh mpaka jioni kuangalia vipicha vya uchi uchi na ngono( ponograph), Kutukanana na kupost vipicha vya kipuuzi kwenye mitandao. Vinguo vyao wanavyovaa vya ajabu visizo hata maadili. Wanapenda vimagazeti na vijarida vya ngono ngono tu. Mada za mapenzi na mambo ya kipuuzi yanapewa kipaumbele kuliko hata mambo ya kitaifa. Kwenda kulima na kufanya kazi hawataki, viwanda vitakuja kwa muujiza gani?

Magufuli Rais wangu pole sana kuongoza jamii ya mashoga na wasagaji, wavuta bange na madawa ya kulevya. Mandanguro kila kona yamejaa madada poa na makaka poa wanashindania wateja na bahati mbaya wateja wao wengi ni viongozi wetu hawahawa wanaopiga marufuku mchana usiku ndio wateja wao. Taifa lawanafiki sana hili.

Makanisa na misikitini kwetu kama kimbilio na msaada kwa matatizo haya lakini huko ndiko kuna balaa. Hii ya makanisa niache nitaleta mada yake baadae maana inahitaji hekima ya Mungu sana kuijadili. Tumekuwa na uelewa finyu hata katika masuala ya msingi yanayohusu taifa letu, uelewa finyu unatufanya turubuniwe kirahisi au tuelekeze nguvu zetu kwenye mambo ambayo yanaonekana katika nyuso zetu kama ndio utatuzi wa matatizo yetu kumbe ni upuuzi.

Tuna wasomi wengi lakini wameshindwa kujiamini na kujisimamia. Wamekuwa ndio chanzo cha matatizo yetu. Wameshindwa kabisa kujitambua, kudadisi, kujituma, kuwa wabunifu, kupenda kazi, kuwa na mwenendo na maadili mema kama mfano kwa jamii. Wakulima , wafugaji na wavuvi wetu wataendelea kuwa maskini kwa sababu vijana wao baada ya kupata elimu yao ya vyeti wanakimbilia mjini, kutafuta kazi ya viyoyozi na kuvaa Suti. Hawataki kusikia tena habari ya kilimo wala ufungaji, kutwa nzima mitaondaoni na handfone masikioni. Bahati mbaya ajira zenyewe zimeota mbawa. Kizazi hiki kimekuwa kizazi cha hovyo sana kuwahi tokea.

Tanzania yangu jamani umerogwa na nani? Ngoja nishie hapo maana kadiri ninavyoandika machozi yananitoka. Magufuli Rais wangu pole sana. Naomba Mungu akujalie hekima uvumilivu na busara.

Boniphace .M. Pesambili.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
9,030
Likes
10,509
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
9,030 10,509 280
Pamoja na kuandika mambo mengi mazuri ambayo ndio udhaifu wa nchi na wananchi wake, Lakini ningekuona wa maana kumshauri bw. mkubwa akawa na taasisi imara zenye nguvu za kujitegemea e.g. Katiba nzuri, Takukuru huru. Kwa sababu Maghufuli ni mwanaadamu kipindi chake kitaisha na atapita
 
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
1,196
Likes
2,906
Points
280
Age
34
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2016
1,196 2,906 280
Kweli mkuu leo umeandika ukweli mtupu, waga nakupiga kwa hoja zako lakin hapa nimenyanyua mikono juu nimesalenda. We ni kichwa hatari daa!! Japo simpendi Magufuli na lichama lake lakni kiuhalisia ana kazi kubwa sana kuongoza kizazi hiki.
 
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
2,478
Likes
815
Points
280
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
2,478 815 280
Nadhanani kama wanasiasa hawafai mbona ndo kawajaza huko kwenye vitengo nyeti
 
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
5,760
Likes
1,612
Points
280
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
5,760 1,612 280
Limekuwa taifa la ajabu ajabu sana, viongozi wake (UKAWA & CCM)wamekuwa wanafiki, wazandiki, waongo hawaaminiki tena katika jamii. Wameruhusu kiburi na jeuri kuwavika kama mkufu shingoni mwao. Wana mawazo na mapenzi machafu mioyoni mwao. Kila kiongozi amekuwa muongo tu, kauli na videndo haviendani, ni wasaliti wa kwanza wa kauli zao wenyewe. Walimtangaza mchafu nchi nzima watanzania wakaamini hivyo gafla wakageuka tena kumtangaza msafi nchi nzima watanzania wakaamini tena hivyo bila kuwaoji kauli zao zile za mwanzo walizozisaliti wenyewe. Nchi imekuwa ya wanafiki sana hii. Tumekuwa jamii ya watu wa ajabu sana, tumebaki kuangalia mambo juu juu tu, na kutoa majibu mepesi kwa maswali magumu , jamii iliyojaa wapuuzi na wanafiki wengi.

Hivi teuzi bado zipo?
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,499
Likes
13,149
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,499 13,149 280
Tatizo NI hiki kizazi cha Viroba
Nakuambia nitatizo,
Kutwa siasa kazi hapana.
Siasa zenyewe hawajui kufuata mkumbo tu.
Tatizo lingine
Kuachia watu Elimu ndogo kuongoza Vyama vilivyo zungukwa na wenye Elimu kubwa pia NI tatizo.

Magu kaonyesha anaingia JF
Tunaomba aongeze kubana zaidi

Bila hivyo mambo yatakuwa mabaya
 
K

kiliochangu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
1,161
Likes
837
Points
280
K

kiliochangu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
1,161 837 280
Tatizo la Taifa letu ni kutopenda kujituma, kufanya kazi, kupenda short cut, Haya ndio yanayoleta umasikini, umasikini uleta kukata tamaa, kukata tamaa ndio chanzo cha mabaya yote uliyoandika (chuki, uongo, wivu, usagaji, bange, kukaa tu, kutokutumia muda sawa sawa nk)
 
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
1,196
Likes
2,906
Points
280
Age
34
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2016
1,196 2,906 280
Tatizo la Taifa letu ni kutopenda kujituma, kufanya kazi, kupenda short cut, Haya ndio yanayoleta umasikini, umasikini uleta kukata tamaa, kukata tamaa ndio chanzo cha mabaya yote uliyoandika (chuki, uongo, wivu, usagaji, bange, kukaa tu, kutokutumia muda sawa sawa nk)
Limekuwa taifa la viroba, bange, mizinga. Mpaka viongozi walevi wakati wa majukum ya kazi mfano huyo waziri aliyetunbuliwa. Yaan nchi ya vituko hii. Mungu tusaidie tu
 
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
1,196
Likes
2,906
Points
280
Age
34
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2016
1,196 2,906 280
Nadhanani kama wanasiasa hawafai mbona ndo kawajaza huko kwenye vitengo nyeti
Wote walevi, viroba asubuh kabla ya kuingia ofisin
Limekuwa taifa la viroba, bange, mizinga. Mpaka viongozi walevi wakati wa majukum ya kazi mfano huyo waziri aliyetunbuliwa. Yaan nchi ya vituko hii. Mungu tusaidie tu
 
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
4,002
Likes
2,276
Points
280
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
4,002 2,276 280
Magufuli tunakuunga mkono baba, watu walizoea vya bwerere. Fe fikiria mtu hajasoma lakini ana wadhifa serikalini, waliosoma walionekana wajinga. Wajanja wanabangaiza tu na kujipatia mishahara serikalini huku wakichekewa na kuambiwa fursa kwa kila Mkwere/Mtanzania, for what wakati haujasoma kihivyo? Pale Ikulu ilikuwa ni sehemu ya dili, watu wanahonga pesa wapatiwe kuongoza almashauri ili waiibie serikali na yule jamaa mtalii alijuwa lakini alikuwa anacheka tu. Kwa sasa vihiyo wanatumbuliwa eti wanalia na kumkejeli rais kuwa ni dikteta, really? Yaani hujasoma na hauna ujuzi wowote ule unataka ulipwe tu na serikali? To hell.
 
Kirikou Wa Kwanza

Kirikou Wa Kwanza

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2013
Messages
3,363
Likes
1,370
Points
280
Kirikou Wa Kwanza

Kirikou Wa Kwanza

JF-Expert Member
Joined May 24, 2013
3,363 1,370 280
Tatizo NI hiki kizazi cha Viroba
Nakuambia nitatizo,
Kutwa siasa kazi hapana.
Siasa zenyewe hawajui kufuata mkumbo tu.
Tatizo lingine
Kuachia watu Elimu ndogo kuongoza Vyama vilivyo zungukwa na wenye Elimu kubwa pia NI tatizo.

Magu kaonyesha anaingia JF
Tunaomba aongeze kubana zaidi

Bila hivyo mambo yatakuwa mabaya
'Kikazi cha viroba'. Hapo sasa unatafuta ugomvi na Wachaga.
 
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
1,346
Likes
727
Points
280
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
1,346 727 280
Mtoa mada nakupongeza kwa dhati kabisa, kwani kwa asilimia kubwa upo sahihi kabisa. Nchi hii watu wengi wanataka mambo makubwa na ya kifahari huku wakiwa wamekaa tu bila hata kujishughulisha kwa namna yoyote ile. Ni watu wenye kuilalamikia serikali kwa kila jambo bila aibu. Ni kizazi kilichokosa uvumilivu na kisichojituma. Ili kubadili hali na mtazamo wa watu wa nchi hii ili wawe wachapakazi ilikuwa ni kumweka madarakani RAIS ambaye ni KOMANDOO, wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya na viongozi wote wa ngazi mbalimbali wawe ni wanajeshi na nchi iongozwe kijeshi japo kwa miaka michache tu. Kwa kufanya hivyo bila shaka nchi ingeweza kupiga hatua za maendeleo siku hadi siku. MHESHIMIWA RAIS MAGUFULI, MUNGU AKUONGOZE, AKULINDE, AKUTIE NGUVU, AKUPE HEKIMA, BUSARA NA UJASIRI ili uweze kuliokoa taifa hili katika janga la umaskini, uvivu, ufisadi, wizi, uzembe, ubinafsi nk.
 
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
1,196
Likes
2,906
Points
280
Age
34
Siasa Basi

Siasa Basi

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2016
1,196 2,906 280
Kama kila kijana wa kileo anataka kumiliki gorofa na range bila kufanya kazi unatengemea nin
Kaajiriwa leo kesho anataka amiliki Prado, kupanga nyumba milioni moja kwa mwezi, smart phone milion2 unategemea nini kama sio wizi tu.
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,204
Likes
47,984
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,204 47,984 280
Kuongoza nchi ni kazi rahisi sana,kiongozi anatakiwa kutengeneza mfumo utakaongoza nchi. Kuwe na mahakama huru,bunge huru,polisi huru. Yoyote atakaevunja sheria atahukumiwa kutokana kosa lake. Sasa kiongozi akijipapambanua kuwa yeye ndio kila kitu na siku akitoka kwenye uongozi tutarudi kulekule tulikotoka.
Ningempa pongezi kama angetengeneza mfumo usiomzunguka yeye bali uzunguke katiba na sheria.
 
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2015
Messages
3,150
Likes
1,830
Points
280
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2015
3,150 1,830 280
Naililia nchi yangu Tanzania , kila nikitafakari machozi yananitoka nakosa majibu nabaki kujiuliza tutafika kweli? Magufuli kazi unayo sana kuongoza kizazi hiki cha ****** pole sana!

Limekuwa taifa la ajabu ajabu sana, viongozi wake (UKAWA & CCM)wamekuwa wanafiki, wazandiki, waongo hawaaminiki tena katika jamii. Wameruhusu kiburi na jeuri kuwavika kama mkufu shingoni mwao. Wana mawazo na mapenzi machafu mioyoni mwao. Kila kiongozi amekuwa muongo tu, kauli na videndo haviendani, ni wasaliti wa kwanza wa kauli zao wenyewe. Walimtangaza mchafu nchi nzima watanzania wakaamini hivyo gafla wakageuka tena kumtangaza msafi nchi nzima watanzania wakaamini tena hivyo bila kuwaoji kauli zao zile za mwanzo walizozisaliti wenyewe. Nchi imekuwa ya wanafiki sana hii. Tumekuwa jamii ya watu wa ajabu sana, tumebaki kuangalia mambo juu juu tu, na kutoa majibu mepesi kwa maswali magumu , jamii iliyojaa wapuuzi na wanafiki wengi.

Kila kukicha upendo unapungua baina ya watanzania, visasi, dhuluma, wizi, ubakaji, ufedhuli, majivuno, matabaka, ukada na umasikini unazidi kutumaliza. Ee Mungu wetu tusaidia kizazi hiki cha ******. Tumebaki kuabudu watu weupe na vitu vyao na uchafu wao wote. Tumekubali kuporwa utu wetu na kufanywa vivuli vya wazungu kiasi cha kupoteza hata utamaduni wetu.

Tumekuwa na vijana na wasomi wa hovyohovyo, kushinda kwenye mitandao kuanzia asubuh mpaka jioni kuangalia vipicha vya uchi uchi na ngono( ponograph), Kutukanana na kupost vipicha vya kipuuzi kwenye mitandao. Vinguo vyao wanavyovaa vya ajabu visizo hata maadili. Wanapenda vimagazeti na vijarida vya ngono ngono tu. Mada za mapenzi na mambo ya kipuuzi yanapewa kipaumbele kuliko hata mambo ya kitaifa. Kwenda kulima na kufanya kazi hawataki, viwanda vitakuja kwa muujiza gani?

Magufuli Rais wangu pole sana kuongoza jamii ya mashoga na wasagaji, wavuta bange na madawa ya kulevya. Mandanguro kila kona yamejaa madada poa na makaka poa wanashindania wateja na bahati mbaya wateja wao wengi ni viongozi wetu hawahawa wanaopiga marufuku mchana usiku ndio wateja wao. Taifa lawanafiki sana hili.

Makanisa na misikitini kwetu kama kimbilio na msaada kwa matatizo haya lakini huko ndiko kuna balaa. Hii ya makanisa niache nitaleta mada yake baadae maana inahitaji hekima ya Mungu sana kuijadili. Tumekuwa na uelewa finyu hata katika masuala ya msingi yanayohusu taifa letu, uelewa finyu unatufanya turubuniwe kirahisi au tuelekeze nguvu zetu kwenye mambo ambayo yanaonekana katika nyuso zetu kama ndio utatuzi wa matatizo yetu kumbe ni upuuzi.

Tuna wasomi wengi lakini wameshindwa kujiamini na kujisimamia. Wamekuwa ndio chanzo cha matatizo yetu. Wameshindwa kabisa kujitambua, kudadisi, kujituma, kuwa wabunifu, kupenda kazi, kuwa na mwenendo na maadili mema kama mfano kwa jamii. Wakulima , wafugaji na wavuvi wetu wataendelea kuwa maskini kwa sababu vijana wao baada ya kupata elimu yao ya vyeti wanakimbilia mjini, kutafuta kazi ya viyoyozi na kuvaa Suti. Hawataki kusikia tena habari ya kilimo wala ufungaji, kutwa nzima mitaondaoni na handfone masikioni. Bahati mbaya ajira zenyewe zimeota mbawa. Kizazi hiki kimekuwa kizazi cha hovyo sana kuwahi tokea.

Tanzania yangu jamani umerogwa na nani? Ngoja nishie hapo maana kadiri ninavyoandika machozi yananitoka. Magufuli Rais wangu pole sana. Naomba Mungu akujalie hekima uvumilivu na busara.

Boniphace .M. Pesambili.
Leo umekuja vizuri, aksante!
 
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
926
Likes
587
Points
180
Age
51
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
926 587 180
KWA KUWA BIASHARA NI KUUZIANA NA KUNUNULIANA NA UKITAKA KULA LAZIMA UKUBALI KULIWA BASI SASA CHA KUFANYA KUANZIA SASA UKIENDA DUKANI DAI RISITI ASIPOKUPA RISITI UJUWE HIYO SIYO BIDHAA KWA MATUMIZI SALAMA YA BINADAMU
 

Forum statistics

Threads 1,237,504
Members 475,533
Posts 29,291,085